• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

qtdb

vậy van ko được moi là lạ chứ!!!!! ( bo vao máy khác la ok)
phải đem ra NOKIA CARE thôi!!
ver máy mình là 30.0.019
chán quá đi

wheatflourqn

Bác nói bác rành mà cài ko dược GPRS tui cũng cong tay luôn,N82 mà làm gì phải format 4 ngón tay.Tui nghĩ trong máy của bạn cài rất nhiều cấu hình,bạn phải dể chế dộ alway ask thì mới dô dược cấu hình bạn muốn.Nên format lại từ dầu bằng cách *#7370# rồi gọi lên tổng dài biểu họ gởi cấu hình của N82 là ok

nhunguyen12

tôi xóa nó và tắt máy khởi động lại, ok, tiết kiệm nhiều lắm, nếu ai đó có cách nào tiết kiệm thì giúp với nha, post lên, chứ tuy là cài trên thẻ nhưng sẽ có file rác, vì vậy nếu có chương trình nào dọn rác thì ok, nhưng chắc là không rồi

qtdb

ai mà hướng dẫn em vào gprs được em se gửi tặng 1 thẻ cào 1 xị...
(em đã format 4 ngón, rồi *#7370#, zay mà vẩn bó tay!!!. thử cài cấu hình đủ loai máy.....
:((
số dt em là: 0908966882
nhắn tin em se gọi lại

Zenki

Super V.I.P
ai mà hướng dẫn em vào gprs được em se gửi tặng 1 thẻ cào 1 xị...
(em đã format 4 ngón, rồi *#7370#, zay mà vẩn bó tay!!!. thử cài cấu hình đủ loai máy.....
:((
số dt em là: 0908966882
Tự làm ko được nữa thì mang ra hàng cho người ta làm, sao phải khổ thế bạn :D

Hơn nữa anh em ở đây giúp nhau là chính thôi, bạn đừng đề bạc vấn đề tiền công này nọ ở đây, không hay lắm.

MinhThang

Manager
không dùng 3250 nên ko rành lắm nhưng bạn thử tìm ở 1 vài thư mục gần đấy xem sao, cũng có thể do bộ nhớ máy bạn ít quá nên Nokia ko cho file này vào máy để tiết kiêm!

Đây là cách làm dùng cho máy đã hackphone,có bộ nhớ lớn thôi bạ à, còn 3250 thì không có thư mục này.

0903626599

Các bạn xóa filereserved.bin ở thư mục sau:
Mã:
C:/private/102072c4/reserved.bin

File này để dành cho FOTA update nên các bạn có thể xóa đi mà dế yêu ko bị trục trặc ji cả. E đã làm thử và máy N73 ME vẫn chạy ngon.
Chúc các bro tăng thêm dc 4,5Mb trống cho ĐT.
tác giả coi lại dùm nha.không thấy thư mục 102072c4.máy N73 đã hack phone rồi.dùng x_plore bản mới nhất mà có thấy gì đâu.nếu được mình đã giãm bộ nhớ ram như bài của KJR hướng dẫn rồi
http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
hình như bạn pót trùng bài với KJR đã hướng dẫn.đề nghị mod coi lại dùm thank

hoatdong

Tôi dùng E61i cũng đã hack nhưng cũng ko thấy file đó. Hay nó chỉ có ở 1 số máy nhất định?

troly

Well-Known Member
tác giả coi lại dùm nha.không thấy thư mục 102072c4.máy N73 đã hack phone rồi.dùng x_plore bản mới nhất mà có thấy gì đâu.nếu được mình đã giãm bộ nhớ ram như bài của KJR hướng dẫn rồi
http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
hình như bạn pót trùng bài với KJR đã hướng dẫn.đề nghị mod coi lại dùm thank

Là sao hả bạn, máy mình cũng n73, sử dụng fw mới nhất, vào thấy thư mục này mà? Bạn xem lại nhé, tìm kỷ tí bạn ơi!Chúc thành công.

