• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

k7rapper

Bác thật là sai lầm, chẳng wa camera điện thoại dùng chip CMOS nên dở dở ương ương thế thoy. Bác thử cầm kon Sharp các đời sau với chip CCD ( máy KTS ) với tầm 5.0 hay 8.0 Megapixels xem :))

N82 có mà khóc ròng nếu đọ 5.0M:p

sai lầm gì chứ, mình đang bảo so với tất cả các máy khác của Nokia mà :-?:-?

friendship19

Sao lại đem so sanh N81 với N82 nhỉ? Nếu xét về dòng Nseries thì chẳng có gì phải suy nghĩ khi chọn lấy N82. Còn mấy chú máy trượt thì loại khỏi danh sách đi. Còn N81 ah? Cũng không có ưu điểm gì nổi bật. Phím chuyên dụng chơi game Ngage cũng bình thường, phím 4 chiều lại cứng, chụp ảnh thì...,cơ trượt thì cứ phải dùng cẩn thận, không lại hỏng cáp là chán dùng...

zippi

sai lầm gì chứ, mình đang bảo so với tất cả các máy khác của Nokia mà :-?:-?

Hì, em tưởng bác so các loại điện thoại :D

Bác này nói cũng gần đúng thôi. Bác nói hơi oan cho chip CMOS đó. Đúng là chip CMOS dùng cho di động là chip CMOS rẻ tiền nên không ăn lại được chip CCD nhưng mà hiện tại chip CMOS mới đang là số 1.
Canon và kodak đang phát triển chip CMOS cho những dòng máy cao cấp của mình với các tính năng vượt trội so với chip CCD, từ con máy EOS D30 đến các dòng máy mới nhất hiện nay của canon là dùng chip CMOS.
Ngoài ra để tạo được 1 bức ảnh đẹp thì ngoài chip ra còn vô số các yếu tố khác nữa bác ah. Hơn nữa nếu N82 mà dùng chip CCD thì giá của nó sẽ đội thêm vài triệu nữa nhé (chip CCD đắt hơn nhiều dòng chip CMOS rẻ tiền)

Hi`, khoản chênh lệch giá giữa các kon Sharp 5.0 ( ~10mil ) so với N82 (6.8 mil) là ở chỗ này :D

vandunga3

Em xài con N81, trượt nhìu xước cả bàn fím, thỉnh thoảng trượt lại bị zít, nghe sồn sột. Những lúc như thế kiếm các card nào đó luồn vào khe trượt lại ok hoặc là trượt liên tục độ vài chục lần
Vỏ N81 thì ko thể mê đc, vỏ nhựa mỏng manh, rất dễ tróc sơn, nhất là bàn fím

lamnt0702

Cho em hỏi có phần mềm chạy TIẾNG VIỆT cho SAMSUNG INNOV8 ko ạ? Tại máy em đem từ nước ngoài về.

xin lỗi có ai giúp em ko? Làm ơn giúp em với

Phần mềm chạy tiếng việt là sao hả ban? :-?? Nếu ý bạn là muốn Innov8 của bạn có tiếng việt và dùng tiếng việt làm ngôn ngữ chính thì bạn đổi product code sang code tiếng việt bằng NSS rồi sau đó dùng NSU để up FW lên là xong :) Tất cả đều có trong 4rum cả rồi,hy vọng bạn có thể tự search và làm thành công ;)

kiemvuongvn

Bác thật là sai lầm, chẳng wa camera điện thoại dùng chip CMOS nên dở dở ương ương thế thoy. Bác thử cầm kon Sharp các đời sau với chip CCD ( máy KTS ) với tầm 5.0 hay 8.0 Megapixels xem :))

N82 có mà khóc ròng nếu đọ 5.0M:p

Hì, em tưởng bác so các loại điện thoại :D
Hi`, khoản chênh lệch giá giữa các kon Sharp 5.0 ( ~10mil ) so với N82 (6.8 mil) là ở chỗ này :D

nếu nói về điện thoại bền, chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay, xem Tivi nét thì các loại máy của Nhật là No.1 rồi, nó chỉ có khuyết điểm đa số là máy bật nắp, dày, hơi cồng kềnh chứ chất lượng thì quá ổn rồi :D

mà chủ topic đã mua máy chưa thế nhỉ :-??

lamnt0702

Bác chủ topic này lập cái topic này ra nhảm quá đấy,đúng 2 cái vượt trội nhất của N82 so với N81 thì bác bảo ko cần,nếu GPS với Cam 5 chấm mà bác ko cần thì có nghĩa là bác định giữ N81 rồi còn gì :)) Còn về hình thức ko cần bàn,tại mỗi thời điểm mỗi con đẹp 1 kiểu,hồi N81 mới ra ai dám bảo N81 ko đẹp?Mà h ra N82 rồi,cá nhân thì thấy N82 đẹp hơn nhưng nhiều người vẫn thích N81 hơn đấy thôi..Chỉ còn mỗi cách là so tính năng thì rõ ràng N82 ăn đứt :)) Chính ra bác nên hỏi mọi người là "Chỉ có abcxyz triệu đồng - dùng N81 hay đổi N82 đây?" :D

