• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn 2 bạn nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ. vậy là hồng ngoại nằm bên sườn phải dưới nút zoom là chính xác rồi phải ko bạn?

Vậy là chỉnh xác rồi. Hôm qua mình xem bên phía kia chỉ thấy chỗ căm cáp và thẻ nhớ, chưa xem rõ được bên này.

Chính xác rồi, không còn thấy chỗ nào khả dĩ hơn nữa :)

gameps3

cần giúp phần mềm báo thức cho n73me

mình đang sử dụng phần mềm báo thức nhưng toàn bị liệt phím nghe nhạc.reset thì báo thức xong lại bị.minh remove nhưng vẫn ko được.phải fomat lại máy.mình rất cần phần mềm báo thức ai có phần báo thức mà ko bị liệt phím nghe nhạc cho mình xin với

hanbaoquan

N91 camera báo general not feature supported

cứ vào camera là báo general not feature supported. Đã *#7370# và thay camera khác vận vậy. Bác nào gặp qua rồi chỉ em với, đang gấp

troly

Well-Known Member
mình đang sử dụng phần mềm báo thức nhưng toàn bị liệt phím nghe nhạc.reset thì báo thức xong lại bị.minh remove nhưng vẫn ko được.phải fomat lại máy.mình rất cần phần mềm báo thức ai có phần báo thức mà ko bị liệt phím nghe nhạc cho mình xin với

Bạn vào trang dưới đây để tải về nhé, pm này cũng khá hay đấy. nhớ thank.

http://www.mediafire.com/?4mqlw2twtfh

xiah_pro

mấy ông này ăn nói hàm hồ...N73 thường mà bảo phần cứng giống hệt N73 ME...chỉ gần giống hệt thôi...N73 ME nghe nhạc hay hơn nhiều.Nếu các bạn để Default thì công nhận là 2 cái nghe nhạc y hệt nhau...vấn để ở chỗ cái Equaliser.Các bạn kô tin thì có thể thử như sau...mang 2 con N73 một Music một thường ra...vào Music Player rồi tạo thêm 2 cái equaliser và chỉnh như sau:
Cho Headphone
Cho Nghe bằng loa ngoài
Chú ý:Khi nghe bằng headphone thì vào audio settings rồi bật 2 cái Stero Widening và Loudness thành on còn nghe bằng loa ngoài thì để Off...Với con N73 Music thì các bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt với 2 cái Equaliser mới này...hay và to hơn...Còn với con thường thì sự thay đổi kô đáng kể...nói chung kô hay hơn tẹo nào.Sự thay đổi này rất dễ nhận ra...các bạn làm thử mà xem.
Nghe thử và đánh giá xem...cái đáng đồng tiền bát gạo của con Music là đây!

Chỉnh sửa cuối:

ngochoagnet

Giúp đỡ về font chữ cho N73.

Mình đang xài con N73..Mình dùng mail.Nhưng mà lỗi font kinh khủng...Toàn là dấu vuông vuông thôi
Mình xài N73 nhưng chưa có thẻ nhớ. Mình cũng có đọc mấy bài về cách cài font trên n73. Mình có làm thử nhưng chưa được
Vậy anh em nào kinh nghiệm gian hồ đầy mình giúp kẻ thư sinh nghèo này với
Đa tạ các anh em

hieusaco

Mình đang xài con N73..Mình dùng mail.Nhưng mà lỗi font kinh khủng...Toàn là dấu vuông vuông thôi
Mình xài N73 nhưng chưa có thẻ nhớ. Mình cũng có đọc mấy bài về cách cài font trên n73. Mình có làm thử nhưng chưa được
Đa tạ các anh em

Bạn gửi nhầm chỗ rùi. Đây là UIQ mà, bạn qua symbian S60 ấy cho nó đúng mục

TruongHan

Super V.I.P
Đa tạ các anh em

Post lộn chuồng rồi bạn ơi.Bạn nên chạy fimware có font unicode hoặc update lên FW mới nhất cũng được !Bạn nên đem lên các trung tâm bảo hành hoặc các địa chỉ tin cậy.Chúc vui

Kojiro

Super V.I.P
Đa tạ các anh em

Bạn làm theo bài nào? Bạn có font tiếng việt chưa? Đã cài FontRouter chưa? Bạn phải nói rõ mình mới biết được bạn làm không được chỗ nào.

