• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

GauEm

Banned
cái phím Ctrl của con này dùng để làm gì vậy các bác? Em bấm Ctrl C, Ctrl V để copy, paste mà hổng được, hỏi một câu hơi ngố, mong các bác chỉ giúp :D

ThAngNgO_

cái phím Ctrl của con này dùng để làm gì vậy các bác? Em bấm Ctrl C, Ctrl V để copy, paste mà hổng được, hỏi một câu hơi ngố, mong các bác chỉ giúp :D

nó là như vậy :
Standby Screen (màn hình chờ)
1. Ấn và giữ phím # sẽ chuyển giữa profile SILENT và các profile còn lại.
2. Ấn và giữ phím END (ầu đỏ) để thay đổi hoặc tắt kết nối UMTS/GPRS.
3. Tổ hợp phím Blue Function + Ctrl có chức năng tắt/ bật Bluetooth.
4. Tổ hợp phím Blue Function + Chr có chức năng tắt/ bật cổng hồng ngoại.

Menu
Trong NOKIA E61 màn hình Menu được thiết kế với 4x3 icons (4 icon theo hàng ngang, 3 theo hàng dọc) nếu như bạn nhìn xuống bàn phím, bạn sẽ thấy hàng phím số từ 1 - 9 cùng với số 0, phím * và # cũng với thiết kế 4x3 tương ứng. Do đó để sử dụng một phần bất kỳ trong Menu, bạn chỉ cần ấn Blue Function + phím số tương ứng. Tương tự với các ứng dụng nằm trong các folder.

Khi viết tin nhắn hoặc message khác, những shortcut sau đây rât hữu dụng
Ctrl + C copies
Ctrl + X cuts
Ctrl + V pastes
Chr + phím chữ bất kỳ sẽ chuyển ký tự của chữ đó (ví dụ: Chr + D = đ)
Ctrl + Joystick xuống = Page Down
Ctrl + Joystick lên = Page Up
Shift + Joystick trái/ phải để đánh dấu một chữ cái
Shift + Ctrl + Joystick trái/ phải để đánh dấu một chữ từ
Ctrl + Joystick trái/ phải để chuyển dấu nháy qua các chữ
Phím gọi CALL (màu xanh) sẽ gửi tin nhắn đi lập tức
Phím END (đỏ) sẽ bác bỏ tin nhắn lập tức.

Secret Codes
*#0000# displays the phone’s firmware
*#06# displays IMEI
*#2820# displays your bluetooth address
*#62209526# displays WLAN adapter’s MAC address
*#92702689# displays the phone’s life timer
*#7780# soft resets the phone and reset phone settings
*#7370# hard resets the phone
( theo nguồn : sưu tầm )

cinderella1511

em nhờ 1 chị bên Malay mua cho 1 cái vỏ màu hồng, em đang dùng N73 ME màu đen. Hum nay mang lên 21 Trần Hưng đạo để họ đổi vỏ thì họ bảo nếu đổi vỏ rất dễ gay ra hiện tượng loa rè, mất chế độ rung, phím bấm ko ăn..Cho em hỏi có đúng là như vậy ko ạ ?
Bây h em mún thay vỏ từ đen sang hồng thì đến đâu thay hả mọi ng ?

Mà máy em dùng phần Music Player rất hay ko update đc nhạc , họ bảo là lỗi do thẻ, thế là hum nay em phải format lại hết :((, chẳng lẽ lần sau mà bị như vậy lại phải format típ ah :(. Mà pin em dùng đc 1,5 ngày thôi. Sao số em đen, dính phải cái máy lủng củng thế ko bít :(

Last edited by a moderator:

ThAngNgO_

em nhờ 1 chị bên Malay mua cho 1 cái vỏ màu hồng, em đang dùng N73 ME màu đen. Hum nay mang lên 21 Trần Hưng đạo để họ đổi vỏ thì họ bảo nếu đổi vỏ rất dễ gay ra hiện tượng loa rè, mất chế độ rung, phím bấm ko ăn..Cho em hỏi có đúng là như vậy ko ạ ?
Bây h em mún thay vỏ từ đen sang hồng thì đến đâu thay hả mọi ng ?

