• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

solochom1989

Chậc mấy bác lên diễn đàn bàn đt chứ đâu fải nói tiền :D , cái nào cung có chức năng hay của nó N82 co đen flash xenon hơn N95 nhưng hok có hồng ngoại không xài Iremote đc tức...tức...tức... >_<

nguyenpa

Super V.I.P
N95 cũ rùi, mà pin sai mau hết quá :D, mình dùng N82 được ngày rưỡi, N95 ngày sạc 2 lần -> bán :))

ThAngNgO_

công nhận pin mau hết thật,nhưng mình đã ém 1 quả pin sơ cua rùi :),sài cũng ko phải nghĩ cho lắm, trước hay vọc N95 giờ mới sắm đc 1 em ip nữa nên em 95 chỉ để chụp ảnh, sài 3 ngày mới phải sạc :D

ThAngNgO_

nhưng em thử cái N95 8Gb thì nó ko bị như vậy

cái N95 8Gb ,chép nhạc nghe ra thư mục MP3 ngoài , và nhạc chuông trong TONES thì nó ko bị lôi ra hết trong phần chọn nhạc chuông :(

thế cái này hay hơn các máy kia ùi,không bít hình ảnh có riêng biệt đc ko nhỉ,để 3gp vào nó lôi hết ra gelarry đôi lúc có cái muốn dấu cũng khó :D toàn phải chuyển qua avi :p

DEVIL_BESIDE_YOU

đúng là dòng nseriese có cái bất tiện là khi vào bộ sưu tập thì hình hay phim gì nó cũng chộn chung vô hết ...tuy giao diện trong dòng này nhìn đẹp ....nhưng khá phiền phức khi kiếm tấm hình hay đoạn film mình cần ...có bác nào biết cách khi vào bộ sưu tập mà xem hình anh với phim riêng từng cái ko ah????

DEVIL_BESIDE_YOU

Chậc mấy bác lên diễn đàn bàn đt chứ đâu fải nói tiền :D , cái nào cung có chức năng hay của nó N82 co đen flash xenon hơn N95 nhưng hok có hồng ngoại không xài Iremote đc tức...tức...tức... >_<
Bác nói chính xác ........anh em bàn vui là chính ...........tiền bạc vào dễ mất lòng ....ai có xiền thì xài cái ngon ...có ít xiền thì xài cái ít xiền ...ai cũng có thễ tham gia diễn đàn đễ bàn luận học hỏi mà ...=D>

horkbajir

đúng là N95 có nhược điểm là trượt quá trơn nên để túi rất dễ trượt ra trượt vào mà :D bác toan1101 nói đúng đấy chứ nhỉ :D

DEVIL_BESIDE_YOU

N95 sau khi năng cấp phần mềm cần giúp đỡ gấp

Em đã ra cữa hàng năng cấp..và giờ máy em chĩ có tiếng anh ...nó có thêm 1 số ứng dụng nhưng sao em thấy hơi kỳ .
1/mỗi lần khỡi động máy là nó lại tự install lại thẽ,mấy anh có cách nào làm cho nó đừng istall nữa đượcko ah???mỗi lần em tất máy khỡi động là nó báo installing
2/giờ em trượt máy ngược đễ vào bộ sưu tập nghe nhạc...thì nó ko còn vào như trước khi năng cấp nữa mà chĩ đỗi màng hình năm ngang....làm thấy mất hay ...xin mấy anh ở đây giúp đỡ ah....
3/có cách nàođễ cài thêm tiếng việt ko ah????

DEVIL_BESIDE_YOU

chỉ có cách là bác tạo các album rồi đưa ảnh vào 1 nơi phim vào 1 nơi thôi :(
Cáchđó thì đâu cần làm ....vì bạn vào thẽ nhớ sẽcó từng phần riêng mà ,,,nhưng khi bạn vào bộ sưu tập nó vẫn chung thế thôi;;)

nguyenpa

Super V.I.P
1 là bạn đổi code lại, nếu là hàng chinh` hãng bạn nên đem ra nokia care, hoặt qua topic này xem cách đổi code và úp lại firmware http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242
2 muốn không bị intall mỗi khơi restar thì bạn làm theo huơng dẫn của mod kojiro :D
Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

DEVIL_BESIDE_YOU

cảm ơn bác ............nhưng máy em up ở tiệm chứ ko phải up oline ah...ở đó nó cái cái tool...nógo84pin ,sim,thẽ nhớ máy em ra gùi nó up nhanh lấm...độ khoảng 10p là xong....trong tool có nhìu model máy cũa nhìu hãng nó chọn noki n95 và chọn FW 20.00.015 rồi nó kiếm tiếng việt nhưng fw này ở đó ko có tiếng việt nên em kêu nó up đại euro...
Còn cái vụ install thì trước khi năng cấp máy em nó ko có bị thế ...nên ko phải như của kổi hướng dẫn đâu ah ...dù sao cũng cám ơn bác ...đễ mai em gặp trực tiếp kổo hỏi xem chả bik vụ này ko

ThAngNgO_

đúng là N95 có nhược điểm là trượt quá trơn nên để túi rất dễ trượt ra trượt vào mà :D bác toan1101 nói đúng đấy chứ nhỉ :D

khó hay dễ do người sài hết các bác ơi,vấn đề này bàn bạc làm gì :D,mỗi anh em mõi tính cách =D>, cứ thích cái nào thì sài cái đó >:)

nguyenpa

Super V.I.P
ko intall nửa là do máy bạn giống như mới format, các pm trên thể nó sẽ tự intalls lại, bạn nên nên xóa các thư mục hệ thống trên thẻ : sys, system, private, resoure .. máy no sạch bạn ui và không bị nữa :)
up =box, nhưng mình cũng có thể up online mà :D

Chỉnh sửa cuối:

devil13

uhm bạn up lên firmware mới rồi thì chức năng đó ko còn nữa...khi bạn slide xuống thì bạn hãy bấm nút play ...nó sẽ tự động vô music player dùm...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
khó hay dễ do người sài hết các bác ơi,vấn đề này bàn bạc làm gì :D,mỗi anh em mõi tính cách =D>, cứ thích cái nào thì sài cái đó >:)

đúng mặc quần tây "lấy vô, lấy ra" vô tư :)), mặc quần zin lấy ra nó "trược xuống, trượt lên" =))=))
Tức là nó ko có cái hồng ngoại vầy cây bút chì :((

Status
Không mở trả lời sau này.