• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

longtb76

ở thanh phố hồ chí minh hình như không cập nhật được curent condition thì phải, sao hình này được vậy

Chính xác, HCM chỉ có phần dự báo mà không có curent condition. Hà Nội thì có đủ!:-?:-?:-?

thanh19589

:D Cũng sắp chỉnh xong cái bar này rồi , vẫn còn 1 vấn đề khi xoay ngang màn hình nữa là ok . À mà ko biết cái Recycle hay Remove nên chuyển thành "Thùng Rác" hay giữ nguyên TA nhỉ

Ntv_79

;;) cái bar IP sắp xong chưa gala ơi ?

Cũng tính lúc nào rảnh mod cái mà thử qua thấy không được. Chỉnh file xong đóng gói lại mà chẳng hiện icon gì! @thanh19589 chỉ mình xem khi chỉnh sửa file ảnh có cần quan tâm đến thông số gì không vậy?

nam_tran2701

:D Cũng sắp chỉnh xong cái bar này rồi , vẫn còn 1 vấn đề khi xoay ngang màn hình nữa là ok . À mà ko biết cái Recycle hay Remove nên chuyển thành "Thùng Rác" hay giữ nguyên TA nhỉ

mấy icon bạn làm thành IP luôn ah, đẹp đó

nam_tran2701

chẳng có bác nào thèm chỉ cho em cả huhu X-:)(:)(:)((

bác chuyển sang lifestyle rồi chuyển contact xuống, để chế độ pro không có cách nào đâu, không thôi bác chép lại cái file qa_layouts.dat cũ ban đầu vào sau đó delate cái.reg trong C:System\apps đi khỏi động lại sẽ có thêm 2 thằng laucher và contact ở dưới thanh bar, mình đang xài như vậy + bộ icon ip đó, hình :

Chỉnh sửa cuối:

cuongvt112

Theo mình nên giữ nguyên tiếng anh, nghe "thùng rác" nó cứ thế nào ý. Mong bạn sớm ra bản mod này.

thanh19589

Cũng tính lúc nào rảnh mod cái mà thử qua thấy không được. Chỉnh file xong đóng gói lại mà chẳng hiện icon gì! @thanh19589 chỉ mình xem khi chỉnh sửa file ảnh có cần quan tâm đến thông số gì không vậy?

nếu là ảnh xxxx.bmp : thì phải để chế độ mode là RGB , lưu dưới dạng .bmp (16 bit , R5 G6 B5 )
ảnh xxxx_m.bmp : mode là grayscale , dạng .bmp (8bit)

kienvp

bác chuyển sang lifestyle rồi chuyển contact xuống, để chế độ pro không có cách nào đâu, không thôi bác chép lại cái file qa_layouts.dat cũ ban đầu vào sau đó delate cái.reg trong C:System\apps đi khỏi động lại sẽ có thêm 2 thằng laucher và contact ở dưới thanh bar, mình đang xài như vậy + bộ icon ip đó, hình :

có chuyển được đó chỉ là chưa biết thôi . bản này rất hay laucher là phím bấm trái l;uôn .thêm danh bạ nữa thì tuyệt vời .

nam_tran2701

đúng là rất tiện nhưng khi dùng hiệu ứng xoay thì phải tốn thêm 1 bước ( vì nút trái thành laucher rồi) với lại lật trang thiếu 2 icon thấy nó chưa quen lắm nên mình chuyển thành như trên cho tiện

kienvp

đúng là rất tiện nhưng khi dùng hiệu ứng xoay thì phải tốn thêm 1 bước ( vì nút trái thành laucher rồi) với lại lật trang thiếu 2 icon thấy nó chưa quen lắm nên mình chuyển thành như trên cho tiện

hiệu ứng xoay cũng ít dùng . 2icon nào vậy bạn mình ít dùng nên chảng để ý .

Ntv_79

hiệu ứng xoay cũng ít dùng . 2icon nào vậy bạn mình ít dùng nên chảng để ý .

Bạn ấy đã đổi về mặc định! Nên ý bạn ấy nói là 2 icon laucher và Contact ấy!

Bản mod v2 icon to rất đẹp nhưng lại chỉ có icon dưới bar. Có thể thêm 2 icon nữa trong trang lifestyle như hình dưới!
Mod này hay ở chỗ có thể làm cho tất cả các shortcut ngoài hs thành giống iphone bằng cách thay đổi skin rồi cho shortcut rồi chọn Box (hoặc Hộp)
http://www.mediafire.com/?ynztz3tknny

Mình đang có ý tưởng mod lại thanh bar đấy thành 4 icon như mặc định nhưng chưa biết chỉnh kích thước 2 icon 2 đầu và icon laucher + contact to ra trong file qa_layouts.dat như thế nào! Bạn nào biết chỉ với nhé! Icon to như thế này nhìn mới đẹp nhỉ>

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

trong file qa_layout ko quyêt định hình to hay nhỏ , mà là trong các file vp_menu_btn + va_misc_now

Cóp nhặt mỗi nơi 1 ít + chỉnh sơ sơ cũng gần ra 1 bản mod mặc dù chưa hoàn thiện lắm-> nên vẫn chưa thể up đc . 1 số hình ảnh về nó :

Và đây là chỗ mình nhắc đến "CHƯA HOÀN THIỆN " :-? (gala ơi tiếp sức đi :D )

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

trong file qa_layout ko quyêt định hình to hay nhỏ , mà là trong các file vp_menu_btn + va_misc_now

Đẹp đấy bạn, chuẩn bị ra mắt đi thôi!
Mình nghĩ chắc chắn to nhỏ nó nằm trong qa_layout vì mình thử với v2 icon đang to và chỉ có 2 icon 2 đầu thôi! Copy file qa_layout cũ vào thì 2 icon 2 đầu nhỏ xíu đi luôn và thêm 2 icon Laucher và Contacts ở giữa! Mình đang tính chỉnh đây! Nhưng chưa tìm được phần mềm chỉnh file.xml!

thanh19589

Đẹp đấy bạn, chuẩn bị ra mắt đi thôi!
Mình nghĩ chắc chắn to nhỏ nó nằm trong qa_layout vì mình thử với v2 icon đang to và chỉ có 2 icon 2 đầu thôi! Copy file qa_layout cũ vào thì 2 icon 2 đầu nhỏ xíu đi luôn và thêm 2 icon Laucher và Contacts ở giữa! Mình đang tính chỉnh đây! Nhưng chưa tìm được phần mềm chỉnh file.xml!

Gì mà pm chỉnh file .xml :-? . Mình mở = notepad chỉnh luôn có thấy sao đâu

Ntv_79

Gì mà pm chỉnh file .xml Click here to enlarge . Mình mở = notepad chỉnh luôn có thấy sao đâu
Vậy à? Để mình thử xem!
thêm 1 loại bar mới cũng lạ mắt nè , mới lấy về chưa kịp chỉnh gì cả
Share luôn cái menu dial đi!

Đang làm cái này! Nếu chỉnh được 4 icon trên bar to đều nữa là IPhone chào thua rồi! Ví dụ: 5 màn hình phong cách riêng. 5 màn hình apps!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.