• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lekhachuy3aa

:)Vina mình chưa sài bao giờ nên không biết. Giờ bạn thử tháo sim ra rồi xem có cái sim vina nào khác không bỏ vô thử xem nó có hiện lên số của messenger center không?

lekhachuy3aa

Đợt trước mình cũng bị một lần không biết nên đành Format máy.Sau khi Format máy mới nhận ra là do messenger center mất:(( làm cài lại phần mềm le lưỡi xong.

haimap12

6630 giúp mình mở lock code

mình dùng máy 6630, sau khi mình nhập code hơn 5 lần sau đó mình nhập code đúng vào thì nó không vào được máy nữa, có bạn nào biết giúp mình đi nha..

NguyenTu

Super V.I.P
ở đây không phải lkhu vực của 6630 nhé bạn!! qua khu vực S6v2 đó. Lock Topic

qtdb

Kaspersky máy bạn đã tìm ra virus lần nào chưa?

pm này thì có cái cũng rất hay, nhưng cài vào máy làm cho máy chạy ì ạch, nhất là khi mở x-plore thì phải đợi 3-4 giây. em thì chưa bao giờ tìm thấy con virus nào khi quét cả! còn các bác thì sao?
em quyết định gỡ bỏ ko xài nữa (máy chạy phà phà) như vậy liệu có ổn ko các bác nhỉ?

Kojiro

Super V.I.P
pm này thì có cái cũng rất hay, nhưng cài vào máy làm cho máy chạy ì ạch, nhất là khi mở x-plore thì phải đợi 3-4 giây. em thì chưa bao giờ tìm thấy con virus nào khi quét cả! còn các bác thì sao?
em quyết định gỡ bỏ ko xài nữa (máy chạy phà phà) như vậy liệu có ổn ko các bác nhỉ?

Chủ đề này hay nè, theo mình thấy đây là phòng bệnh hơn chữa bệnh chứ rành rành thẻ bị dính con mygames.exe thế mà cập nhật data quét vẫn ko hết.
Đúng là nó chạy ngầm nên vào Xplore hơi lâu, đang suy nghĩ có phải do nó ko mà khi cắm tai nghe vào là máy treo luôn :)

vuvantuan59

Mình dùng bản mới nhất nhưng từ khi dùng mobile đến giờ chưa bao giờ thấy chương trình diệt virut nào quét được con nào cả !
Thật kỳ lạ ! Không thể hiểu được !

vnpt1706

Mình dùng bản mới nhất nhưng từ khi dùng mobile đến giờ chưa bao giờ thấy chương trình diệt virut nào quét được con nào cả !

Hãy khi thẻ bị nhiễm virut xem Kaspersky chẳng bao giờ quét thấy đâu(theo mình nghĩ virut trên PC không làm hại ĐT được)

k7rapper

không riêng gì vào x-plore lâu đâu. kể cả slick và jukebox cũng ì ạch lắm
sau 1 ngày dùng thử mình gỡ luôn 8-|

thanhlonely

Đương nhiên là khi cài chương trình diệt virus máy sẽ chậm đi đáng kể (máy tính cũng thế thôi). Virus cho dòng hệ điều hành nào thì chỉ ảnh hưởng cho dòng đó thôi (virus cho win thì chỉ ảnh hưởng đến máy cài win thôi chứ ko ảnh hưởng đến máy linux hoặc máy điện thoại symbian được). Hơn nữa virus cho symbian hiện tại rất hiếm, đồng thời việc một máy điện thoại tương tác với thế giới bên ngoài là không phổ biến nên khả năng máy điện thoại bị dính virus là rất khó xảy ra. Vì vậy, kinh nghiệm của mình là không cần cài phần mềm diệt virus cho máy điện thoại

MinhThang

Manager

Nói ra sợ các bác cười em chứ, từ nhỏ tới giờ em chưa bao giờ bị dính Virut và cũng chưa bao giờ phải cài cái Pm này, vì nó như các bác đã biết, tác dụng thì không dám nói, virut ở đâu cho nó diệt?:D

Kojiro

Super V.I.P
Vậy mới nói phòng bệnh chứ ko chưa bệnh :p

Chủ yếu cài để test PM, để a dua theo anh em cho có và quan trọng.. để ngắm cho vui, cho ta đây cũng có trình diệt virus trên máy :D

À có con "lời nguyền câm lặng" con này mới đáng sợ nè mà thằng Kas thì ko ăn thua thì phải :)

lamnt0702

Cài vào cho có thôi,trông cho đt có vẻ pro chứ nói thật tác dụng chẳng có là bao đâu,mà cái thằng KAV này đã nổi tiếng tốn ram từ trên PC rồi nên cài vào đt sẽ làm máy cháy ì ạch lắm :)

lekhachuy3aa

Chương trình diệt Virut trên PC còn không dùng mà. Tại nó làm chậm máy với lại nhiều khi diệt Virut là nó mất một số dữ liệu nên chẳng thèm cài. Mà sài máy vẫn vô tư. Vì thế cũng lười cài trên điện thoại luôn mất công lại nặng máy.:D

hoatdong

Từ hồi dùng điện thoại có HDH đến giờ mình cũng chưa bao giờ bị virus nên cũng kô có nhu cầu cài PM diệt. Đúng là virus của HDH nào thì chỉ có tác dụng trên HDH đó

nguyenpa

Super V.I.P
theo mình là ko nên cài, chứa có thông tin nào có virut trên symbian cả, mà theo mình thì có cài cũng như ko, lúc trước sài s60v2 bị con virut "quả cầu xanh" trên logo, dung pm diệt virut ok, máy vẫn chạy i ạch, :D phải format mới hết.
chừng nóa có virut lấy qua đường windowns mới tính tiếp :)

Status
Không mở trả lời sau này.