• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

leo1in88

Bộ từ điển của bác hồ ngọc đức thì cái nào cũng như nhau thôi mà...có 1 cái rất hay là khi đang đọc 1 file ebook tiếng anh mà muốn tra thì chỉ cần click số 9 rồi chọn từ mình muốn tra rùi select là đc...Chức năng đó rất hay(giống click&see của lạc việt :D )
bạn ơi cho mình hỏi bộ từ điển đó ở đâu vậy bạn share link dc ko.=D>=D>

ThAngNgO_

theo ngu ý của mình là : chơi dế ko nhất thiết là ai thích thì mình cũng phải thích,cứ "cháu" nào mà vừa ý thích,vừa sở thích,phục vụ nhu cầu của mình là múc,1 đời ta ba đời nó mà,càng sau thì càng tân tiến hơn và tất nhiên tốn xiền hơn :D,các đời nokia thiếu cái này thì đủ cái kia,bù trừ nhau hết ( ko vậy thì bán cho ai ) :)

DEVIL_BESIDE_YOU

Các bác yên tâm về N82, nó không bị mất giá đâu. Em đã xem rất nhiều các trang web review của nước ngoài, họ đều đánh giá N82 cao hơn N95 về cả chụp hình lẫn GPS (http://www.mobile-review.com/review/nokia-n82-en.shtml). Và em cũng mượn xài thử N95 rồi, sau đó mới quyết định mua N82.
Các bác cứ chụp ban đêm nơi thiếu sáng hoặc chụp ngược sáng thử xem sẽ biết N82 hơn ra sao.
GPS à, nó dẫn đường cho em đi ầm ầm, thu sóng rất tốt.
Riêng ý em thì lại không thích mấy cái trượt lắm (bữa nào xui "búng" một phát nó tách luôn thành 2 phần thì nguy, hehehe, giỡn thôi).
Bác này lăng xê N82 ghê quá .......cũng nhờ bác lăng xê qua nên nó rớt giá ầm ầm ......................hihihi=))=))=))=))

nguyenpa

Super V.I.P
Nói chung:
Ai thích trượt, màn hình lớn -> chọn N95 :D
Ai thích bền không trượt, flash xenon, pin lâu -> N82 :D

Topic lose nhé :D

V

vutientrung_bib

Guest
Cần tư vấn giúp tai nghe BlueTooth

Mình đang xài 5700,đang cần mua cái phone bluetooth nhưng không biết chọn loại nào.Mình đang phân vân giữa Plantrinic pulsar 260,I-tech clip R35 và Sony HBH-DS970.Mình ưu tiên mua Plantronic nhưng khó kiếm hàng Pulsar 260 wá.Bác nào biết ở HCM chỗ nào bán hàng chất lượng chỉ mình với.Nếu không có đành phải chọn 1 trong 2 cái tai nghe còn lại.Các bác chia sẻ cho mình kinh nghiệm và nơi mua hàng nhé.Thanks nhiều

thanhkhoa84

N82 sau khi up fw ko đọc được TV!??? (Edit by Kojiro)

Hôm nay update len firmware mới thì danh bạ ko hiển thị được tiếng Việt nữa. Ai có cách nào cài thêm font hay load lại firmwaer cũ ko giúp tui với.

Kojiro

Super V.I.P
Hôm nay update len firmware mới thì danh bạ ko hiển thị được tiếng Việt nữa. Ai có cách nào cài thêm font hay load lại firmwaer cũ ko giúp tui với.

Vậy chắc là bạn đã up trúng fw Châu Âu hay fw nào đó ko hỗ trợ Tv rồi, bây giờ ngoài cách chép font TV (ko hay lắm) thì bạn phải chạy lại fw hỗ trợ tiếng việt thôi.

Để làm được điều này trước tiên bạn NSS để chuyển code sang ngôn ngữ TV, hướng dẫn dùng NSS để chuyển code và code Tv tại đây -> http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20657.
Code TV cho N82 RM-313 là 0551541: VIETNAM

Sau khi đổi code bạn có thể up fw bình thường, fw sau khi đổi code sẽ có hỗ trợ tiếng việt cho bạn!

Thân!

Kojiro

Super V.I.P
Nhân tiện cho hỏi firmware mới nhất của N82 là gì? Cảm ơn.

Để xác định fw của máy thường chúng ta dựa vào code. Code của máy thường nằm trên miếng dán có số IMEI sau pin. Tuy nhiên đó là code mặc định, có thể có máy đã thay code, vì vậy để chắc ăn :p bạn dùng NSS (theo link của bài trên của mình) kiểm tra xem máy bạn đang dùng code gì, rồi vào trang này, điền code vào ô "Enter your product code" rồi bấm Go, nó sẽ báo fw mới nhất của code máy bạn là mấy? Nếu trùng với máy bạn thì khỏi up, nếu lớn hơn thì up. VẬy thôi à!