haidang8989

Vấn đề thẻ nhớ cho N92

E đang dùng N92 thẻ 2G. Ngày trước e dùng ngon lành, hok vấn đề j`. Cho đến cách đây 1 tuần tự nhiên máy em bị đơ. E phải tháo pin ra mới khởi động lại dc.
E để ý thấy là cứ hễ cho thẻ vào là máy bị đơ. Tháo ra khởi động lại (ko có thẻ trong máy) thì máy dùng ngon lành. Cắm thẻ vào thì lúc dc lúc đơ. E 4mat máy, thẻ thì dùng ok. Đến lúc cắm thẻ vào PC cop nhạc gắn vào máy thì lại bị đơ như trước.
Các bác xem giúp em có phải thẻ nó bị sao hok ạ? Cách giải quyết ra sao đây ạ ? Chứ e điên lên mất. đang có việc thì nó đơ ra bực hok chịu dc. Đã thế tối hok có nhạc em khó ngủ--> mệt
Mong các bác giúp em với Hjx hjx

Last edited by a moderator:
Bạn thay thử cái thẻ khác xem sao. Mình nghi cái thẻ này bị sao rồi, thẻ 2G giờ rẻ lắm, có 80K thui.
Chợt nhớ ngày xưa dùng 7610 cái thẻ 512 mua gần 1 triệu:O

Riêng với dòng Nseries thì máy nào đắt tiền hơn thì ngon hơn 100%:|
Mở 1 topic lựa chọn thế này bao giờ cũng thu đc 2 ý kiến, 1 là N81, 1 bên chọn N82. Chủ yếu là mình thích cái nào thôi.
Cái này mình thấy chả cần so sánh, bỏ 5mpx+flashxenon, chấp thêm cả acclerometer built-in thì N82 vẫn ăn đứt N81.
Nếu N82 đạt điểm 7 tổng quan thì N81 chỉ được có <4:)
N81 ảnh quảng cáo rất đẹp nhưng qua hàng dùng thử mà xem, nhìn thấy đã chán chứ đừng nói mở camera lên chụp ảnh:))

MinhThang

Manager
E đang dùng N92 thẻ 2G. Ngày trước e dùng ngon lành, hok vấn đề j`. Cho đến cách đây 1 tuần tự nhiên máy em bị đơ. E phải tháo pin ra mới khởi động lại dc.
E để ý thấy là cứ hễ cho thẻ vào là máy bị đơ. Tháo ra khởi động lại (ko có thẻ trong máy) thì máy dùng ngon lành. Cắm thẻ vào thì lúc dc lúc đơ. E 4mat máy, thẻ thì dùng ok. Đến lúc cắm thẻ vào PC cop nhạc gắn vào máy thì lại bị đơ như trước.
Các bác xem giúp em có phải thẻ nó bị sao hok ạ? Cách giải quyết ra sao đây ạ ? Chứ e điên lên mất. đang có việc thì nó đơ ra bực hok chịu dc. Đã thế tối hok có nhạc em khó ngủ--> mệt
Mong các bác giúp em với Hjx hjx

Mình cũng dùng N92 nhưng thẻ 1G, lúc trước cũng bị vậy,forrmat là hết sau bị lại thay thẻ mới thì hết!:D

haidang8989

hjx hjx. Tình hình này chắc em mua cái thẻ mới cho nó lành. Chứ mấy hôm nay em điên lên vì nó :((

dung1291985

Mấy cái thẻ Tàu dỏm, dùng chập chờn, chết bất đắc kì tử, bất thình lình, đã thế tốc độ còn chậm, thua xa thẻ xịn, đừng tiếc tiền, thẻ nhớ thì phải mua thẻ xịn, chính hãng nhé bạn. vì nó rất quan trọng với máy!

hdt_dragonking

Nhờ giúp về lỗi khi chạy Nokia Software Updater (NSU)

Mình down NSU từ trang chủ của Nokia ,cài lên rồi,nhưng khi chạy thì chạy không được,xuất hiện lỗi sau: .Mình đã tắt Firewall,cũng không dùng chương trình diệt virus nào khác,chạy không được,mình cài lại WIn, cũng chạy không được,(mình dùng XP SP2).Tưởng do đường truyền chậm,thử nhờ đứa bạn đown về ,chạy thử cũng xuất hiện lỗi như vậy(đường truyền ADSL).Vậy nhờ các PRO chỉ cách khắc phục giúp!

thanhdhl2003

Mình down NSU từ trang chủ của Nokia ,cài lên rồi,nhưng khi chạy thì chạy không được,xuất hiện lỗi sau: .Mình đã tắt Firewall,cũng không dùng chương trình diệt virus nào khác,chạy không được,mình cài lại WIn, cũng chạy không được,(mình dùng XP SP2).Tưởng do đường truyền chậm,thử nhờ đứa bạn đown về ,chạy thử cũng xuất hiện lỗi như vậy(đường truyền ADSL).Vậy nhờ các PRO chỉ cách khắc phục giúp!

Bạn đã cài PC SUITE bản mới nhất chưa vậy? Nếu đã cài rùi mà vận bị lỗi như vậy thì mình pó tay :(. Mình chưa bị lỗi này bao giờ.

Status
Không mở trả lời sau này.