• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

devil13

mua tấm dán 3 inch của máy ảnh kĩ thuật số ý bạn, ra cửa hàng Ảnh kĩ thuật số ở ngã tư Nguyễn TRãi, dưới chân cầu vượt, ở gần rạp bê bơi ý, mình ko nhớ tên cửa hàng nữa, ở đó là bán rẻ nhất có 25-30k / 1 cái thụi, hàng Nhật xịn nhập bên đó về ... chuyên dùng cho máy ảnh DSLR đắt tiền thui mà b-) Loại này dày,chống sước và rất bền, dán lên màn hình mà nhìn trong vắt như chưa dán vậy, cũng từ tính 3 lớp đấy =D>:D;;)

la2 ở đâu ,khúc nào ngã tư nguyễn trải với đường nào hả bạn ,xin nói rõ cho mình bít hen,3 inch dán vô 2.8inch có vừa ko,hay phải cắt bớt^^

luckyq

Mình kết nối giữa điện thoại và laptop bằng bt bình thường mà. Cái này bác chỉ cần removed pc suite rồi cài lại cho nó nhận bt là ok hà

Em_be_hu

Thế có ai bít chỗ nào ở Hải Phòng bán ko thế? làm ơn chỉ giúp e cái, thanks so much!

iwtbapd

Tài liệu lập trình trên symbian

Có bác nào ở đây có tài liệu nào về lập trình Symbian = C++ ko. Em đang nghiên cứu cái này. Xài carbide, mà sao thấy chua quá.
Ae nào có tài liệu nào hay hay share mình với nha, căn bản thôi :d tiếng Việt thì càng tốt.
Mong các bác giúp đỡ. Chúc cả nhà vui !

kjd123

thank anh nhiều!
tiện cho hỏi bây h con n73me cua em la RM-133, V 4.0812.4.2.1 vậy nếu muốn chuyển sang fw châu âu để có thể đọc tiếng việt trên máy thì mình dùng code gì. cái này mù tịt. đang tìm hiểu. thanks anh phát nữa :)

nhunguyen12

Vệ sinh màn hình máy N73 ME

tôi đang xài con N73 ME, màn hình có dính bụi bên trong nhưng không biết phải làm sao, nó không như con 7610 hay Ngage, thì làm sao lâu chùi được, mà nghe nói nếu không rành mà tháo ra coi chừng bung tem hay là lắp vào sẹ bị lỏng chẳng hạn, còn cách nữa là đem ra tiệm vệ sinh thôi, nên không biết làm sao, mong chuyên gia nào hướng dẫn đôi chút nha
cám ơn

Zenki

Super V.I.P
tôi đang xài con N73 ME, màn hình có dính bụi bên trong nhưng không biết phải làm sao, nó không như con 7610 hay Ngage, thì làm sao lâu chùi được, mà nghe nói nếu không rành mà tháo ra coi chừng bung tem hay là lắp vào sẹ bị lỏng chẳng hạn, còn cách nữa là đem ra tiệm vệ sinh thôi, nên không biết làm sao, mong chuyên gia nào hướng dẫn đôi chút nha
cám ơn
Nếu bạn không rành thì nên mang ra tiệm vệ sinh cho chắc, mang ra Nokia Care bảo nó vệ sinh cho, chắc không mất ví đâu :)

Zenki

Super V.I.P
Có bác nào ở đây có tài liệu nào về lập trình Symbian = C++ ko. Em đang nghiên cứu cái này. Xài carbide, mà sao thấy chua quá.
Ae nào có tài liệu nào hay hay share mình với nha, căn bản thôi :d tiếng Việt thì càng tốt.
Mong các bác giúp đỡ. Chúc cả nhà vui !
Lên Google search ra nhiều tài liệu lắm bạn :D Nhưng chủ yếu là tiếng Anh thôi :D Mình tìm ra được 2 trang sau là căn bản nhất :D Từ từ nghiên cứu thêm viết ra nhiều phần mềm cho Symbian mang nguồn gốc xuất xứ từ Việt Nam sẽ hay lắm :D

http://www.symbiantutorial.org/symbian-tutorial/
http://www.forum.nokia.com/main/resources/technologies/symbian/

nhunguyen12

nếu có hướng dẫn thì làm , chứ đem ra tiệm thì tôi không post nhờ đâu, nên nếu ai có thể chỉ sơ sơ được không? chứ ăn đem ra tiệm lười lắm, tiền thì không nói, mà nếu có làm thì cũng rẻ mà, ở nhà phá cũng hay đấy chứ

Kojiro

Super V.I.P
thank anh nhiều!
tiện cho hỏi bây h con n73me cua em la RM-133, V 4.0812.4.2.1 vậy nếu muốn chuyển sang fw châu âu để có thể đọc tiếng việt trên máy thì mình dùng code gì. cái này mù tịt. đang tìm hiểu. thanks anh phát nữa :)

0539239, thử nhé!

