• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

nam_tran2701

bạn cài vào ổ nào thì Nó tạo ra 1 folder X:\Other\SPBshell ở ổ đó > Mình copy tất cả các file đó vào private\20028b16\ như các mod khác, xong xoá file .reg trong C/system/app đi thì chạy được giao diện như trên nhưng không thể nào thêm được biểu tượng xuống sát dưới thanh chuyển trang như hình số 1 được!

bạn ah có thể thêm được biểu tượng sát dưới thanh chuyển trang ở chế độ lifestyle còn chế độ pro thì không được, không biết có pro nào khắc phục được lỗi này không nhỉ?

galabuon

cái đó chịu thôi, mọi settings không hề có phân biệt cái nào cho life styse cái năo cho pro. đã là chung thì do chương trình nó khống chế rồi

Ntv_79

DJScope's HTC + iPhone Full MOD

for SPB Mobile Shell 3.5.***

***Custom Menu Bar
***Custom Icons
***Turn all you shortcuts into iPhone shortcuts by choosing the "box" skin.
***HTC Full Agenda
***HTC Clock
***And More...

Down về giải nén copy đè vào private\20028b16\ như các mod khác, xong xoá file .reg trong C/system/app. Khởi động lại SPB Shell

Mod này hay ở chỗ có thể làm cho tất cả các shortcut ngoài hs thành giống iphone bằng cách thay đổi skin rồi cho shortcut rồi chọn Box (hoặc Hộp)

Cái này thì chỉ có thể đưa icon xuống sát dưới cùng thanh bar có 4 icon trong trang lifêstyl thôi! Mặc dù có hơn ở chỗ là thêm icon tin nhắn và cuộc gọc nhỡ có thể báo trực tiếp nhưng nếu chuyển trang 2 icon chuyển 2 icon đứng im nên cũng chán. Bạn nào mod giúp mình 4 icon vào thanh bar luôn với! Mặc định cũng là 4 icon trên bar mà!

http://www.mediafire.com/?ynztz3tknny

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Bản HS 9 do Jack tích hợp các mod mới nhất. Kèm trong bản CFW#7.0 sắp phát hành

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

=)) Đồng hồ này mà gặp mấy chú cận thị nhìn muốn lòi mắt cũng ko thấy số

Hàng mới còn nóng hổi , ae thấy thế này có đc ko \-/

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

for SPB Mobile Shell 3.5.***

***Custom Menu Bar
***Custom Icons
***Turn all you shortcuts into iPhone shortcuts by choosing the "box" skin.
***HTC Full Agenda
***HTC Clock
***And More...

Down về giải nén copy đè vào private\20028b16\ như các mod khác, xong xoá file .reg trong C/system/app. Khởi động lại SPB Shell

Mod này hay ở chỗ có thể làm cho tất cả các shortcut ngoài hs thành giống iphone bằng cách thay đổi skin rồi cho shortcut rồi chọn Box (hoặc Hộp)

Cái này thì chỉ có thể đưa icon xuống sát dưới cùng thanh bar có 4 icon trong trang lifêstyl thôi! Mặc dù có hơn ở chỗ là thêm icon tin nhắn và cuộc gọc nhỡ có thể báo trực tiếp nhưng nếu chuyển trang 2 icon chuyển 2 icon đứng im nên cũng chán. Bạn nào mod giúp mình 4 icon vào thanh bar luôn với! Mặc định cũng là 4 icon trên bar mà!

http://www.mediafire.com/?ynztz3tknny

cậu chỉ thích icon ip thôi còn ko thích mod này chứ gì ?

nam_tran2701

có bạn nào rành sửa giúp mình cái file vp_menu_btn.dat được không? ý mình là mình thích 2 nút laucher và contact trong hình này:

nhưng khi mình chép file vp_menu_btn.dat vào thì mấy icon iphone bị trở lại là icon mặt định, có ai thay giúp mình 2 file của 2 nút trên vào file vp_menu_btn.dat của DJScope's HTC + iPhone Full MOD (trang 25).

túm lại mình muốn xài 2 cái nút đó kết hợp với bộ icon iphone trên..thanks

nam_tran2701

ở thanh phố hồ chí minh hình như không cập nhật được curent condition thì phải, sao hình này được vậy

tadenday

em rất thích bản mod này .nhưng lại ko có danh bạ bên ngoài . em muốn mod thêm danh bạ ra ngoài hs thì phải chỉnh file nào . các bác chỉ em với .
em muốn thêm cái danh bạ ở giữ giống hình bên dưới các bác này .

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Mình extract một số file ra, lúc thì .lre, lúc exe , mif, bmp là sao zậy các Pro ?
file .rle là file hình ảnh đã bị mấy chú lập trình viên SPB mã hóa(thứ này đừng mong giải mã nó ) , exe + mif thì làm gì có nhỉ ? Còn .bmp thì là file ảnh chưa bị mã hóa . Ảnh chia làm 2 loại : 1 loại ảnh để hiện thị về màu sắc(xxxx.bmp) và ảnh kia thì quyết định nó có trong suôt hay ko (xxxx_m.bmp)

ai cho mình cái link down file .dat về để vọc thử cái?
file .dat thì vào thư mục 20028b16 của máy mà lấy ra vọc

thanh19589

Hình ảnh mới nhất của widget music do mình design . Ai thấy ok thì mình up lên luôn

hix vội quá up nhầm file , cái bar trong ảnh đang trong thử nghiệm nên còn bị lỗi về hình ảnh mình sẽ đưa sau . còn đây là file ảnh của widget music . Các bạn mở file va_misc_now.dat và xóa 2 file media.rle + mediabutton.rle -> sau đó chép 4 ảnh mình up vào và nén lại ( nhớ đặt pass :"b0fm18zq" )
http://www.mediafire.com/?04ytmdth10z

Chỉnh sửa cuối:

tadenday

em rất thích bản mod này .nhưng lại ko có danh bạ bên ngoài . em muốn mod thêm danh bạ ra ngoài hs thì phải chỉnh file nào . các bác chỉ em với .
em muốn thêm cái danh bạ ở giữ giống hình bên dưới các bác này .

chẳng có bác nào thèm chỉ cho em cả huhu X-:)(:)(:)((

thanhcong27

sao mình chép đè file spbshell_ 20028b16.reg mà vẫn không thấy thay dổi cấu hình 3d nhỉ, dù đã khởi động lại máy luôn rồi??? mình cài bản trial 316,

Status
Không mở trả lời sau này.