• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

toohot

N95 xuất hiện, lại một cơn bão mới

Số là mấy hôm rồi rình mấy con N95 nhiều quá mà các cửa hàng đều ko còn hàng, cũng hên cuối cùng cũng túm được 1 em ở Mai Nguyên nên muôn đem ra cho anh em mổ xẻ góp ý 1 chút.
Con này có GPS (có cũng như ko vì ở Biên Hòa ko hỗ trợ) có điều tốc độ xử lý bản đồ thì còn kém lắm. Em chưa biết trên diễn đàn mình có soft nào hỗ trợ Map cho toàn quốc chưa chứ ko xài được thì chán lắm.
Về máy chụp hình thì fai nói là trên cả tuyệt vời (đến 5.0 MPx lận mà :D), thêm nữa là cái màn hình 240x320, 16 triệu màu tuyệt vời.
Âm thanh 3D nghe trong và hay cực kỳ nếu có mấy cái nhạc chuông to to 1 tý thì khủng lắm.
Phần mềm tuơng thích với các soft cho seri N có điều mấy game hay ho thì chưa tuơng thích.
Wifi lên cực nhanh, có thể zoom in/out nên duyệt web rất tiện.
camera CIF coi như vứt do nước VN ta rất giàu nên ko thèm chơi điện thoại thấy hình.
Màn hình trượt lên trượt xuống rất trơn tru nhưng mà hình bị xoay lên xoay xuống mỏi cổ lắm.
Tai nghe đi kèm nhìn rất pro, thẻ nhớ Micro SD 1 GB xem ra cũng chẳng đáng bao nhiêu.
Trình duyệt hình ảnh khá chuyên nghiệp, nhưng tốc độ chụp ảnh còn chậm, fai ngồi đợi hơi bị lâu 1 chút để máy kịp lưu ảnh :(
Nói chung cũng tuơng đối, có thể chấp nhân được, ko biết sắp tới có ra N95 ME ko nữa, nếu có chăc tiếc lắm.
Anh em nào có kinh nghiệm hay nhận xét gì xin cho em biết với để xài cho nó trơn tru.
Thanks!

Tatsuya

Thừ Format thẻ đi, rồi format máy bằng cách : giữ *,3,gọi rồi bấm bật nguồn

nguyenvansang

Well-Known Member
thật ra thì đây là con máy mơ ước của em đấy( đang là học sinh mà)! nếu mà mua máy này chỉ để dùng nghe gọi và chụp anh chơi thì thà xài con 8310 chạy đỡ bị treo! cái đáng quý là phần mềm và màn hình+ tốc độ CPU la 369Mhz thì fải! còn tiếng việt hay ko thì ko wan trọng lắm vì soft của nó chủ yếu la English mà! :D! Mà có Mod nào định mổ xẻ ra để copy cho anh em cái Vietkey của nó chưa?

toohot

phần mềm gõ tiếng Việt của N95 cũng tuơng tự như của các máy Sym40, tuy nhiên đây vẫn là máy Sym60 đâu tiên đánh dược văn bản t Việt, do chưa xài qua N80 nhưng qua những nhận xét và features tại các website thì N95 vẫn là lựa chọn cho những ai yêu thích công nghệ giải trí. Hy vọng trong tgian tới sẽ có nhiều soft hơn để có thể tận dụng những cái mới trong N95.

ptnmylove

Lock code của N73???

Lần trước có cài lock code của N73 là 36180, sau khi thử bấm *#7370# thì máy format lại hết. Giờ mún format lại không đc tại nó kô chấp nhận cái lock code cũ là 36180, vậy làm thế nào format bây giờ hả các Bro. Xài 3 ngón thì nguy hiểm quá, mỏi tay nữa, bấm hoài không đc. T_T

Hungpdahl

Well-Known Member
Có khi bạn đặt code khác rùi,format ba ngón khôngg được đâu.Phải flash lại máy mới được.

