• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

vấn đề là nghịch với N95 mỏi cả tay và mỏi cả 1 vài thứ khác.kết quả = ko thể vào đc mạng,bác nào test rùi alo em cái :(

toan1101

xài N95 bỏ vào túi kéo ra kéo vô khó chịu bà cố

với lại trượt nhiều đứt dây nguồn

minhvtv1

Sao em dùng NSU version mới nhất mà khi up con E 51 mà vẫn bị mất hết dữ liệu nhỉ. :-/

p0rtykjn

Bác này copy bài ở diễn đàn khác mà không chú ý đến link ,link die hết cả rồi
Đây là cách share internet cho di động từ pc thông qua cable hoac bt .Phần mềm chúng ta cần là gnubox cho di động (đối với s60 v3 thì chỉ có gnubox unsigned ,file đính kèm theo đó ,anh em tự sign nhé) và phần mềm m-router trên pc.
Sau một ngày nghiên cứu thì cũng được như ý ,post lên cho anh em tham khảo nè
Tiến hành như sau:
Mở blu tút trên máy tính chọn Devices -> Add -> đợi nó connect với điện thoại(không xài passkey nhá)->Port chọn add,chọn Incoming ->nó add port là ok.Vào options check hết vào các lựa chọn(cả turnon dicovery nha).
-Mở mrouter chọn General setting -> setup->đợi nó tìm điện thoại(không cần báo connect nhé) -> finish đến bước cuối cùng(check hết vào options nó đưa ra.)
-Mở điện thoại lên.Trong phần conection thì chúng ta thiết lập như sau:
Settings->Connection->Access points. Select Options->New Access point->Use default settings
a. Connection Name: Bt (older versions of GnuBox may need „GnuBox“)
b. Data bearer: Data call (on some devices gsm)
c. Dial up number: 0000 (basically any number is valid as long the phone accepts it)
d. User name: btdialin (or any other. But you'll have to remember it later on)
e. Prompt password: no
f. Password: bt (or any other. But you'll have to remember it later on)
g. Authentication: Normal
h. Homepage: none
i. Data call type: analogue
j. Maximum data speed: automatic
-Now go to Options->Advanced settings and apply the following settings:
a. Phone IP address: Automatic
b. Primary name server: 0.0.0.0
(For ADSL dialup connections, set DNS to the DNS of your ADSL connections. You can view this by typing “ipconfig/all” under command prompt.)
c. Second. name server: 0.0.0.0
d. Proxy server address: none
e. Proxy port number: 0
f. Use callback: No
g. Callback type: Use server no.
h. Callback number: None
i. Use PPP compression: Yes
j. Use login script: Yes
k. Login script:

(You may leave this blank as you can set this automatically under GnuBox later.)
l. Modem initialisation: None

-Mở bờ lu tút của điện thoại lên -> paire divice nhá -> cho nó search một lúc tìm ra cái PC mắc dịch-> select cái PC đó(lần này thì sử dụng passkey nha,tùy ý,để là 1 cho nó nhàn).Cái này mới quan trọng nè,sau khi điện thoại đánh passkey vào yêu cầu connection thì trên PC phải hiện lên một arlert báo có thiết bị muốn kết nối,bạn check vào arlert đó điền passkey là 1 vào là ok.(Nếu cái PC mà kô hiện arlert đòi passkey để kết nối thì tất cả vứt đi thôi chả có tác dụng gì,vui lòng làm lại khi nào có arlert thì thôi.)Tất cả mọi thứ đã ok chứ.Are you ready ??? .Next coming soon ...
-Mở Gnubox ,chọn 2box bờ lu tút ->serial port->đợi 1 lúc cho nó search cái máy tính chết tiệt đi-> search đc thì nó kêu set RAS script gì đó...->Ok
Chọn debug ->Bring IF -> kệ nó cho nó search tiếp nó báo Connection open thì mọi thứ xong.Nó còn báo lỗi -1 thì ôi thôi,làm lại đi nhé.Xin chia buồn cùng bạn.Làm lại xem nào

Có ai test thành công theo cách này trên n73 chưa báo giùm 1 tiếng để mình còn chạy ra mua cái USB BlueTooth nào:DChứ ko thực hiện đc thì mua cái USB về vứt xó thì phí lắm:-??