Mà máy em dùng phần Music Player rất hay ko update đc nhạc , họ bảo là lỗi do thẻ, thế là hum nay em phải format lại hết :((, chẳng lẽ lần sau mà bị như vậy lại phải format típ ah :(. Mà pin em dùng đc 1,5 ngày thôi. Sao số em đen, dính phải cái máy lủng củng thế ko bít :(

vỏ zin thì ko liên wan gi đến loa cả bạn nhé,vỏ zỏm thì các tiếp súc điểm ko chuẩn,nên khi phát nhạc sẽ tạo nên rung và khiến rè ở các tiếp điểm của vỏ,cũng tương tự như vậy với bàn phím thì các tiếp điểm ko chuẩn sẽ gây khó bấm.Player ko up đc là do lỗi thể thôi,bạn 4mat lại nếu vẫn bị thì nên thay thẻ khác là ok,và bạn cũng có thể up lại fw cho chuẩn rùi thử xem sao,nếu vẫn ko đc thì thay thẻ thui nha :|

cinderella1511

vỏ zin thì ko liên wan gi đến loa cả bạn nhé,vỏ zỏm thì các tiếp súc điểm ko chuẩn,nên khi phát nhạc sẽ tạo nên rung và khiến rè ở các tiếp điểm của vỏ,cũng tương tự như vậy với bàn phím thì các tiếp điểm ko chuẩn sẽ gây khó bấm.Player ko up đc là do lỗi thể thôi,bạn 4mat lại nếu vẫn bị thì nên thay thẻ khác là ok,và bạn cũng có thể up lại fw cho chuẩn rùi thử xem sao,nếu vẫn ko đc thì thay thẻ thui nha :|

Như thế nào là vỏ zin hả anh ? em cầm nhưng ko bít có xịn hay ko ? Bây h em muốn thay từ vỏ đen sang vỏ hồng thì đến chỗ nào làm tốt hả anh ?:-?
dùng vỏ mới 1 thời gian ko thik em lại chuyển sang vỏ cũ thì vẫn oki nhỉ ? :D

ThAngNgO_

Như thế nào là vỏ zin hả anh ? em cầm nhưng ko bít có xịn hay ko ? Bây h em muốn thay từ vỏ đen sang vỏ hồng thì đến chỗ nào làm tốt hả anh ?:-?

đi đến của hàng bán điện thoại xem nhé : chi tiết của vỏ sắc nét, độ bóng + độ màu nhìn rất thật ko giả giả như mấy cái vỏ lô đâu bạn. còn vỏ lô thì ngược lại :) ( mà tiền nào của nấy,bạn nói vỏ gì họ đưa vỏ đây cho bạn ngay thui ma :D)

cinderella1511

anh có thể nói rõ cho em là đến cửa hàng nào ko ạ :((

kmtrung

sao mình cũng làm như hướng dẫn là: vào private/nhưng không thấy dữ liệu gì cả(no data), thì làm sao xóa được theme, chỉ xóa được khi vào app manager nhưng chỉ vài theme thôi

Kojiro

Super V.I.P
sao mình cũng làm như hướng dẫn là: vào private/nhưng không thấy dữ liệu gì cả(no data), thì làm sao xóa được theme, chỉ xóa được khi vào app manager nhưng chỉ vài theme thôi

BẠn dùng máy gì thế? Bạn có vào đúng đường dẫn /Private/10207114/Import ko? Bạn dùng PC mới truy cập được vào folder này á nha! Kiểm tra lại xem :-?

drtan83

bro Kojiro ơi cho mình hỏi vào PC rồi thì làm sao mới vào được folder Private vậy?thanks rất nhiều

nickyviet

He em mang lên trung tâm rùi họ chạy lại = box bây giờ lại ngon rùi các bác ạ. Lên đó bọn họ hỏi là lý do sao mất nguồn em bảo không biết tự nhiên bị thế là ngon. Thank các bác nhé...

bây giờ tập 2 , bạn up lên N73 ME lần nữa nhé, hy vọng lần này không bị cúp điện như lần trước..hehe=))

Kojiro

Super V.I.P
bro Kojiro ơi cho mình hỏi vào PC rồi thì làm sao mới vào được folder Private vậy?thanks rất nhiều

Bạn cần kết nối Pc và phone qua chế độ Mass Storage. Chỉnh PC xem được các file ẩn.

LÀm được 2 bước trên bạn sẽ thấy folder Private.

nofear

đồng ý là cách dùng y chang. Nhưng code khác hoàn toàn. Các bạn lưu ý kỹ nhé. Đừng chết vì thiếu hiểu biết :D

quanghieubcvt

Software cho E61i

Em dang xai` con E 61i
Bac nao co sofware hay thi post len cho anh em tham khao voi nhe!

Thanks

Type tiếng Việt có dấu nha bạn!

nhattan2

Minh da lam nhu cach tren nhung ko hieu sao chi con 50s nua la Finish thi bong nhien DT ngu luon. Lay ra khoi dong thi chi thay Rung len 1 cai va den ban fim tren sang, con lai tat ca deu ko len. Mong moi nguoi giup do con N95-8G toi nghiep cua E

Status
Không mở trả lời sau này.