• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

trailieugiai

em cũng làm như bác bảo rồi, nhưng làm ngược lại, giảm kích cỡ đi nhưng ko được nó vẫn ở kích cỡ to chứ ko xuống 176,208 nên em mới hỏi bác xem bác có cách nào ko.

mdapro

N72 các bác cho em hỏi tí

N72 có thể up hệ điều hành lên Music Edition đc ko? :-??

NguyenDucDung

ko biết là Music Editon có OS khác ko? :D nhưng mà khác nhau chủ yếu là màu, và về đồ kèm theo
BTW N72 là S60 2nd

nguyenpa

Super V.I.P
nokia n72 chưa có bàn music editon đâu bạn, khác nhau vệ tốc độ đọc files nhạc, thêm vài cái themes nữa, khi ta di chuyển chọn bài hát thì nó nhanh hơn, vơi lại hổ trợ nhiều phụ kiện hơn.

nguyenthien

máy anh ơi em bi trường hợp này hko6ng biết máy anh gặp chưa...! Sau khi format bằng 4 ngón lại thì cài ứng dụng nó báo lỗi là cài không được. em làm di làm lại hoài mà vẫn bị.....có bác nào biết cách khắc phục không chi em vơ`i em cám ơn nhiều lém

tom2213

Cái đặt chương trình cho N91 như thế nào

Mình mới mua dc cai N91 mà ko bit cài đặt nó như thế nào (games,theme,smartmovie...) .Mong anh em chỉ giúp.CÁM ƠN

tom2213

Cài đặt chương trình cho N91

Mình mới tậu đc cái N91,mà muốn cài :games,themes,smartmovie... cho nó.Mà ko bít cách.Mong anh em chỉ giúp.Cám Ơn.

tieuoanh

Super V.I.P
Game, Soft, Theme thì đã có sẵn trong diễn đàn này rùi nhé
nếu bạn có cáp nối giữa đt và máy vi tính thì download Nokia PC Suite về cài đặt trên PC
sau đó kết nối đt với PC
muốn cài chương trình nào chỉ việc cho nó chạy, sẽ hiện lên thông báo đại loại là bạn có muốn cài đặt trên đt
chọn ok rùi chờ nó tải vào máy, sau đó cài trên máy bt
nếu ko có cáp nối thì bạn phải dùng đầu đọc thẻ nhớ
cắm thẻ nhớ vào đầu đọc, kết nối với PC,copy chương trình muốn cài đặt vào thẻ nhớ
sau đó cắm thẻ vào đt, sử dụng chương trình quản lý file trên đt để chạy file đó :D

tom2213

Mà bạn nè,cái N91 dâu có thẻ nhớ đâu.Mình cài cái Nokia PC suite rồi,mình tải chương trình trên diễn đàn về mà vô cái PC... để cài đó ko dc.

nguyenpa

Super V.I.P
bạn gắn cáp đi theo máy đó, khi gắn cáp vao nó hỏi chọn, bạn cứ chọn hàng cuối là mass storge gì đó là bạn có thể kết nối vào ổ cứng của n91, bạn cừ chép files cần cài vào ổ cứng rồi tắt ổ cứng lấy cáp ra vào files mgr là intalls bình thường.

longnhi88

N91 không thể kết nối với PC?

Bạn em có 1 con N91.Mua mới tinh hàng công ty,ko hiểu sao bây h khi kết nối với PC đặt ở chế độ masstorage thì ko thể nhận đc ổ cứng.Máy cứ bào là ko thể kết nối.
Bác nào có kinh nghiệm sử dụng Nokia thì chỉ dẫn em với.Em toàn xài PPC thôi à nên chả biết mấy về Nokia cả Symbyan:D

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn cài pc suite bản mới nhất xem.khởi động lại máy tính.kiểm tra lại ổ cứng trên điện thoại xem.

tom2213

Bạn àh,nhìu khi do dây cáp đó.Chứ kết nối N91 với PC thì chỉ cần cái sợi cap là cài dc nhạc,video rùi.Còn ko là do PC bạn bị gì đó,bạn thử PC khác xem.

tom2213

ah.Bạn nè mình cũng xài ppc nữa,mình bị hư cái window media rồi bây h mình làm sao có thể cài lại đây.mình xài minis

nguyenpa

Super V.I.P
có thể là bạn cài fonts trên ổ cứng hay phần mềm gì đó, bạn thử làm như sao:
tắt máy lấy nắp sau ổ cứng ra, mở máy lên chờ 1 chút máy khởi đông xong, gắn nắp sau vào, gắn cáp vào, nếu ko nhận thì format ổ cứng, format máy luôn, còn nhận mà khi khởi đông lại mà vẫn ko nhận, thì làm như trên lại, vào được chế độ smasstorage xóa hết các thư mục ẩn trong ổ cứng.

huakiller

theo mình thì máy n91 của bạn đã cài ứng dụng vào strongcard rồi vi kết nố vào strongcard là o được bất cứ chương trình nào trên máy điện thoại được chạy cả (bạn chịu khó format strongcard cua máy n91 trước rồi cài lại từ đầu nha hi hi hi (nếu không được thì chắc la phải xài nikia pc suit thôi (bản tếng việt cho dễ xài ) chép dữ liệu hơi chậm thôi

longnhi88

Em đã kiểm tra qua mấy sợi cáp,sợi dây em vẫn sync PPC và PC khi dùng để kết nối N91 cũng ko đc,cách Format cả ổ cứng và bộ nhớ máy thì làm thế nào hả các anh???

nguyenthien

Cách sử dụng K.E.Y.G.E.N để lấy code đăng kí phần mềm

Sao máy viti1nh của em nó bị zi2 ấy.......! các chương trình key dùng để láy số đăng ký của các phần mềm như Photorite, ghi âm cuộc gọi........dành cho s9.1 kích vào nó không hiện ra được huhuhuhu..:(( :(( :(( :(( ....bác nào biết chỉ em với em cám ơn nhiều lắm!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.