DEVIL_BESIDE_YOU

cầm 1 cái N95 trượt và 1 cái N82 theo bạn thì cái nào fong cách hơn.mình vẫn ủng hộ N95 với thiết kế nghe gọi rất Pro :D

bác nói chính xac ..........em xàiN95 thấy rất đã,nhất là lúc trượt ngược đễ nghe nhạc ........nhìn rất sành điệu ...nhưng có cái khó khăn khi dùng ire renote ...điều khiễn hơi khó ...hehehehe

DEVIL_BESIDE_YOU

Bo tay bác này ........chẳng biết khó chịu cái chỗ nào nữa ....nói nhứ bác chắc mấy em sámung ế hết quá ..hehehe...con chuyện đứt dây nguồn thì ...hết nối nỗi với bác luôn:D

KenVy

Vỏ xịn của N73 đủ các màu bây giờ có 300K thôi mà các anh. lên thế giới di đôngk ở thái hả mà mua. Nhưng nguyên nhân chưa chắc là do cái nắp đâu vì nó còn nhảy vào tận menu cơ mà:)) Máy em bị nhưng đi up firm cái là hết, chả thay vỏ j cả.

Nào mình cùng đi xe buýt, mặc quần đùi rồi lên xe buýt, nào mình cùng đi xe buýt=D>=D>=D>=D>

Bác ơi, cái đấy chỉ là vỏ zin phụ kiện, ở các cửa hàng phụ kiện bán chỉ khoảng 100 - 120k thôi chứ vỏ mới zin chính hãng thì 900k đựng đóa. Còn bàn fím chính hãng thì 300k.
Còn về những lổi mà các bạn đã đề cập ở trên thì mình đã sử dụng máy 14 tháng rùi mà vẫn chưa hề gặp,máy mình vẫn tốt chán.... Còn về vụ hình ko khớp tiếng thì có nhiều nguyên do có thể là do bản gốc hoặc chỉ số ko khớp khi convert, v.v....về điều này thì mình khắc phục được nhưng hơi fức tạp vì fải tách tiếng và hình ra để điều chỉnh cho khớp xong rùi mới convert thế là xem thoải mái....Theo mình thì Smartmovie xem fim là số 1 vì xem rất rõ nếu bạn chỉnh đúng các chỉ số và nó xem màn hình rộng hơn và có thể phóng gần thêm 1 chút nữa.
Have fun !

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

chẳng hiểu bác sài thế nào mà nói vậy >:), cứ thử 2 con với nhau đi sẽ hiểu cảm giác khi có người gọi đến :D,N95 đâu có dày hơn mấy quả samsung và v...v.. nhỉ,em cũng chưa hiểu ý bác nó khó chịu chỗ nào :-?

ThAngNgO_

cứ mua về ko sài đc thì sài vào việc khác.nhưng đến 80% là ko sài đc theo bác chủ topic đâu :(

toan1101

Thảo luận về N82.

tình hình em mới mua 1 cái N82:p

mà thấy nó hơi kỳ kỳ ,ko bít do máy em có bị ko hay do máy nó thế

khi mà em chép nhạc MP3 vào thẻ nhớ , tạo thư mục MP3 ngoài luôn,ko chép vào phần Sound clip

còn nhạc chuông thì em chép vào phần TONE

nhưng khi set up nhạc chuông, chuông tin nhắn,báo thức ,........ nó cứ hiện ra cả trăm bài nhạc MP3 :-??

kiếm nhạc chuông muốn lòi con mắt luôn :-/

ko bít mấy máy khác có bị như em ko ? hay do máy em bị lỗi

Kojiro

Super V.I.P
tình hình em mới mua 1 cái N82:p

mà thấy nó hơi kỳ kỳ ,ko bít do máy em có bị ko hay do máy nó thế

khi mà em chép nhạc MP3 vào thẻ nhớ , tạo thư mục MP3 ngoài luôn,ko chép vào phần Sound clip

còn nhạc chuông thì em chép vào phần TONE

nhưng khi set up nhạc chuông, chuông tin nhắn,báo thức ,........ nó cứ hiện ra cả trăm bài nhạc MP3 :-??

