• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

huavinh

Banned
Cha chà vỉrut này nhiêu người nhiễm ghê . Tui nghe nói là vỉrut ma đó đa số là dòng máu dê đều bị nhiễm kaka tui cũng vậy.

Điên hả format.
Cách trị nó nè bạn ơi!

Khỏi cần PC luôn!
Mở xplore trên đt => Vào menu => Find => gõ chữ phimnguoilon.exe là dt sẽ tim kiếm các file đó bạn chỉ việc del nó thôi. Mà nè, virus đó là của PC chứ k phải của đt nên đt bạn k sao đâu miễn nhiễm với nó. hehe (Nhớ làm cho E, và C nhé) để trị tận gốc

Ở đúng đó, xoá mỏi tay đi rồi nó lại có lại. Không biết chính xác thì đừng nói, lại còn chửi người khác nữa. Mất tư cách Vip quá.
tải bản BKAV mới về quét phát bay ngay, cảm ho sổ mũi vặt thôi mà

BKAV cũng chưa đủ đâu, con này phải dùng firelion kết hợp với symantec chạy ẩn rồi dùng đoạn script hiện hidden file lên rồi chạy fire lion mới hết. Cũng có thể dùng nod32 với đoạn script đó. Nhưng lưu ý là những file hệ thống nhiều khi bị nhầm tưởng là virus nên nếu bị del đi là không log in vào win được đâu. Tốt nhất là ngồi canh trong khi nó quét:)

Đoạn script đó có thể tìm trên google với từ khoá : diệt virus đuôi exe:)

NguyenTu

Super V.I.P
cái này chuyện nhỏ, không ảnh hưởng j đến điện thoại đâu, tuy nhiên PC bị nhiễm Virus roài, muốn lần sau Đt không bị, bạn nên diệt nó trên PC, dùng BKAV bản mới nhất là OK ngay mà

cái này chuyện nhỏ, không ảnh hưởng j đến điện thoại đâu, tuy nhiên PC bị nhiễm Virus roài, muốn lần sau Đt không bị, bạn nên diệt nó trên PC, dùng BKAV bản mới nhất là OK ngay mà

Hic BKAV diệt được hết thật không vậy:( Tui dùng cả symantec, nod32, KAS lần lượt diệt mới thấy nó hết chứ hết thật hay không chả biết được. BKAV trước nay tui không tin tưởng lắm.

Có virus ảnh hưởng đến điện thoại đó, N95 8G của tui hồi dính con special.exe nó biến thể thế là quay phim lưu vào ổ cứng được 5s là đứng cả máy luôn, 4mat lại là hết.

Kojiro

Super V.I.P
Có 1 con tương tự là Image.exe, Bkav, symantec, Avira đều bó tay, đành phải 4mat.

vietlong3

Có 1 con tương tự là Image.exe, Bkav, symantec, Avira đều bó tay, đành phải 4mat.

cửa hàng em là nơi được hội tụ của các loại virut kiểu như thế này .
nhưng vẫn không qua được KAV 7.0 update đâu .

zidane89

Đêm qua em thức đến 2h30 mà up vẫn không được. Ai up được thi báo em mốt tiếng nha!

MinhThang

Manager
cửa hàng em là nơi được hội tụ của các loại virut kiểu như thế này .
nhưng vẫn không qua được KAV 7.0 update đâu .

Virut ở đâu mà tập trung tới cuẳ hàng nhiêù vậy Vietlong, KAV 7.0 có diệt được H5N1 không?

Zenki

Super V.I.P
Kiểu này phải nghiên cứu bảo vệ máy tính từ các Virus xâm nhập từ bên ngoài chứ đừng để nhiễm rồi mới tìm cách cứu chữa :( Em dùng NOD32 chạy thường trực mỗi khi lướt web có trang nào bị virus thì nó tự block cũng hay lắm.

hoatdong

Bkav dùng rất tốt, vấn đề ở đây chính là tâm lý của nhiều người VN vẫn chưa thật sự tin tưởng PM diệt virus Việt. Điều quan trọng là cần phải thay đổi nhận thức của chúng ta mà thôi.

MinhThang

Manager
Bkav dùng rất tốt, vấn đề ở đây chính là tâm lý của nhiều người VN vẫn chưa thật sự tin tưởng PM diệt virus Việt. Điều quan trọng là cần phải thay đổi nhận thức của chúng ta mà thôi.

