• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

hdt_dragonking

mình đã cài cả PC suite và netframework rồi àm vãn bị thế,chán thật.Em N958g của mình đnag ngồi chờ đây,có cao thủ nào giúp được em nữa thì cho em ý kiến với.

xbinhyenx

Xin giúp - Update firm bằng NSU -> không bật được nguồn

Mình muốn thay đổi cái firmware nên up bằng Nokia Software Update nhưng khi nó down xong thì khởi động vào test mode, thế là dừng luôn. sau đó thì không bật được nguồn nữa, bác nào có cách nào chỉ giúp em cái. huuuuuuuu

tuancoild

nói chung là đừng thảo luận vấn đề này nữa,tùy ý thích mỗi người, chứ bàn về vấn đề này chắc tới năm 2010 quá :p mà không bên nào chịu thua hết, ai thích xài n81 cứ xài, ai thích n82 cứ xài, riêng tui thì vẫn " mến" cái N82 " vì đang xài" heheh

thanhlonely

nếu nói về điện thoại bền, chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay, xem Tivi nét thì các loại máy của Nhật là No.1 rồi, nó chỉ có khuyết điểm đa số là máy bật nắp, dày, hơi cồng kềnh chứ chất lượng thì quá ổn rồi :D

mà chủ topic đã mua máy chưa thế nhỉ :-??

He he nhưng máy nhật có 1 nhược điểm quan trọng nữa mà bác không nêu đó là sau khi unlock xong dùng ở Vn sóng sánh không được ổn định lắm

zippi

He he nhưng máy nhật có 1 nhược điểm quan trọng nữa mà bác không nêu đó là sau khi unlock xong dùng ở Vn sóng sánh không được ổn định lắm

lúc trước em có dùng cái SH903 sóng sánh cũng ok mà bác :D

P/s : Anh em y kiến xôm tụ vui vẻ quá, chắc bác chủ thớt đi mua 1110i hoặc SL45 rùi hehe, quả là sáng suốt

zippi

bình tĩnh tháo pin, tháo cáp ra để chờ lâu lâu 1 tí đi bác. Lúc trước em cũng bị lúc flash firmware v31 cho N82, tháo ra để tí ròy bỏ vào flash lại ngon lành

Grindcore

Nói chung nghe ý nghĩa của topic là thấy gia chủ vẫn quyến luyến với N81 lắm... cho nên cứ giữ lại mà dùng :D

haidang8989

các bác ơi. Có khi nào chạy thẻ 2G nặng wa' nó bị đơ hok nhỉ. Hum nay e gắn thẻ 512 của thằng bạn vào thì ok

mrdragon88

Xin giúp: 5320 XM chơi games bị giật

Mình dùng 5320 fw 4.13 đã hack nhưng khi chơi games n-gage hoặc games sis sisx thì hay bị giật(bị dừng khung hình).Theo mình biết thì em 5320 này có cấu hình khá cao:CPU 369Mhz Ram 128Mb nhưng tại sao chơi games lại bị giật thế nhỉ? :-? Hay là do hack phone nên máy chạy ko được ổn định.
Mong các bạn và Mod giúp đỡ
Thanks

Grindcore

CÁi này mình đã từng kiểm nghiệm khi thử Asphalt 3 ngage trên 2 máy N81 8Gb và 5320xm. Kết quả thấy N81 play mượt hơn 5320 nhiều. Chia buồn cùng bạn đó là sự thật.

vivataba

Lỗi Camera phụ

từ lúc úp FW v31 cho con n95-1 hôm nọ cài cái handwave mới phát hiện nó không hoạt động , vì trước tới giờ thi thoảng mình vẫn nghịch cái camera phụ mà. có ai biết nó bị sao không nhỉ hay là nó bị lỗi phần cứng .:-?? bật lên chỉ thấy đen xì nè mình ấn phím chụp hình vẫn nghe tiếng báo đã chụp ra kiểm tra ngoài bộ sưu tập không thấy có gì :(

Chỉnh sửa cuối:
5320 cấu hình ko mạnh nên chơi game bị giật là điều tất nhiên. Những máy hỗ trợ 3D graphic như N85 chơi aslpha3 mà còn bị giật nữa là:|

vuadientu

5320XM gì mà ram 128 cơ?? Có nhầm không đấy? N81 mình ram có hơn 80 hay sao í mà chơi game n-gage chả game nào giật cả. Chỉ có điều lâu không reset thì nó xuất hiện lỗi 000000001 gì í...Restart là ngon

kiemvuongvn

cái này thì thua vì mình chưa xài máy Nhật bao h :D

thấy Sharp xài cũng bền gúm :D

@mà cái vấn đề chọn máy tới đây stop được chưa nhỉ :-?

Status
Không mở trả lời sau này.