• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

Bít thời gian sử dụng pin trên symbian thì hình như chưa có đâu,chỉ có cột pin thôi,nhìn vào đó,khi nào nó sắp hết thì sạc như k báo sử dụng bao nhiêu lâu như WM đâu

dinhtrung

Hỏi về cái stanbymode của N80

các bro cho mình hỏi về cái stanbymode của N80 đang xài chút xíu, chả là mình mới tậu lại con N80 của một người quen, lúc đầu mình thấy khi ở chế độ stanbymode_on thì ngoài desktop có hiện dòng báo kết nối WLAN phía dưới dòng báo mục lịch, ở đó có thể giúp tìm kiếm và kết nối với wifi rất tiện :). Sau đó mình đã fomat máy và thẻ nhớ để cho 'mới" :p, sau khi fomat thì cái dòng báo WLAN đó mất tiu luôn :-/, dù stanbymode vẫn bật bình thường, điều này làm cho việc tìm kiếm và conec wifi mất nhiều time hơn. Bro nào biết làm cho cái stanbymode có lại cái dòng báo WLAN đó thì chỉ mình với, có cần cài đặt thêm pm gì ko vậy? nếu có thì up giúp mình luôn nha! cảm ơn các bro nhiều !!!=D>

ktakta

Mobile TV làm sao xem dc

khi bật cái mobile tv nó đòi bật lu tút, vậy trên N73ME dùng thiết bị gì để kết nối lu tút xem dc tv mobile thía

TraiNgheoHn

Làm sao mà biết được,cái này còn do bạn dùng nữa chứ,nếu bạn dùng nhiều thì sẽ hết nhiều,còn nếu bạn dùng ít thì sẽ lâu hết hơn.

Zenki

Super V.I.P
Làm sao mà biết được,cái này còn do bạn dùng nữa chứ,nếu bạn dùng nhiều thì sẽ hết nhiều,còn nếu bạn dùng ít thì sẽ lâu hết hơn.

Dùng nhiều hết nhiều. Dùng ít lâu hết. Tóm lại bạn đừng dùng là không hết Pin =D> :D

nhgiang_cva

Làm sao để download FW 20.0.056 cho N81 2GB

Em chưa bao giờ upgrade firmware cho máy Nokia, nên ko biết upgrade thế nào, download ở đâu. Mọi người chỉ giùm em với. Cho em cái link download luôn thì tốt.

Em thấy mọi người kêu ca về vụ cái FW mới này ko có tiếng việt, nhưng em thik dùng tiếng anh, nên ko có vấn đề gì cả.

Cho em hỏi luôn: upgrade firmware có làm mất bảo hành ko?

vokhang

Em chưa bao giờ upgrade firmware cho máy Nokia, nên ko biết upgrade thế nào, download ở đâu. Mọi người chỉ giùm em với. Cho em cái link download luôn thì tốt.

Em thấy mọi người kêu ca về vụ cái FW mới này ko có tiếng việt, nhưng em thik dùng tiếng anh, nên ko có vấn đề gì cả.

vấn đề update fimware có nhiều trên diễn đàn rồi bạn nhé. bạn chịu khó đọc nhiều hơn.và cũng có hướng dẫn chi tiết cách up cũng như phần mềm dùng để úp.

Germaniteen

Bạn vào đây xem up firmware online
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

FW đâu có j mà mất bảo hành,còn tem là ok

linhvnvip

Có nghĩa 4mat 4 ngón điện thoại rồi bạn 4mat thẻ bằng PC sau đó đưa vào điện thoại, vào Tools/Unilities vào memory chọn format memorycard.

vẫn thế.em làm rồi chán thật chắc do cái FW 20.00.0 của N81 nó mới quá hay sao mà toàn bị lỗi này hĩ.cũng có người bị giống ẻm rồi

mklalala

Nếu đánh giá chung về cả 3 mặt, giá cả, tính năng và hình thức thì theo mình N81 vẫn đáp ứng tốt nhất, có thể tính năng chụp hình hơi kém nhưng các mặt khác chẳng kém cạnh gì mấy ông còn lại, dùng N81 8G thì chẳng fải suy nghĩ về thẻ nhớ gì gì, dù sao bộ nhớ trong lắp kèm theo máy cũng ổn định và truy cập nhanh hơn bình thwờng, tum lại là ngon bổ rẻ :D

trancongdanh

bạn có thể làm như thế này nhé : tháo pin ra và chèn 1 miếng giấy bạc ( bọc kẹo singum ) vào 1 trong 3 khe tiếp xúc pin với điện thoại rồi lắp pin vào , bật nguồn và sài bình thường . hoặc bạn có thể bẻ cong chân tiếp xúc với pin ( bẻ vừa vừa kẻo gãy hihi ) cho nó tiếp xúc chặt với pin là ok . tớ cũng dùng N76 và làm như thế thì máy không bị tụt nguồn nữa . hi vọng giúp được mọi người

mklalala

Sao lại fải quan tâm đến thời gian còn lại của pin chính xác quá làm gì, mấy con dòng N dùng bt làm gì có con nào đến 3 ngày đâu, nhất là với mấy ông ngiền dt như mình :)))

vokhang

những chấu pin sau này khác hoàng toàn với chấu pin hồi xưa. nên hay bi tình trạng tắt nguồn như bạn nói lắm. do tiếp xúc ko chặt xảy ra tình trạng đó. bạn lấy nhíp kẹp cho chấu pin chặt lại là ok thôi

Germaniteen

Nếu đánh giá chung về cả 3 mặt, giá cả, tính năng và hình thức thì theo mình N81 vẫn đáp ứng tốt nhất, có thể tính năng chụp hình hơi kém nhưng các mặt khác chẳng kém cạnh gì mấy ông còn lại, dùng N81 8G thì chẳng fải suy nghĩ về thẻ nhớ gì gì, dù sao bộ nhớ trong lắp kèm theo máy cũng ổn định và truy cập nhanh hơn bình thwờng, tum lại là ngon bổ rẻ :D

CÁC máy mình có thể thay thẻ nhớ 8Gb xài cũng ok ngay,cũng đâu có thua kém dung lượng N81-8Gb nhiều đâu!

KenVy

Đúng rồi các bác ạ, Mấy con N (có nghe nhạc khoảng 2 h và chơi game khoảng nửa tiếng) xài đúng 2 ngày sạc 1 lần là good rồi, (phải đúng pin zin theo máy nhé) trước đó mình có 1 pin xài cũng như vậy mà được 3 ngày cơ nhưng giờ thì nó ngũm rồi hên mới tẩu được 1 pin mới tuy ko bằng pin cũ nhưng cũng good rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.