Vấn đề không phải là nhận thức như bạn nói,mà là chất lượng giá cả. Còn miễn phí thì chất lượng lại không tốt lắm,cái này mình đã từng dùng nên có thể biết.

nhocpro

Giải thix lần cuối về việc cài MegaPy !!!

Lâu lâu vô lại diễn đàn thấy AE thắc mắc chuyện cài MegaPy bị lỗi "Update error" mà ko bít khắc phục. Có AE đã chỉ là nên format máy thì sẽ cài đc nhưng như vậy là không nên.
AE chú ý những AE nào xài N95 N95-8GB hay N82 khi cài MegaPy tới phần chọn ứng dụng của MegaPy thì bỏ dấu tick cái phần N95RDAccelerometer và Axyz ( nếu có cài trước đó :D giống mình :p ).
Hay để cho chắc ăn AE hay search trong App manager của điện thoại xem thử mình đã cài : N95RDAccelerometer, Axyz, appswitch chưa nếu có cài nào thì khi cài MegaPy AE hãy bỏ dấu tick trước ứng dụng đó là OK ah` :D.
Mình xài N95-8GB fw30 rồi ban đầu cài MegaPy cũng bị giống mấy bạn rồi mò mẫm làm như vậy thì cài đc. AE làm theo nha có thắc mắc gì cứ hỏi!!!
Mong mấy bro mod và admin đừng del bài em nha vấn đề AE thắc mắc mà ;;)

nhocpro

Giải thix lần nữa về việc cài MegaPy !!!

Lâu lâu vô lại diễn đàn thấy AE thắc mắc chuyện cài MegaPy bị lỗi "Update error" mà ko bít khắc phục. Có AE đã chỉ là nên format máy thì sẽ cài đc nhưng như vậy là không nên.
AE chú ý những AE nào xài N95 N95-8GB hay N82 khi cài MegaPy tới phần chọn ứng dụng của MegaPy thì bỏ dấu tick cái phần N95RDAccelerometer và Axyz ( nếu có cài trước đó giống mình ).
Hay để cho chắc ăn AE hay search trong App manager của điện thoại xem thử mình đã cài : N95RDAccelerometer, Axyz, appswitch chưa nếu có cài nào thì khi cài MegaPy AE hãy bỏ dấu tick trước ứng dụng đó là OK ah` .
Mình xài N95-8GB fw30 rồi ban đầu cài MegaPy cũng bị giống mấy bạn rồi mò mẫm làm như vậy thì cài đc. AE làm theo nha có thắc mắc gì cứ hỏi!!!
Mong mấy bro mod và admin đừng del bài em nha vấn đề AE thắc mắc mà

miu170687

Sao chả thấy ai dùng KIS nhỉ ,KIS hay hơn KAV nhiều ...
Mà sao bác chủ thớt lại dính con này ta :D .Zo web gì thế

AnhPheCT

Dùng ESET NOD32 Antivirus diệt 1 cái là OK. ko còn tái diễn nữa!!! Làm gì mà nghe ghê thế!! Có gì to tác lắm đâu!!! Chẳn con nào mà trị ko được!!! (Format cái máy + thẽ là nó chết là cái chắc).....ha ha !!! Đùa chúc thôi!!! NOD32 là OK đấy!!!

spiderman_anhvu

Con này thì xin thông báo là BKAV cũng diệt được. Xài cái đó cho nhẹ máy, diệt xong rồi uninstall luôn, đỡ nặng nề :D

Cái này nếu chưa nhiễm vào máy, mà chỉ ở USB thì mình View HIdden Files và System files lên xóa bằng tay cũng được (Shift + Del nhé) :D

Kojiro

Super V.I.P
Con này thì xin thông báo là BKAV cũng diệt được. Xài cái đó cho nhẹ máy, diệt xong rồi uninstall luôn, đỡ nặng nề :D

Cái này nếu chưa nhiễm vào máy, mà chỉ ở USB thì mình View HIdden Files và System files lên xóa bằng tay cũng được (Shift + Del nhé) :D

Diệt báo hết nhưng vào lại vẫn có đó :))

Status
Không mở trả lời sau này.