hoang6300

Tôi nói 1câu cuối cùng nè nha!
Tôi k biết giải thích sao cho bạn hiểu.
Vấn đề của bạn là nếu ở chổ bạn đang ở mà k vào gprs trên n82 đc thì hãy đổi MẠNG khác mà xài nhá!
Nếu k đổi MẠNG thì đổi chổ ở đi nhé!
K tin thì thử chạy xa chổ bạn đang ở khoảng trên 10km bán kính là xài gprs đc, khỏi đổi MẠNG. :D
xem bạn chọn cách nào :D

MinhThang

Manager
Tôi nói 1câu cuối cùng nè nha!
Tôi k biết giải thích sao cho bạn hiểu.
Vấn đề của bạn là nếu ở chổ bạn đang ở mà k vào gprs trên n82 đc thì hãy đổi MẠNG khác mà xài nhá!
Nếu k đổi MẠNG thì đổi chổ ở đi nhé!
K tin thì thử chạy xa chổ bạn đang ở khoảng trên 10km bán kính là xài gprs đc, khỏi đổi MẠNG. :D
xem bạn chọn cách nào :D

Chỉ vì cách khắc phục mà bạn bảo người ta đổi chỗ ở là sao, chuyển nhà? để sài di động à.:D

MinhThang

Manager
Tự làm ko được nữa thì mang ra hàng cho người ta làm, sao phải khổ thế bạn :D

Hơn nữa anh em ở đây giúp nhau là chính thôi, bạn đừng đề bạc vấn đề tiền công này nọ ở đây, không hay lắm.

Bình tĩnh đi bạn, bạn có thể mượn cái Sim của ai đó khác mạng của bạn, cùng ở chỗ bạn luôn, để thử xem có được không. Nếu Sim đó người ta đang truy cập GPRS được.

xiaohuang

Vấn đề về Music Player và Galery

Mình thấy Music Player/ Galery luôn load tất cả file nhạc/ ảnh nằm trong máy, nhiều khi chỉ là file data của phần mềm cài vào nó cũng load luôn nên rất lộn xộn và khó quản lý. Liệu có cách nào để 2 cái này chỉ load trong những thư mục đã chọn trước không?

Posted via Mobile Device

lamnt0702

Mình cũng gặp phải trường hợp tương tự gống bạn xiaohuang,mong các bạn chỉ cho cách giải quyết :D

hoang6300

Chỉ vì cách khắc phục mà bạn bảo người ta đổi chỗ ở là sao, chuyển nhà? để sài di động à.:D

tớ chỉ vd cho cậu ấy hiểu mà.
Tớ nói rùi...k còn cách nào khác đâu, 1là đổi mạng, 2 là đổi...chổ ở :D

k phải tớ phát biểu linh tinh đâu mod à.
Thật là k giải quyết đc đâu.
Posted via Mobile Device

nhunguyen12

sau khi format xong, ban phải tiến hành ntin gprs xxx(loại máy) gửi 994 lại đi nha, sẽ giử cấu hình, mở cấu hình 1234, rồi save, thế là lưới thử đi nha

nhunguyen12

đã có nhiều topic nói nhiều về vấn đề này, nhưng tôi sẽ nói sơ thôi nha, các bạn hãy kiểm bản X-plorer mới nhất nha, sau đó, cài hello carbide, vào lại x-plore, ấn phím o, chọn tick hết các thư mục trong đó, ẩn tất cả các ổ đĩa.
sau đó mở hello chọn menu 1, tắt máy khởi động lại.
chép file intallserver cho đúng nha, hiện có 2 loại,
kiểm tra lại đi nha, thì bạn đã hack rồi, còn muốn sử dụng có thè chép đè nén lên hệ thống, có thể .... thì các bạn cài rompatcher nha, tôi chỉ làm như vậy thôi, thấy đơn giản nhất.
chịu khó làm theo cách này nha, chắc chắn đơn giản và thanh công thôi, tôi đã test N73. nhớ đọc trên diễn đàn và kiếm hướng dẫn theo cách của tôi nhé
thân

xiaohuang

vào xplorer chọn file đó và ẩn nó đi bạn

Posted via Mobile Device

Ẩn không có tác dụng đâu bạn ạ. Mình đã có cách giải quyết rồi, cũng dùng X-plore chọn file không muốn thấy trong Galery & Music Player rồi nhấn phím 6 chọn System (hệ thống)

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.