• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng N96 chưa hack fone đc nên dùng X-plore ko mở đc c:/private
có cách nào khác phục ko bạn??

Ko vào được private trên C là thua, bạn chỉ có thể truy cập pivate ổ E nếu kết nối máy và phone qua USB thôi.

tsthanhhai

Cảm ơn bạn, nhân tiện bạn rành về theme, bạn có bộ icon full cho S60v3 nào đẹp đẹp cho mình xin vài bộ bỏ túi với ;):p

Mình cũng ko rành về theme lắm đâu ;) Có 2 bộ icon này mình extract từ 2 bộ theme của bete_seya up lên cho bạn xem thử nha.
icon 1
icon 2

Mình đang dùng N96 chưa hack fone đc nên dùng X-plore ko mở đc c:/private
có cách nào khác phục ko bạn??

Ko vào được private trên C là thua, bạn chỉ có thể truy cập pivate ổ E nếu kết nối máy và phone qua USB thôi.

Con N96 này có thẻ nhớ mà :O, gắn cái thẻ vào rùi setup theme lên thẻ, sau đó vào E:\private\10207114\import or E:\resource\skins\ mà chép ra ;;);;).
Trên PC nhớ phải vào Windowns Explorer - Tool - Folder Options, trong Tab View chọn Show hidden files and folder.

spiderman_anhvu

Theo mình biết thì không đồng bộ được đâu bạn. Khi máy mới bỏ sim vào thì máy nó sẽ hỏi có Copy danh bạ trong SIM vào bộ nhớ máy không? Nên bạn chỉ việc đồng ý thì tất cả danh bạ trong SIM sẽ được đưa vào máy, sau này nếu lưu số đt trên máy mà khi đổi máy muốn đưa sang lại SIM thì đánh dấu chọn những số dt cần đưa vào SIM chọn Copy to SIM direct. thì nó sẽ lưu số của bạn vào SIM :D

Đấy, vấn đề của mình là ở chỗ đấy, bởi vì sau 1 thời gian là chẳng nhớ được số nào đang ở trên máy vẫn chưa cóp vào sim cả, thế nên toàn phải xóa toàn bộ trong SIM rồi cóp lại toàn bộ từ máy và SIM. :(

Mình thì thường backup danh bạ sang memory card (Vào Contact-Mark all- Copy to memory Card) sau đó lấy thẻ nhớ chép danh bạ đó vào PC lưu trữ, định kỳ nửa tháng hoặc 1 tháng backup như vậy 1 lần.

Nếu mình backup ra thẻ nhớ như vậy thì có thẻ restore trực tiếp từ thẻ nhớ vào mobile luôn đúng không bạn? Cái backup này có nhanh không?

tsthanhhai

Nếu mình backup ra thẻ nhớ như vậy thì có thẻ restore trực tiếp từ thẻ nhớ vào mobile luôn đúng không bạn? Cái backup này có nhanh không?

Backup từ thẻ lun cho tốc độ write & read nhanh hơn SIM. Khi backup vào thẻ nó sẽ update thêm danh bạ nếu trên thẻ đã có, ko copy ra nhiều tên như trong sim. Và cuối cùng là có thể restore lại trực tiếp từ thẻ nhớ bất kỳ lúc nào :);)

doicodon006

Hỏi định dạng chuẩn của smart movie!

