• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Bạn vào xem trong App mng có cái MMSync không nhé. Thiếu cái này là không kết nối PC suit được đâu. Bây giờ vào PC gỡ toàn bộ cái gì liên quan đến PC sủit ra, cài lại đầy đủ, sau đó kết nối với điện thoại, nếu lúc kết nối nó hỏi cài cái MMSync thì cài cái đó vào rồi mới ấn được next> xong:)

Ồ máy đời mới phức tạp quá con 92 cùi của em mua về, có cái CD bỏ vào chạy lên là nhận mãi tới giờ. mà bản nào đã ổn thì dùng đi đừng đổi bản khác nữa.

MinhThang

Manager
Em đang dùng PM AnsweringMachinev 1.10. em cài vào máy và ghi âm lời nhắn rùi. em dùng máy bàn gọi vào mà kô nghe thấy lời nhắn của em, khi đến thời gian em đã cài trước thì chỉ thấy im lặng, thế thì ai mà biết để để lại lời nhắn chứ. em đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng PM rùi. xin các bác giúp đỡ. kô thì ai có bản mới nhất thì post link cho em với. :-?

Chịu khó search đi bạn có nhiều pm như thế đấy, anh em sài ok hêt. Mình cũng đã úp lên nhưng lâu không nhớ.

MinhThang

Manager
Bản anh Thắng việt hóa vẫn bị lỗi này

Chịu khó tìm đi bạn bản đó hồi trước mình nhớ có nhiều anh em,có cách dùng được mà. Mình chỉ tex thử chứ không có dùng nên không hiểu lắm về nó.

0903626599

Format cả máy lẫn thẻ chứ nếu format máy mà thẻ vẫn dữ thì như không bạn ah. Nếu bị dính virus vào máy thì mình làm theo trình tự các cách như sau:

1. Tháo thẻ nhớ ra khỏi máy
2. Format máy
3. Bỏ thẻ vào PC back up những file cần back up rồi format
4. Tháo thẻ ra khỏi PC
5. Quét sạch sẽ Virus trong PC
6. Chép các file back up vào lại thẻ và quét lại 1 lần nữa
7. Cho lại vào phone và sử dụng

Phải sử dụng loại trình diệt Virus mạnh để giải quyết virus. Tùy loại Virus mà sử dụng từng loại trình diệt khác nhau :) Nếu diệt ko sạch thì cài lại WIN để loại bỏ triệt để hẳn Virus. Một khi đã dính virus là rất mệt, chúng ta phải cẩn thận tránh Virus xâm nhập chứ đừng để Virus xâm nhập vào rồi mới đi tìm cách giải quyết :)

:(:-??format thẻ ??? cài win ??? mới format xong thẻ và máy giờ phải làm lại :( rồi còn cài win nữa :-?===>kệ nó vậy.con víu đó chắc không ảnh hưởng gì đến máy PC và đt dâu nhỉ 8-|

bingates_vn

Bác Thắng xóa bài của em là không đúng đâu nha. Mấy bạn trên đó chẳng phải thảo luận quét Virus trên máy tính đó à?

Zenki

Super V.I.P
Em đang dùng PM AnsweringMachinev 1.10. em cài vào máy và ghi âm lời nhắn rùi. em dùng máy bàn gọi vào mà kô nghe thấy lời nhắn của em, khi đến thời gian em đã cài trước thì chỉ thấy im lặng, thế thì ai mà biết để để lại lời nhắn chứ. em đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng PM rùi. xin các bác giúp đỡ. kô thì ai có bản mới nhất thì post link cho em với. :-?
Thứ nhất có 1 số PM bị xung đột với ACM. Bạn xem có chạy các PM đấy cùng lúc không, nếu có thì tháo ra

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=448916&highlight=Answering+Machine#post448916

Nếu vẫn bị lỗi thì chuyển qua xài PM này có tính năng tương tự đây :)

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=484332&postcount=486

mobifone0906

Off Active stanby for N81 <To S.M Kojiro>

Anh em ơi.
Tui xài thủ thuật để tắt icon stanby như S.M Kijoro đã hướng dẫn trên N81 nhưng không được.

Đã có anh nào thành công trên N81 hay chưa ?

Kojiro

Super V.I.P
Active Standby là gì hen :D Nhiều qua 1kho6ng nhớ nổi, dẫn link hen. Mình chỉ test trên N95 hoặc N73.

Bạn vào xem trong App mng có cái MMSync không nhé. Thiếu cái này là không kết nối PC suit được đâu. Bây giờ vào PC gỡ toàn bộ cái gì liên quan đến PC sủit ra, cài lại đầy đủ, sau đó kết nối với điện thoại, nếu lúc kết nối nó hỏi cài cái MMSync thì cài cái đó vào rồi mới ấn được next> xong:)

ko thấy cái MMSync,mình tháo ra rồi cài lại vẫn ko thấy nó hỏi cài cái MMsync.Khi cài xong,mình kết nối đt với pc nó cứ hiện cái hình cọng cáp gắn vào đt.chờ rất lâu cũng ko thấy gì.

Cái đó vào trong thủ thuật dành cho hack phone đó anh:D Tắt mấy cái icon shareonline gì đó đó. N81 muốn làm thì phải dùng rompatcher và c2z patch nữa hay sao ý.

ko thấy cái MMSync,mình tháo ra rồi cài lại vẫn ko thấy nó hỏi cài cái MMsync.Khi cài xong,mình kết nối đt với pc nó cứ hiện cái hình cọng cáp gắn vào đt.chờ rất lâu cũng ko thấy gì.

