• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

elisphuong

Giúp đỡ về N75

Mấy huynh cho mình hỏi là mình có con N75 của AT&T đã unclok hiện đang sử dụng. Bây giờ mình muốn update nó, vậy nếu như update lên có cần phải unclok lại ko vậy? Thanks All

elisphuong

Bạn muốn update phải chọn khu vực châu á thì ok:D

Vậy có cần change code lại ko vậy? hay là chỉ cần mở NSU lên rùi update thôi (có bị phải unclok lại kô?). Thank you

Ai biết xin chỉ giáo về vụ này với, thanks All

Chẳng lẽ ko ai biết về vụ này hay sao, buồn thật hic hic

Hic hic, sao ko thấy ai giúp mình hết vậy nè

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
cách sử dụng:
chọn qua tab keymap list -> chọn default key map -> click to add key pair -> nhấn vào phím giữa chọn phim cần thay đổi. ( lưu ý: nó chỉ đổi 1 phím vd: chọn phím 1 -> thành 2 thì nhấn 1 sẽ thành 2 hưng nhấn 2 vẫn là 2, bạn phải chọn thêm 1 cái nữa là 2 thành 1 thì ok :)_

uyvu

xin hồi đáp

1. mình vào Tools/Settings/Display nhưng không thấy chế độ Active Shortcuts

2. mình đã chép đúng chỗ, trước đây khi chưa format vẫn thấy.

3. mình cài lại từ pc chứ đâu phải còn nằm trong thẻ nhớ rồi cho chạy lại đâu

Kojiro

Super V.I.P
xin hồi đáp

1. mình vào Tools/Settings/Display nhưng không thấy chế độ Active Shortcuts

2. mình đã chép đúng chỗ, trước đây khi chưa format vẫn thấy.

3. mình cài lại từ pc chứ đâu phải còn nằm trong thẻ nhớ rồi cho chạy lại đâu

2 ý trên thì mình thua do N80 mình hổng có biết :D

Nhưng vấn đề thứ 3 thì bạn hiểu sai từ máy của mình, máy ở đây là điện thoại chứ không phải PC nha. File cài đặt chạy vào bộ nhớ máy nên nó thế, bạn làm theo mình thử xem.

Còn không được thì 4mat 4 ngón máy rồi 4mat thẻ luôn rồi chép, cài lại xem sao.

uyvu

có cách đưa wifi ra màn hình trước, nhưng mình không biết, có ai biết xin chi mình với, mấy vấn đề ở trên làm mình nhức đầu quá.
bạn nào từ sài qua n80 làm ơn chỉ với.

kensudokanke

5700 Lỗi phần mềm!!!

Em xài 5700, mà 1 lần máy bị lỗi phải reset lại hết . Mà có vài file sau khi reset như games hoặc theme vào thì ko chơi đc, xoá thì kô đc và mình mất file gốc để cài lại rồi. Lúc gắn thẻ nhớ vào nó lại báo có chưong trình ko đáng tin cậy hoài. Giúp em khắc phục tình trạng này với. Đa ta

Taki7610

Unlock_GSM
Em xài 5700, mà 1 lần máy bị lỗi phải reset lại hết . Mà có vài file sau khi reset như games hoặc theme vào thì ko chơi đc, xoá thì kô đc và mình mất file gốc để cài lại rồi. Lúc gắn thẻ nhớ vào nó lại báo có chưong trình ko đáng tin cậy hoài. Giúp em khắc phục tình trạng này với. Đa ta

Lưu danh bạ và các mục liên quan - tháo thẻ nhớ xong rreset gốc lại máy - sau đó quét virus thẻ nhớ - chép dữ liệu vào 1 nơi khác - format thẻ - Nếu làm các động tác trên mà không hết - Bạn nên up FW mới nhé!

Taki7610

Unlock_GSM
Vậy có cần change code lại ko vậy? hay là chỉ cần mở NSU lên rùi update thôi (có bị phải unclok lại kô?). Thank you

Ai biết xin chỉ giáo về vụ này với, thanks All

Chẳng lẽ ko ai biết về vụ này hay sao, buồn thật hic hic

Hic hic, sao ko thấy ai giúp mình hết vậy nè

Về vấn đề này - Mình chưa "dám khẳng định là khi update FW xong sẽ bị lock lại - Giống thời kì N95 1 GB nhiều người khi muốn update FW đều lo lắng sau khi update xong sẽ bị lock - Nhưng khi thực hiện xong thì không bị lock - Bạn có thể thử nếu "chịu chơi"!

elisphuong

Vậy là vẫn chưa có ai làm qua cái vụ này hã, vậy là phải mạo hiểm một phen rồi.

pphuc96

mình cũng đang xài N80 nè mà nào giờ mình đâu có mở wifi ra màn hình ngoài đâu mà bạn ơi N80 xài wifi tự động chứ đâu có hiện ra màn hình ngoài đc đâu bạn,bạn nên xem lại

kensudokanke

àh. Có 1 lần mình chỉnh sao mà đt của mình trong chế độ silient mà có tin nhắn đến nó rung đến khi nào mình nhận thôi, mà 1 lần vô tình reset máy h nó chỉ rung có 1 cái khi tắt tiếng. giúp mình làm nó có thể rung lâu đc ko?

nguyenpa

Super V.I.P
àh. Có 1 lần mình chỉnh sao mà đt của mình trong chế độ silient mà có tin nhắn đến nó rung đến khi nào mình nhận thôi, mà 1 lần vô tình reset máy h nó chỉ rung có 1 cái khi tắt tiếng. giúp mình làm nó có thể rung lâu đc ko?

Bạn vào chế độ silent -> ở phần ring type -> ringing, nhạc chuông và tin nhắn chọn off

nguyenquocbaao

5700 của e 1 ngày thường bị reset lại 1 lần.Thế có ổn kg mấy a?Up firmware thì cần những dụng cụ nào vậy?Cách thực hiện như thế nào,cách nào tốt nhất,xin mấy a giúp đỡ

tam_hl

thuong` thi` khi rs lại máy thì các cấu hình và cấu hình sẽ bị mất,nhưng những cài đặt mà ban cài trong thẻ nhớ sẽ hok mất đâu.nếu bạn cài trong máy thì sẽ bị mất file gốc sẽ ko cài được.nếu muốn xóa thì ko nên ấn vào mà xóa luon

Status
Không mở trả lời sau này.