• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

liệu có khả năng là do fimware không?? đôi khi tự up fimware thì hay bị lỗi linh tinh!! chứ nghe bạn nói thì kì lạ thật:-??

vivataba

Điện thoại của em ( e 61i) hàng cty dùng ngon lành từ lúc mua đến giờ chưa service lần nào, đã up firmware lên bản mới nhất và dĩ nhiên đã hack phone để cài phần mềm.
Nhưng có 1 vấn đề là khi mình hack phone xong, cài các phần mềm đuôi .sis dùng ngon lành nhưng sau 1 thời gian chạy các chương trình đó ko được nữa, k báo lỗi gì cả, chỉ ko có thay đổi gì khi mình chọn Open chương trình đó thôi.
Tình cờ mình thấy 1 cách sửa là gỡ 1 chương trình đuôi .sis bất kỳ sau đó vào lại các chương trình đã cài thì lại vào bình thường. Cứ thi thoảng lại bị như thế
Bạn nào biết hoặc đã gặp lỗi này và có cách giải quyết thì giúp mình nhé.
Mình đã thử format lại rồi hack phone để cài phần mềm vẫn bị như thế.
Thanks alot!
( quên mất, các chương trình Java thì ko bị lỗi đó, chỉ đuôi .sis thôi)

thế thì hơi lạ bạn thử làm lại format máy rồi hack lại coi nhớ đừng cài soft vội hack xong đã .
rôi bạn cài thử lại coi. nếu bạn hackphone thi thử dùng rompatcher để chế độ disable cap xem con bị nữa không

tantaimk

hủi trước mình cũg bị, nhưg là do lỗi thẻ nhớ. giờ đổi thẻ khác thì ko thấy nữa

Darkera

theo mình biết thì còn một nguyên nhân là do caps off để truy cập file hệ thống. bạn thử caps on lại roi vô thử chương trình bị văng ra thử xem

tungtran85

N96 có cài đc Kaspersky Mobile Security 2009?

cho mình hỏi là phần mềm Kaspersky Mobile Security 2009 có cài đc trên N96 ko?nếu ko cài đc thì có phần mềm virut nào chạy đc trên N96 ko?

son771910

Samsung i450 cài theme vào là restart

Em mới mua cái samsung liveloud i450
Nhưng không hiểu sao dùng bình thường thì không sao,mà cài theme khác vào là nó restart liên tục:-/:-/:-/
Máy như vậy là bị sao ạ,em đã down đúng theme dành cho i450 rồi.:(:(:(
Mong mấy bro giúo đỡ:D

son771910

em format lại máy rồi nhưng vẫn như vậy.Em nhớ có 1 bác trong này nói là nếu máy treo mà không phải do cài theme ngoài thì là do phần cứng.Vậy i450 có vấn đề về theme phải ko ạ?

becksc3

EM hack bằng HelloCarbide và SecMan các bác ạ. Thẻ nhớ thì chắc chắn ko sao vì các chương trình Java em cài(lên thẻ) vẫn chạy bình thường, chỉ có file .sis thôi ạ. Còn firmware em đảm bảo update successfully.

nokia6110

Các pác xài điện thoại nhiều và có cặp mắt tinh tế cho em xin ý kiến với.
Tình hình là định tặng (cho :D) 1ng bạn (con gái ;;)) thì nên chọn thằng nào bây giờ :-??
Con gái chắc thích kiểu dáng đẹp hen. ;)
K biết tặng cái nào bây giờ.
Muốn tham khảo thêm chút ý kiến của các “chuyên gia” để mạnh tay đi mua 1chút. :D
K nên bàn wá nhìu nhé!
Giữa 5320 và N81 2gb
Mod cho top e 2trang là đc rồi ;)
Posted via Mobile Device

n5320 nha.hay lém đó,bạn gái mình cũng đang dùng mừ:p

viplexus

The Dish Wite-Protected ?? Mong Được giúp đỡ

Tự nhiên hôm nay cắm thẻ vào thì MT báo Cannot Copy file: The Disk Wite-Protected.Remove the wite-proctected or use another disk là sao vậy các bác?? Thẻ nhiều dữ liệu và pm quan trong quá ko muốn 4mat h có cách nào chữa ko mong các bác giúp em....

MinhThang

Manager
Tự nhiên hôm nay cắm thẻ vào thì MT báo Cannot Copy file: The Disk Wite-Protected.Remove the wite-proctected or use another disk là sao vậy các bác?? Thẻ nhiều dữ liệu và pm quan trong quá ko muốn 4mat h có cách nào chữa ko mong các bác giúp em....

Ngoài cách của NguyenTu bạn xem mình có đặt Pass cho thẻ không, vẫn không được thì kiểm tra lại tiếp xúc giữa thẻ và đầu đọc.

hophuhuu

Lỗi khi gửi tin nhắn !!!

Mình đang xài N73 ME, hôm bữa qua thegioididong để sửa lại máy thì nó nói là lỗi hệ thống hay gì đó :( , phải cài lại hệ thống mất 120k , không bảo hành bo mạch. Sau khi sửa xong thì mình kiểm tra lại thấy nó nhanh hơn dc 1 tí, tuy nhiên sau khi về thì lại không nhắn tin dc , mặc dù trong sim vẫn còn tiền, chỉ có gọi dc thôi X-(. Mong mấy bạn trong diễn đàn giúp mình với...

lekhachuy3aa

Bạn vào messenger->options->setting->text messenger rồi bạn xem mục messenger center in you: coi có phải là SMS center 1 không nhé! Nếu không phải thì nói cho mình biết mình chỉ tiếp.

Darkera

trung tâm tin nhắn thì do mình đặt tên hoặc mặc định có sẵn tên. trung tâm 1 là cái sim đầu tiên cắm vô nó nhận chứ để sim mạng khác vô là khác trung tâm liền.
@hophuhuu: bạn kiểm tra trung tâm tin nhắn mặc định có số tổng đài đúng với mạng bạn đang xài không.

hophuhuu

có 2 cái nhưng em chẵng bít là gì nên em xóa rùi, hum wa mới làm 1 cái messenger centre rùi điền số điện thoại của em vào. CŨng chẳng nhắn tin dc

Darkera

hix. bạn xài mạng nào. cái trung tâm tin nhắn là để nhắn tin sao xóa đi vậy. số điện thaọi điền vào là của trung tâm tin nhắn chứ không phải số của bạn.

lekhachuy3aa

Bạn xóa 2 cái đó nên mới không nhắn tin được đó. Mà bạn sài Viettel ah. Nếu bạn sài viettel thì bạn tạo mới messenger đi rồi điền số này vô nhé
+84980200030 Chúc bạn may mắn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.