• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

p0rtykjn

Vỏ xịn của N73 đủ các màu bây giờ có 300K thôi mà các anh. lên thế giới di đôngk ở thái hả mà mua. Nhưng nguyên nhân chưa chắc là do cái nắp đâu vì nó còn nhảy vào tận menu cơ mà:)) Máy em bị nhưng đi up firm cái là hết, chả thay vỏ j cả.

TGDD nó bán vỏ chính hãng hay là vỏ tàu dzỵ bạn?Nếu 300k thì cũng ổn đó nhỉ...Mình nghĩ nếu 300k chắc cũng là vỏ chính hãng rồi...Mà nếu vỏ xịn thì sao mình lại ko vào care của nokia để thay có phải hơn ko? :-?

Nào mình cùng đi xe buýt, mặc quần đùi rồi lên xe buýt, nào mình cùng đi xe buýt=D>=D>=D>=D>

ơ thế giới di động nó có quy định phải mặc quần đùi rùi đi xe buýt tới chỗ TGDD nó mới cho thay vỏ à?:p>:)

keduadoi

Đúng vậy, chả sao đâu.Em hỏi chút nếu format máy bằng *#7370# nhiều thì có hại gì ko vậy?Up firmware có coi như là format lại một lần ko?

dienxuanpham

Tai nghe Bluetooth Stereo cho N73ME?

Tết đến rồi muốn mình sắm con tai nghe Bluetooth stereo cho N73ME của mình nhưng băn khoăn không biết N73ME có hỗ trợ A2DP không? Nếu máy hỗ trợ A2DP thì mua tai nghe nhãn hiệu gì ? Tiện thể cho mình xin giá của tai nghe luôn. Mod, member nào biết thì chỉ giùm mình với :D

ThAngNgO_

ti tỉ loại bạn ơi,bạn cứ ra hàng check coi thích cái nào,tàm 800k-1000k là ok rùi :)

ThAngNgO_

chẳng hai j cả bạn à.chỉ hại bàn phím và ngón tay thui,mỗi lần up fm là 1 lần cài lại máy,bạn có thấy hại sức khỏe ngồi cài hông :D.đùa thui chứ dang bt thì re fm làm gì hả bạn,có bản mới thì up,dùng lỗi thì up,còn buồn tay mà ko bít làm j thì cũng có thể up:))>:)

HoangKy

Tôi nghỉ có thể bạn lúc vô chương trình trong c: đó.
Trong E: mới chính thức là chổ chứa lớn nhứt.

ngocminhdl

n91 không update Firmware được!

Các bạn ơi ! mình đang dùng con n91 . mình kiềm tra thì nó như vầy : V 2.10.013 .-22.9.06 - RM43 - N91[ 54.01]. không biết có cần update Firmware mới nữa không . mình cũng tải NSU về rồi , nhưng khi chạy ứng dụng thì toàn là báo lỗi mất kết nối mạng , hoặc kiểm tra tường lửa ,trong khi mình vẫn đang lên mạng bình thường ! bạn nào biết giúp gùm mình với nhé , Thank các bạn trưốc !

ngocminhdl

Sorry

mình xin lỗi nhé ,mình cài sai ngày trong pc , chỉnh lại thì kết nối với phần mềm được rồi . nhưng khi đang cập nhật thì có cuộc dt đến ,mình đã tắt không nghe và vẫn thấy bình thường ,lúc đó đang cập nhật được khoảng 8MB , nhưng sau đó pc báo mất kết nối dt ! và vẫn đng cập nhật bình thường , bạn nào đ bị sự cố như vầy rồi góp ý cho mình với ! mình lo quá ! cám ơn các bạn rất nhiều !

dienxuanpham

ti tỉ loại bạn ơi,bạn cứ ra hàng check coi thích cái nào,tàm 800k-1000k là ok rùi :)

Thì ai chả biết thế nhưng quan trọng là nó có hỗ trợ A2DP không thì mới mua, chứ không hỗ trợ thì mua làm gì cho phí tiền hả bạn. Ai có kinh nghiệm mua tai nghe Bluetooth Stereo rồi thi giúp mình với.