Vậy thì bạn thiếu cái nokia connectivity cable rồi, bạn thử vào add&remove program trên PC xem có cái đó không. Nếu không có thì đánh cụm từ đó vào gòogle rồi down về cài. Nhưng thường là cài PCsuit nó cài luôn cả cái đó. Thử đổi cổng usb sang cổng cắm khác xem sao.

Lưu ý lúc có hình cọng cáp cắm vào đt đó, thử xem có ấn được nút next không nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Nokmote_beta1_unsigned.sis, em vao trang https://www.symbiansigned.com/app/page/public/openSignedOnline.do rồi nhưng báo lỗi FAILURE: Submitted .sis file uses a UID that is not allocated to the account holder matching this email address (0x2000b842 ) .

Lỗi đó là do Pm đó ko cho sign online. Hiện giờ để cài các Pm không cần sign bạn nên hack phone, rất đơn giản.

4rum không giải quyết các trường hợp sign hộ nhé!

duongthanhson

Mình có USB Bluetooth Dongle(tự nhận driver) và N73, mọi người cho hỏi cần dùng phần mềm gì, cài đặt như thế nào trên PC và điện thoại để điện thoại dùng được Net vậy. Đã tham khảo nhiều nhưng chưa làm được nên bác nào đã từng làm thành công thì chia sẻ cho mình.
Link của bạn này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38078

Em_be_hu

Tiết kiệm thêm 1Mb RAM cho N73 (tắt lifeblog vĩnh viễn)

Cái này e sưu tập trên ipmart, ko phải do e nghĩ ra đâu nhá.
Mã:
i know this has been posted before but this way lifeblog will not startup on reboot!
first use jbak taskman to kill lifeblogobserver process
make sure x-plorer is set to show hidden files
then go to c/data/lifeblog/database
now delete the lifeblog.db file
reboot phone
now use jbak taskman to kill lifeblogobserver process once again!
then go to c/data/lifeblog/database
select llifeblog.db file and press 6
tick hidden and read-only
reboot phone
now you got your self a faster phone

if you want to use lifeblog again go toc/data/lifeblog/database
select llifeblog.db file and press 6
and untick hidden and read-only
Tạm dịch là:
Cách này để tắt vĩnh viễn lifeblog ngay cả sau khi khởi động lại phone
1. Đầu tiên dùng Jbar Taskman để tắt lifeblogobserver (nhấn phím c)
2. Sau đó dùng X-Plorer vào thư mục C/data/lifeblog/database xóa file lifeblog.db
3. Sau đó khởi động lại máy.
4. Dùng Jbar Taskman để tắt lifeblogobserver thêm 1 lần nữa
5. Dùng X-plorer vào lại thư mục trên và chọn thuộc tính cho file lifeblog.db là Hidden+Readonly
6. Khởi động lại phone 1 lần nữa===> bạn đã tiết kiệm dc hơn 1Mb RAM roài đấy. "nếu muốn dùng lại thì bỏ chọn Hidden+Readonly và xóa file kia đi, khởi động lại phone là dùng dc.

Chú ý: với những máy ko tìm dc lifeblogobserver (như mày N73ME của e) thì làm như sau:
1. Dùng X-plorer vào thư mục C/data/lifeblog/database, đổi tên nó thành database1 hoặc cái ji cũng dc.
2. Sau đó đổi thuộc tính Hidden+Readonly cho 2 file lifeblog.db và LbldFile.dat
3. Đổi lại tên thư mục database1 thành database. Khởi động lại phone.
4. Sau khi khởi động lại nếu 2 file lifeblog.db và LbldFile.dat vẫn chưa có thuộc tính Hidden+Readonly thì làm lại các bước 1 2 3 đến khi nào dc thì thôi (thực ra e làm có 2 lần là dc ah).
Sau khi khởi động lại phone bạn sẽ thấy nó thêm dc hơn 1Mb RAM đấy. Trước kia máy e sau khởi động dc 20 Mb, sau khi tắt cái lifeblog thì dc 21,4Mb.
Nếu đã có ai viết bài này rồi mong MOD thông cảm và xóa bài của e đi.
Thân!
Chúc các bro thêm dc 1Mb RAM!:)

dung1291985

1 câu hỏi hóc búa ko lời giải đáp - Maximum Themes for N95 8Gb ?

Có thể các bạn nghĩ đến vấn đề xóa Theme ko hiện trong App Manager hay tương tự, nhưng ko phải đâu ạ. Vấn đề đó khiến mình đang bó tay là N95 8Gb liệu có thể cài maximum là bao nhiêu cái Theme trên Mass Memory ? Câu trả lời ko phải là cài đến bao h hết dung lượng thì thôi ... mà hình như là chỉ tầm 15 cái + 4 cái có sẵn ... Mình đang gặp bệnh quái lạ là cứ hễ cài thêm cái Theme nào vào là nó tự xóa 1 cái theme có sẵn, nghĩa là ko thể cài hơn đc 20 cái theme ( cả có sẵn lẫn cài thêm ) ... liệu có thể cài được nhiều theme hơn trên mass memory, bạn nào cài được nhiều hơn ko vậy, xin chỉ dùm mình với nha ! >:)

Lấy trích dẫn từ
Nokia Support Discussions

daoud97
Have been trying to download Themes to my phone but the maximum number is not exceeding 16, i.e once I have downloaded 16 themes the new one takes over on the other and the number stays 16 other than the 4 built in already.
Please advise how to increase this number.
Earlier I had no problem with N73 as the number would increase accoringly.
tks

lonidude
I am facing the same problem.
I can install 15 themes + 4 inbuilt themes = Total 19 Themes

Additional themes go through the install process but they are no where to be found in Themes or in the Application Manager.

Is there are documented limit to the number of themes that can
be installed on N95 8GB ?

Thanks

Message Edited by lonidude on 24-May-2008 12:08 PM

Status
Không mở trả lời sau này.