• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thedraculla

hi, ai có kinh nghiệm mở gprs cho 3250 chưa ?

mình kô biết mở gprs cho nokia 3250 ko biet ai đã từng sử dụng và biết cách xin chia sẽ kinh nghiệm, cảm ơn nhiều

chutieu

3250 lỗi update music!?

giúp em với các chuyên gia ơi.Em update songs vào library của con 3250Xpress Muzic mà chỉ update đc có vài bài rồi báo lỗi là "App.closed:MusicCollectionSrv."
Giúp em vs,em xin chân thành cảm ơn các pác...
Hum nào em mời đi uống cafe:D

rockone1909

thử nghe bằng mấy bài trên máy xem có bị thế không, nếu còn thì format lại vậy, nhưng mà app.closed là khả năng máy u bị lỗi pm đấy, format lại xem có hết không nhé

chutieu

em quên không trình bày,em mới cho chạy phần mềm ở Điện Biên Phủ tuần trước.Thử copy mấy bài vào máy rồi update vào thư viện nhạc thì chạy ngon.Nhưng về đến nhà,copy nhạc của mìh vào để update thì lại giở chứng....

nguyenpa

Super V.I.P
bạn sài mạng nào thì cứ điện thẳng lên tổng đài nhờ họ hướng dẫn xem.

chienma

N93i bị lỗi tắt nguồn?

mình xài con N93i 1 thời gian nó hay tự động tắt nguồn (mặc dù pin vẫn đầy), bác nào xài N93i có bị như mình kô?

nguyenvansang

Well-Known Member
xài GPRS của Mobi là good nhất! cách làm như sau! soạn tin SMS có nội dung : Regser.gprs rồi gửi đến 090; sau đó nó sẽ gửi lại cho bạn 1SMS. bạn Forward lại tới 090. đợi thông báo là ok. nếu mạng báo : bạn đã đăng kí thành công thì tắt máy bật lại là ok! sau đó xài bình thường để chát or update thời tiết..... vào setting --> connection-->packet data-->packet data conn.--> on rùi ok! máy sẽ hiện G o cột báo sóng! vậy là xong

ThangTMT

N91 kết nối mạng qua cổng USB của máy tính

Mình synch N91 với máy tính (ADSL FPT) qua cổng PC suite, Mà sau khi up firmwave 2.20.008 vào thì chẳng vào mạng được qua điện thoại nữa (Chỉ vào mạng được qua WIFI, GPRS) đó là do nguyên nhân gì các bạn ơi?

NguyenDucDung

Mobile nó ko như PPC, PCsuite chắc không như đc Actice Sync. theo mình biết còn có cách gọi là route - hay gì đó tương tự
có thể dùng cách đó để connect vào net qua PC nhưng cách đó hơi khó làm... và rất tiếc mình cũng ko có instruction

nguyenpa

Super V.I.P
Mình synch N91 với máy tính (ADSL FPT) qua cổng PC suite, Mà sau khi up firmwave 2.20.008 vào thì chẳng vào mạng được qua điện thoại nữa (Chỉ vào mạng được qua WIFI, GPRS) đó là do nguyên nhân gì các bạn ơi?

lúc trước bác làm cách nào mà synch được vậy, mình hoài mà ko được đó :O :O :O :O :O :((

ThangTMT

lúc trước bác làm cách nào mà synch được vậy, mình hoài mà ko được đó :O :O :O :O :O :((

Lúc trước, khi vẫn dùng 2.13... khi mình synch với máy tình và dùng điện thoại vào mạng, máy có hỏi là truy cập theo công nào: vWifi, gprs và kết nối hiện tại (Tiếng Anh là gì, mình không nhớ). Mình chọn cái thứ 3, thế là truy câpf đc. Chát chít thoải mái.

Úp 2.20.00 lại không có như thế nữa mới đau chứ.

vitaminZ

Lại phải nhờ các bạn chỉ giáo nữa rồi!!!

Con N80 này kì cục quáX-( .Lần trước đang up máy thì xúc dây cáp,đem đi cho chạy flash lại(lỗi do mình).Xong h ko biết sao cái màn hình nó lúc slide lên slide xuống cái bị trắng bóc,sau đó 3-4s mới hiên lên,rồi màn hình xoc dọc xọc ngang quá trùi:-?? ,đem đi ra 151 Hùng Vương cho coi sao,chiều thì sửa xong rồi,người ta nói là bị lỏng dây và ở trong có bụi,xài đc 3 ngày thì dần dần tiếp tục trở lại thời kì ban đầuX-( .Có ai xài và từng bị tình trạng này chưa???:-?? Xin giúp dùm:( !!!Thanx a lot.....

Status
Không mở trả lời sau này.