ptnmylove

chưa đặt code khác mà, lần trước cũng format mà xài code cũ đc. Sao giờ tự nhiên hết đc. Tại máy cài font Tahoma vào để đọc tiếng việt mà sao khi 5 hay 10 lần thay skin theme gì đó tự nhiên hết thấy font tahoma trong mobireader, đọc tiếng việt hết đc, mặc dù format thẻ nhớ cài lại và đặt vào đúng trong thư mục resource/fonts. Lần trước cũng thế nên format lại máy và thẻ cài lại. Giờ format máy không đc nên không thể cài tiếng việt đc T_T (thẻ nhớ có font tahoma trong thư mục resource/fonts rồi mà vẫn không thấy xuất hiện trong list font khi xài mobireader, làm đọc tiếng việt không đc ức không chịu đc. Có cách nào format mà tự làm đc không các huynh? đi tiệm phí tiền ^^

May quá, cuối cùng cũng mò ra được, lock code mặc định là 12345, mà trước hết phải tắt cái pin code require mới đổi được, (không thì ngược lại - mở cái pin code require thành on). Tại reset lần 2 nên nó khôi phục lại code ban đầu. Công nhận mệt thiệt. Giờ phải format lại thẻ nhớ và máy để cài font nữa, lần này không dám đổi skin lun ^^. Thôi cám ơn anh em, chia sẻ kinh nghiệm vậy.

Last edited by a moderator:

nguyentanbinh

Well-Known Member
Những trường hợp đó bạn cần Fortmating lại máy và cài đặt lại bình thường thì sẽ khắc phục

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Đối với 3250 phiên bản củ thì Fortmat 4 ngón được, còn đối với những phiên bản mà đời sau thì bạn cũng fortmat 4 ngón được nhưng nó không báo chữ Fortmat đâu mà chỉ nháy màn hình 2 lần là nó sẽ hiện bản thông báo là chọn lại các ngôn ngữ .

------chúc bạn thành công-------​

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Trường hợp trên do bạn đi hàng xách tay về không đúng fiware của hảng nên mới xảy ra nhiều lỗi đấy bạn nên chạy lại Fiware là ok
- Còn nếu bị nữa thì cần phải kiểm tra trên main điện thoại để sữa chữa những con IC.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Có chương trình đọc file rsc không các bạn

Mình rất cần chương trình đó nhưng mà bản tiếng anh.
mình có rồi nhưng nó là bản tiếng nga.

nếu anh em nào có shart cho mình nha

---------------chúc vui vẽ và cảm ơn các bạn nhiều.------------:-? :-? :-? :-? :-? :-? :-? :-? :-?

timhieu

N95 - Gps !?

Mình có xem giới thiệu thấy GPS của N95 , nhưng kô biết thật ra nó có hạn chế hay ưu nhược điểm gì không? Các Bác nào dùng rồi cho biết rõ thêm nhé!

So sánh với dùng GPS theo PPC thì thế nào?

Cám ơn.

NguyenDucDung

ưa điểm: rất tiện lợi, ko cần GPS receiver kèm theo bên ngoài
Nhược: tốn pin hơn, khi khởi động software thì chậm hơn.

ko rõ N95 dùng chip GPS gì và ko thấy ở đâu nói cả, nhưng mình đóan rằng sẽ ko thể bằng PPC đc, PPC đa số bây giờ toàn intergrated Sifr Star III t hôi, bắt sóng khá tốt....

timhieu

Thực ra thì khi sử dụng chương trình thì "đều" hao hụt năng lượng cả, chỉ có ưu điểm như bạn nói trên, Cám ơn thông tin của Bạn! Thân.

gianglinh

Dùng con này rất hay và các bạn phải lưu ý một vấn đề là để chuẩn sao chép dữ liệu từ ổ cứng các bạn phải chắc chắn là pin máy còn nhiều đang sao chép mà hết pin là khả năng chết ổ cứng rất lớn

rockone1909

GPS chưa hỗ trợ tốt tại VN, con này chắc chỉ có máy ảnh là điểm mạnh rồi, bên nước ngoài mới hỗ trợ hết tính năng của nó,

huakiller

mình cũng xài thử n95 mỉnh có 1 lỗi đó là khi cài smartmovie vào thì chạy ok nhưng mà khi tắt máy hay mở máy thì smartmovie bi hư mình đã cài thử 3 bản smartmoive rồi(bản 3.25,33.1,3.40) cả 3 bản đều bị giống như vậy đó có ai bị giống mình không vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.