Smart movei xem phim rỏ hơn 3gp nhiều nhưng sao thấy nódung lương 15MB/clip 5 phút,còn 3gb chỉ có 2MB
-cho hỏi nêu chuyển đổi định dạng thì chuyển về avi nào vậy các bạn, mình thấy có nhiều avi quá không biêt chuyển cái nào cho đúng và nhẹ cho thẻ nhớ mà chất lượng vi deo vẩn rõ..ai biết chỉ mình cái (cám ơn

kennho

Smart movei xem phim rỏ hơn 3gp nhiều nhưng sao thấy nódung lương 15MB/clip 5 phút,còn 3gb chỉ có 2MB
-cho hỏi nêu chuyển đổi định dạng thì chuyển về avi nào vậy các bạn, mình thấy có nhiều avi quá không biêt chuyển cái nào cho đúng và nhẹ cho thẻ nhớ mà chất lượng vi deo vẩn rõ..ai biết chỉ mình cái (cám ơn

Lẽ dỉ nhiên muốn chất lượng cao thì dung lượng cũng phải cao chứ :)) nhưng 5 phút 15m thì hơi nặng do bạn conver chưa đúng các thông số . để xem trên DT thì tốt nhất nên dùng SmartMovie Converter và chỉnh các thông số như sau
Video
-Bitrate 144 kpbs (cho màn hình 208x176)
244 kpbs (cho màn hình 320x240)
-Đành dấu vào ô Reduce framerate
Audio
-Frequency 22050 Hz
-Bitrate 32 kpbs
-Volume boost 300
-Đánh dấu vào hai ô Enable và Force mono

ochitai90

thay ca bo vo lan ban phim xin cung lem cung chi het 300k thui neu ai ko bit thi PM cho ming 01687894664

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ.

Last edited by a moderator:

tiny1990

Thông số chuẩn nè:
Đối với Video Clip âm nhạc:
Video: 320x240 (250 - 300kpbs)
Audio: 96 -128 Kb/s
Số khung hình là 20

Đối với Hài kịch và clip linh tinh:
Video 320x240 (200 - 250kpbs)
Audio: 48 - 64kb/s
Số khung hình là 15 -20

Đối với clip "chó - mèo - chồn - heo"
Video 320x240 (300 - 400 kpbs)
Audio: 32 - 48 kb/s
Số khung hình là 15 - 20 - 24

Còn màn hình nhỏ hơn như N3250 thì dựa vào thông số như trên để giảm cho tương ứng.

dung1291985

Còn với các dòng máy có kích thước màn hình là 240x320 thì nên để icon tầm 55x55 pixel là vừa, đây là 1 số Game Java, tất cả đã đc mình mod icon 55x55 :D

Các bạn chú ý là khi sửa ảnh trên PC, hay có file Thumbs.db đó file thừa của Window ,nó được tạo ra khi bạn xem ảnh ở chế độ Thumbnails ở Window, khi cho vào file Jar nhớ xóa nó đi nhé vì ko cần thiết còn làm tăng dung lượng của file nữa, như trong Screenshot của Kojiro đó :D

dung1291985

Cách sao lưu Savegame của Game Java !

Ko biết bài này đã có ai post chưa, có thể ko đáng để mở 1 topic, nhờ bạn Kojiro move nếu thấy ko cần thiết nhé ;)

Tất cả Java savegame ... được lưu trong E:\Private\100012a5
Với trường hợp là tất cả Game Java bạn cài ở ổ E, còn nếu cài thêm ở bộ nhớ C thì nó tương ứng sẽ là C:\Private\100012a5

Việc sao lưu có cái lợi là khi bạn format máy xong, chép lại sẽ ko bị mất Savegame mình đã từng chơi, với 1 số game Java bắt phải đăng kí như Ninja School chẳng hạn, bạn đã bỏ ra 1 khoản tiền để đăng kí, nếu ko muốn phải đăng kí lại thì có thể dùng cách này, nói chung trong thư mục này chứa tất cả dữ liệu được tạo ra của Java trên S60v3,
...Còn các file Java đã được cài đặt thì máy copy nguyên và để trong E:\Private\10203636\MIDlets, bạn có thể tìm tất cả các Game và phần mềm Java đã cài trên máy bạn ở đây, rất tiện khi muốn chia sẻ với người khác mà bạn ko còn lưu bộ cài trong máy mình ;)

bhoangtrung

Bác nào mua tấm dán alo cho em em có hết mấy tấm dán của tất cả các máy bác yêu cầu đấy N96 N95.....em có hết đấy.Bác nào có nhu cầu gọi cho em nhé 0975-095-968.Em lấy 50k 1 mieng dán thui!!!!!