LeHai85

ok ..anh thử bổ máy ra ...và vệ sinh camera xem ..em cũng có con n73 thế rồi em bị rơi từ trên bạn xuống nên không chụp được và báo lỗi...em bổ máy ra và vệ sinh camera và nắp lại thế là chụp được ok...em có chút thôi mong anh thử nhé

tester_ty

Link die rồi bác ơi? Sao cái bản NAVFONE của em nó báo hết thời hạn sử dụng nhỉ? Bác nào chỉ em với!

anhsonhp

em thấy camera cả trước và sau của N73 mà thiếu sáng thì đều xấu cả,camera đầng sau nếu chụp tối thì còn thua mấy cái máy đời cũ có 2.0mp

hnyuk49

Các bạn giúp mình xem con Nokia N80 của mình bệnh như vậy có phải là lỗi hay không .
1 . Máy mình lúc đầu thì có chức năng tìm kiếm hoặc tắt wifi ở màn hình chính (màn hình stanby ngoài cùng), nhưng từ khi format lại máy thì không thấy chức năng này đâu nữa.
2 . Vô Gallery thì không thấy nhạc, hình, hay video đâu hết , mặc dù thẻ nhớ còn đầy nhạc, hình, và video.
3 . Cài lại các phầm mềm trước đây thì thấy đa số là báo ''File Corupted :'', trong khi những phầm mềm này trước khi format vẫn cài bình thường.
Cám ơn các bạn nhiều
1. bác vào tools/settings/Standby/active standby: chọn on
mà thường thì khi reset lại nó mặc định là on mà? bác kiểm tra firmware :nhấn *#0000# xem nó là bao nhiêu nhé. hoặc xem trong phần tools xem đã có cái WLAN Wizard chưa? nếu chưa thì down ở đây về cài vào http://europe.nokia.com/A4195015
2. cái này có lẽ format thẻ nhớ đi quá
3. lỗi này thì đúng là bó tay. nếu file unsign mà phone chưa hack và pass sign thì cũng không cài được

tal0v3t

thì nó cho dùng thử 7 ngày hay sao..hết thì bỏ tiền ra mua...ko tìm cách hack = xóa file gì đó

uyvu

Cảm ơn các bạn nhiều, mình update firmware lại từ trang nokia xong , thì các bệnh trên đều hết.

uyvu

Xin hỏi cách uninstall theme

Tôi xài N80, mới đây tôi có cài một số themes động. Khi cài vô thấy không ưng ý, nên muốn xóa bỏ, nhưng vào phần Tolos\App.mgr để remove thì không thấy themes động nào. Mặc dù các themes thường và ứng dụng đều thể hiện trong danh sách này, chỉ có đặc biệt các themes động thôi.
Xin các bạn nào biết vấn đề này chỉ giúp mình với , cảm ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Tôi xài N80, mới đây tôi có cài một số themes động. Khi cài vô thấy không ưng ý, nên muốn xóa bỏ, nhưng vào phần Tolos\App.mgr để remove thì không thấy themes động nào. Mặc dù các themes thường và ứng dụng đều thể hiện trong danh sách này, chỉ có đặc biệt các themes động thôi.
Xin các bạn nào biết vấn đề này chỉ giúp mình với , cảm ơn nhiều.

Bạn vào đường dẫn này /Private/10207114/Import, xóa các folder trong đó là được. Nó không thể hiện theo tên theme nhé, toàn là kí hiệu.

Em_be_hu

Tiết kiệm 4,5Mb cho điện thoại S60V3rd OS 9.1/9.2 (tested in N73 ME)

Các bạn xóa filereserved.bin ở thư mục sau:
Mã:
C:/private/102072c4/reserved.bin

File này để dành cho FOTA update nên các bạn có thể xóa đi mà dế yêu ko bị trục trặc ji cả. E đã làm thử và máy N73 ME vẫn chạy ngon.
Chúc các bro tăng thêm dc 4,5Mb trống cho ĐT.

Status
Không mở trả lời sau này.