• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

carrick1984

nếu lướt Web mà báo đầy bộ nhớ thì bạn nên xem máy còn chạy những chương trình gì khác ko? nếu vẫn đang chạy ẩn thì thoát ra bàng nút Exit phía bên phải. ko nên bấm nút màu đỏ.
Nếu ko có thể cài bản Opera Mini 4.xx xài rất hay. Good hơn cái trình Web mặc định và tốn ít Ram, có thể xoay ngang dọc màn hình tùy ý được, hỗ trợ con trỏ chuột và chế độ MiniMap hay hơn Trình Web mặc định trên máy :D:D
Vậy bạn có bản Opera Mini 4 cho mình xin nhé!

carrick1984

nút gạt ở bên hông của tai nghe hay điện thoại hả các bác sao em ko thấy nó đâu cả?

Germaniteen

Font chữ thì đổi đc,còn màu thì k bít nũa! Chọn cái theme nào màu phù hợp mà xài! Hay là edit theme lại cho phù hợp!

vuthuhh

hic, kô có ai giúp mình với à, sao diễn đàn về di động nào cung kô giúp mình thế

BadboyC

N95 8GB sau khi up firmware ko thể chơi n-gage

Em đang xài con N95 8GB, hôm kia e vừa up firmware, xài bt ko lỗi, nhưng tr'c khi up e có backup dữ liệu, sau khi up e load dữ liệu, đt vẫn bt ko lỗi, nhưng N-gage của e bị lỗi, trong máy e hiện h có 2 chương trình N-gage 1.0 và 1.0.1 e ko thể remove được, cả 2 cái đều báo ko thể xóa, các bác xem giùm e:

Xóa thì nó báo vầy nè:

version firmware:

E chụp = con i600 nên hình ko rõ, các bác thông cảm
Mong các bác đưa ra hướng khắc phục

Kojiro

Super V.I.P
Việc back up dữ liệu sau khi up nên máy bạn bị vậy. Nếu đã thử remove mà không được thì chỉ còn cách 4mat 4ngón, sau đó bạn remove cái Ngage màu vàng, sau đó load lại dữ liệu mà bạn đã back up, tránh bị trùng khi chưa remove bản cũ mà cài bản mới. Thử xem sao chứ mình cũng chưa bị nhứ thế :(

mucelago

Active Member
Theme người ta làm sao thì nó vậy rồi, đâu có đỗi được đâu.

Chịu khó kiếm mấy Theme nào sáng sủa 1 chút mà xài bạn ơi

linhvnvip

Vậy giờ bạn thử 4mat = PC trước đi,sau đó hăng 4mat lại = cellphone! Như vậy chắc sẽ đc! Thử xem!
bác chỉ cho em rõ hơn dược không.chưa hiểu lắm =cellphone là sao với lại fomat bang 4 ngón đó hả..em toàn fomat tất bằng điện thoại fomat thẻ nhớ rồi sau đó fomat 4 ngón cho điện thoại luôn.như thế đã dược chưa ạ

Kojiro

Super V.I.P
bác chỉ cho em rõ hơn dược không.chưa hiểu lắm =cellphone là sao với lại fomat bang 4 ngón đó hả..em toàn fomat tất bằng điện thoại fomat thẻ nhớ rồi sau đó fomat 4 ngón cho điện thoại luôn.như thế đã dược chưa ạ

Có nghĩa 4mat 4 ngón điện thoại rồi bạn 4mat thẻ bằng PC sau đó đưa vào điện thoại, vào Tools/Unilities vào memory chọn format memorycard.

BadboyC

mình đã remove N-gage 1.0(màu vàng) nhưng ko đc (hình thứ 2) hình thứ 3 là mình remove n-gage 1.0.1(màu xanh) nó cho remove nhưng cuối cùng báo lỗi(hình thứ 4), ko bik Nokia có thể hard-reset như Windows Mobile ko? bác nào bik chỉ e nhá

Kojiro

Super V.I.P
mình đã remove N-gage 1.0(màu vàng) nhưng ko đc (hình thứ 2) hình thứ 3 là mình remove n-gage 1.0.1(màu xanh) nó cho remove nhưng cuối cùng báo lỗi(hình thứ 4), ko bik Nokia có thể hard-reset như Windows Mobile ko? bác nào bik chỉ e nhá

Thì mình đã nói bạn phải 4mat rồi làm mà.
Trên Sym vẫn có hardreset, bạn làm như sau: tắt máy nhấn đồng thời phím số 3, phím gọi, phím * giữ cả 3 phím đó rồi nhấn phím nguồn, giữ khoảng 10 giây, hiện lên biểu tượng bắt tay, màn hình chọn giờ là ok.
4mat là mất hết dữ liệu nha.

Status
Không mở trả lời sau này.