Thân!

skyraider84

thời điểm này giá cả cũng mềm hơn trước rồi , mình nghĩ bạn nên quất em N73 ME đi , vừa chụp ảnh đẹp , nghe nhạc chuyên nghiệp , s 60 3rd cũng đã có khá nhiều phần mềm .... còn đắn đo gì nữa hả bạn ?? N-70 xưa rồi , mua về ...hối hân đó :)

Kojiro

Super V.I.P
Nhgng ý kiến trên chắc giúp bạn biết nên mua con nào là ngon rồi hen! Mình kết thúc chủ đề tại đây nhé!

Chỉnh sửa cuối:

nofear

[Guide] Update Nokia N95 8GB Product Codes

Hướng dẫn cập nhật Product Codes cho N95-2 8GB.

Product Codes là gì? Nokia đánh dấu sản phẩm của mình bằng product codes theo từng quốc gia. Tương ứng với mỗi product codes, firmware sẽ khác nhau. Ví dụ, product codes của Singapore, firmware sẽ có language English, tiếng Hoa; và Nokia map sẽ có sẵn map tại Singapore. Tương tự với product codes tại VN firmware sẽ có Tiếng Việt thay cho tiếng Hoa.

Do đó nếu bạn muốn thay đổi Font mặc định trong firmware, bạn có thể thay đổi Product Codes và update lại firmware.

Nokia N95 8GB Product Codes
* 0550348: FRANCE
* 0550352: ALPS
* 0549487: EURO1
* 0550359: EURO2
* 0550370: TURKEY
* 0550372: SCANDINAVIA
* 0550373: BALTIAN
* 0550798: RUSSIAN
* 0550799: UKRAINE
* 0550800: BELARUS/MOLDOVA
* 0550375: CIS, Bulgaria
* 0550378: EURO3
* 0550379: BALKANS
* 0550801: GREECE, CYPROS
* 0550802: ISRAEL
* 0555180: SINGAPORE
* 0555181: MALAYSIA
* 0555187: EMERGING ASIA
* 0550455: INDONESIA
* 0550454: NEW ZELAND
* 0550453: AUSTRALIA
* 0550459: THAILAND
* 0550457: VIETNAM

Để thực hiện việc thay đổi này, trước tiên bạn phải download 2 phần mềm sau và cài đặt vào PC hoặc laptop của bạn: Nemesis Service SuiteNokia Software Update.

Thực hiện:
1. Kết nối phone của bạn vào PC hoặc laptop, cài đặt tất cả softwares, drivers cần thiết cho phone. Lưu ý là phải chọn kiểu kết nối là PC Suite và PC bạn phải có PC Suite mới nhất dành riêng cho N Series.
2. Chạy Nemesis Service Suite, click vào nút "Scan new device" nằm ở góc phải trên của cửa sổ chương trình.
3. Click vào icon "Phone info"
4. Click nút "Scan"
5. Thay đổi Product Code, chọn 1 số theo danh sách phía trên và chọn "Enable".
6. Click nút "Write" phía dưới để cập nhật code mới. Sau khi click nút Write, để kiểm tra, bạn có thể nhấn vào icon "Flash" cạnh "Phone info" rồi chọn "Scan". Khi đó ở phần textarea sẽ hiện ra như sau cho code Vietnam:
Mã:
------------ Product Info ------------
Code:  0550457
7. Đóng Nemesis Service Suite, và chạy Nokia Software Update
8. Chạy Nokia Software Update để flash lại firmware cho phone. Lưu ý rằng trong lúc flash ko được rút cable ra, ko được tắt máy tính, phone phải đầy đủ pin để thực hiện việc flash, profile phải chuyển về General Nếu bị một trong các điều trên thì tôi ko bảo đảm phone của bạn có bị hỏng hay ko.
9. Sau khi flash xong, chiếc phone của bạn đã hoàn thành nâng cấp :) Xin chúc mừng. :)

Caution: DO AT YOUR OWN RISK!!!

Cả quá trình trên được thực hiện trên chính phone N95 8GB của tôi. Không khuyến khích thực hiện trên những chiếc N95 8GB NAM có xuất xứ từ Mỹ. Và đặc biệt, ko update với dòng N95 thường (N95-1).

P.S. mod nào thấy bài này có ích thì sticky lên dùm nha :D Thanks mod trước :D

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
cái này đã có mod post rùi bạn ơi

Cảm ơn bạn đã quan tâm! Mình cũng có bài nhưng dùng cho N95 thường,
lý thuyết thì N95 8 GB cũng làm như vậy đc luôn!

Bài này nói thẳng N95 8GB nên có thể chấp nhận đc! Dành cho các bạn dùng N95 8Gb được rõ cách change product ấy mà!

:D

nickyviet

cách khác: vào danh bạ>chọn số cần add> option> use number > copy.
vào mess: bấm nút bút chì > chọn paste.
(cũng là copy với paste nhưng đơn giản hơn với ng hông bik trò copy bằng hold bút chì^^)

hic hic, N82 hok có nút bút chì thì sao đây ???

ThAngNgO_

bút thì ko có,chỉ có cách ghi ra giấy rùi type vào thui :D,đùa thui chứ ko có bút thì ko thể cop hoặc paste đâu bạn :)

Status
Không mở trả lời sau này.