dung1291985

đã làm đủ các bước như vậy, ko có lỗi gì cho đến khi chạy Bring up IF thì báo : Number bared.
vẫn chưa làm được

Ko thể Bring up IP trên máy N73 được, vì nó sẽ báo Memory Full cho mà xem, trước mình làm ko cần Bring Up IP, thiết lập đúng nó sẽ tự động kết nối luôn ;)

MinhThang

Manager
Bác nào mua tấm dán alo cho em em có hết mấy tấm dán của tất cả các máy bác yêu cầu đấy N96 N95.....em có hết đấy.Bác nào có nhu cầu gọi cho em nhé 0975-095-968.Em lấy 50k 1 mieng dán thui!!!!!

Có chỗ nói chỉ có 25-30 mà sao bác đòi đắt thế, hạ giá để anh em còn alo, mà bác ở đâu vậy?:-/

hoang6300

Hè hè...vậy ai đã đk game đó thì up lên cho mọi người thư mục đó đi.
Đó là cách r@ck của game jave :D

qtdb

Xin cấu hình GPRS của mobifone cho N82.

N82 ko vào GPRS của mobifone đưoc!!! huhu
ko phải chưa đăng kí đâu. em đã thử mọi cấu hình mà ko tài nào vào được.
em nghĩ là cấu hình hoặc bị lỗi pm thôi.
mong các bác giúp đỡ.
xie xie các bac!
cái vụ gprs này em rành lắm, nhưng với con N82 này em bó tay!!!!
huhu

MinhThang

Manager
N82 ko vào GPRS của mobifone đưoc!!! huhu
ko phải chưa đăng kí đâu. em đã thử mọi cấu hình mà ko tài nào vào được.
em nghĩ là cấu hình hoặc bị lỗi pm thôi.
mong các bác giúp đỡ.
xie xie các bac!
cái vụ gprs này em rành lắm, nhưng với con N82 này em bó tay!!!!
huhu

Bạn có sử dụng phần mềm Psiloc_FontMagnifier nếu có gỡ bỏ nó đi. nếu không có mà vẫn bị thì bạn 4mat máy lại, xong cài đặt GPRS mở lên chạy vô tư, bắt đầu cài lại ứng dụng, cứ xong 1 cái ứng dụng bạn lại mở GPRS lên kiểm tra, thằng nào xung đột biết ngay, mình đã từng làm như thế trên N92,cũng bị như bạn vậy đó. không vào được GPRS mặc dù đăng ký xong.

nhunguyen12

bạn gọi điện lên tổng đài hỏi thử đã đăng ký chưa hay có thể vào trang mobiphone portal để đăng ký, hay soạn tin nhắn DK GRPS gui 994 sau đó nhận được thông báo đã đăng ký thành công, bạn soạn tin nhắn GPRS xxx (loại máy), cấu hình sẽ gửi về và lưu lại, nhớ là phải khởi động lại máy nha, kiểm tra lại đi,

nguyenvansang

Well-Known Member
nếu bạn vào Cài đặt => Kết nối => Dữ liệu gói => Kết nối dữ liệu gói => Chọn khi có. Nếu có biểu tượng chữ G hoặc E dưới cột sóng là số máy của bạn đã đăng ký thành công GPRS. Nếu ko thì soạn tin : DK => Gửi 994. Còn phần cấu hình thì N82 tự động có khi bạn lắp Sim vào máy. Nếu bạn rành mà ko cài được vơi N82 siêu dễ thì nghe có vẻ vô lý rồi đó :D! Bạn xem kỹ lại nha! Chúc bạn thành công

Status
Không mở trả lời sau này.