kiếm nhạc chuông muốn lòi con mắt luôn :-/

ko bít mấy máy khác có bị như em ko ? hay do máy em bị lỗi

Cái Music Player của con M73 mình cũng vậy! Nó mà refresh musíc là nó add tất cả các bài hát trong thẻ vào luôn. Muốn khắc phục chỉ có 1 cách là bạn chỉnh lại Properties của các bài hát (trên PC hay trên phone cũng đc), chỉnh ca sỹ và album á. Để khi muốn nghe bài nào thì mình dựa vào đó, cho MP hát theo tên ca sĩ (Artist) hát bài đó.

Mình toàn làm vậy ko à!

nguyenpa

Super V.I.P
Những dòng s60v3 sau này bạn chép nhạc, hình và để ở đâu nó cũng "lôi" ra hết ko phân biệt sounds, hay video, chỉ có để vào trong các thư mục hệ thống nó mới ko hiện ra :D

toan1101

nhưng em thử cái N95 8Gb thì nó ko bị như vậy

cái N95 8Gb ,chép nhạc nghe ra thư mục MP3 ngoài , và nhạc chuông trong TONES thì nó ko bị lôi ra hết trong phần chọn nhạc chuông :(

toan1101

khó chịu ở chổ hổng có để xài:))

tui bít bác giàu , bác nhiều tiền , bác đc xài nhiều dt xịn ngon

nhưng bác xem lại nhìn đi rồi nói người khác

còn tui nói khó chịu là lúc bỏ trong túi ,các bác kéo ra nó trượt ra luôn, kéo đầu nào cũng trượt ra hết

ngthuatien

Có pác nào tháo vỏ E61 chưa ? Em muốn tháo sơn lại màu khác cho đẹp mà không dám rớ tay vào,vì lở gảy chấu thì không đâu ra vỏ để thay cho nó ! Có pác nào biết tháo hoặc biết chổ nào đã từng tháo (em không muốn làm chuột thí nghiệm) gì giúp em với.Em ở HCM

Kojiro

Super V.I.P
nhưng em thử cái N95 8Gb thì nó ko bị như vậy

cái N95 8Gb ,chép nhạc nghe ra thư mục MP3 ngoài , và nhạc chuông trong TONES thì nó ko bị lôi ra hết trong phần chọn nhạc chuông :(

Qua 2 câu trả lời của mình và nguyenpa chắc bạn cũng rõ là đa số S60v3 khi dùng MP đều vậy hết. Có thể N958Gb như bạn nói, cảm ơn bạn đã chia sẻ vì mình không có máy để test :p

toan1101

Qua 2 câu trả lời của mình và nguyenpa chắc bạn cũng rõ là đa số S60v3 khi dùng MP đều vậy hết. Có thể N958Gb như bạn nói, cảm ơn bạn đã chia sẻ vì mình không có máy để test :p

tại em test qua 2 cái thấy lạ lạ nên hỏi thăm các anh khác có kinh nghiệm hơn

em cám ơn :)

DEVIL_BESIDE_YOU

Cái Music Player của con M73 mình cũng vậy! Nó mà refresh musíc là nó add tất cả các bài hát trong thẻ vào luôn. Muốn khắc phục chỉ có 1 cách là bạn chỉnh lại Properties của các bài hát (trên PC hay trên phone cũng đc), chỉnh ca sỹ và album á. Để khi muốn nghe bài nào thì mình dựa vào đó, cho MP hát theo tên ca sĩ (Artist) hát bài đó.

Mình toàn làm vậy ko à!
cần gì ...cứ tạo một cái phaylist riêng ...tập trùng cái gì tuỳ ý mình ...rồi khi muốn nghe cái nào thì vào cái play lít đó

Status
Không mở trả lời sau này.