Zenki

Super V.I.P
Sử dụng Font của máy cho X-Plore

Cái này là thủ thuật nhỏ, đơn giản cho phép bạn sử dụng Font mà máy đang sử dụng để chạy cho X-Plore thay vì bộ Font mặc định của X-Plore

Mở X-Plore - Tool - About800

Không biết post vào đâu nên lập Topic ở đây. Mod thấy nơi nào thích hợp thì Move bài vào hộ mình :p

tsthanhhai

nếu có hướng dẫn thì làm , chứ đem ra tiệm thì tôi không post nhờ đâu, nên nếu ai có thể chỉ sơ sơ được không? chứ ăn đem ra tiệm lười lắm, tiền thì không nói, mà nếu có làm thì cũng rẻ mà, ở nhà phá cũng hay đấy chứ

Đây nè bạn, video lun nhé. Tháo ra tất tần tật lun =)) =)) =))
Video hướng dẫn tháo lắp N73

Cái này là thủ thuật nhỏ, đơn giản cho phép bạn sử dụng Font mà máy đang sử dụng để chạy cho X-Plore thay vì bộ Font mặc định của X-Plore

Mở X-Plore - Tool - About800

Không biết post vào đâu nên lập Topic ở đây. Mod thấy nơi nào thích hợp thì Move bài vào hộ mình :p

Thứ nhất đây ko phải là thủ thuật dùng font của máy mà chỉ là cách để cho Xplore đọc font unicode.

Thứ 2 cách này post lâu lắm rồi, ai dùng Xplore chắc cũng biết.

Zenki

Super V.I.P
Thứ nhất đây ko phải là thủ thuật dùng font của máy mà chỉ là cách để cho Xplore đọc font unicode.

Thứ 2 cách này post lâu lắm rồi, ai dùng Xplore chắc cũng biết.
Vậy nhờ bác giot_tinh_cay_dang xóa hộ vậy :D

Thế có ai bít chỗ nào ở Hải Phòng bán ko thế? làm ơn chỉ giúp e cái, thanks so much!

Hải Phòng bác ra chỗ siêu thị Ánh Dương rẽ vào đường ra Phạm ngũ Lão đi vaò cái ngõ nhỏ cạnh công ty Hoàng Long đó, trong đo dán màn hình rất đẹp và đảm bảo.

Ý mình là mình ko muốn kết nối qua dây cáp nữa. Mình muốn kết nối qua BT ấy. Cho tiện. Chứ cứ mỗi lần kết nối là phải cắm dây cáp. Ngại quá. Bạn chỉ rõ giùm mình đc ko? Tớ mới dùng laptop. :))

Kết nối qua BT thì tiện nhưng mà tốc độ chậm lắm, tui chỉ dùng để chơi mario và NFS thui:D
Mình kết nối giữa điện thoại và laptop bằng bt bình thường mà. Cái này bác chỉ cần removed pc suite rồi cài lại cho nó nhận bt là ok hà

Không cần gỡ đâu nha, dùng laptop thì ko biết thế nào chứ dùng usb BT thì cần driver của nó nữa, nhưng cả PC và laptop đều ko cần gỡ PC suit ra.

Cho hỏi tẹo, giữa chip Dual ARM 11 332 MHz CPU của N95 8gb với các chip khác hỗ trợ cho dòng máy symbian, vd như ARM 396 mhz ( n81, 6120, 5700vvv) thì chip nào có tốc độ xử lý nhanh hơn vậy ( có vẻ phần thằng thuộc về n95),chẳng là em đang kết con này nhưng hơi phân vân...

N95 8G mạnh hơn hẳn mấy con đó nhưng thực tế là không mạnh bằng N82:)

Status
Không mở trả lời sau này.