Kojiro

Super V.I.P
Make fonts by “tự tui”!!!

Mình mới đọc được 1 bài hướng dẫn tự mình làm font, xin chia sẻ cho a e, nếu a e biết rồi thì bỏ qua nhé! :D

Trước tiên install cái Font Router này nhé. Sau đó download FontCreator (mình up phía dưới nhé)
Các bạn cùng cần phải có bộ font chuẩn của Nokia, download phía dưới luôn nhé!
Sau khi cài đặt FontCreator, hình nó đây. Bản dùng thử thôi, không tìm đc "ấy". Trong file cài đặt có nhưng sử dụng không được :p

Các bạn mở font Nokia Hindi S60 regular font (nohindsnr60.ttf), và font của PC bạn muốn dùng. Ví dụ, dùng font “Courier New Bold” nha

Bạn nhấp vào bộ font Courier New Bold, nh â ấ n Ctr + A (chọn hết), nhấn chuột phải chọn Copy. Sau đó qua bên font chuẩn của nokia (nohindsnr60.ttf), chọn hết rồi Paste đè lên nhé!

Sau đó, vào Tools/AutoNaming…/ đặt tên xong rồi Next/Finish.

Tiếp theo, vào File/Save as -> chọn đường dẫn là xong!

Xong nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Đây là font thư pháp của PC mình làm để đưa vào con N73, nhìn nhỏ xíu à! Đứng chê nha, thí nghiệm mà! :D

- Hình chụp khi dùng font thư pháp mới làm!

- Hình chụp font thường vẫn sử dụng!

Chỉnh sửa cuối:

zxc123

Chèn số đt vào SMS?

Máy của em là Nokia N81-2GB. Các bác cho hỏi làm sao mình có thể chèn số điện thoại từ contact list khi mình soạn tin nhắn. Cảm ơn các bác.

devil13

no.. theo mình nghỉ thì bạn này muốn chèn số điện thoại vào phần text sms...uhm...bạn sử dụng cây bút chì trên máy điện thoại....muốn chèn số đt nào dùng bút chì copy cái số đó rồi paste vô phần text sms...

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi sao không download được thế

Bạn đã nhấp Thanks thì bạn đã nhìn thấy link, đúng k?

Bạn cứ nhấp vào down bình thường, nếu bạn dùng IDM thì khi cái bảng bắt link hiện lên, bạn cứ nhấp down load sau đó nhập Acc là PDAVIET và Pass là pdaviet là down được à!

Thử lại nha bạn!

skyraider84

công nhận là N-82 xuống giá wa' nhanh , trang web nơi mình ở , giá trong 1 tuần giảm liền 50 dola , khủng khiếp :) . Không biết N-95 8gb có kết hợp N-gage trong đó không nhỉ ?

ThAngNgO_

mình xin lỗi nhé ,mình cài sai ngày trong pc , chỉnh lại thì kết nối với phần mềm được rồi . nhưng khi đang cập nhật thì có cuộc dt đến ,mình đã tắt không nghe và vẫn thấy bình thường ,lúc đó đang cập nhật được khoảng 8MB , nhưng sau đó pc báo mất kết nối dt ! và vẫn đng cập nhật bình thường , bạn nào đ bị sự cố như vầy rồi góp ý cho mình với ! mình lo quá ! cám ơn các bạn rất nhiều !

kiểm tra lại cap đi bạn nhé :-??

antonixic

cách khác: vào danh bạ>chọn số cần add> option> use number > copy.
vào mess: bấm nút bút chì > chọn paste.
(cũng là copy với paste nhưng đơn giản hơn với ng hông bik trò copy bằng hold bút chì^^)

Status
Không mở trả lời sau này.