• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Hungpdahl

Well-Known Member
Bạn nâng câp onle hay bằng Box.Nêu onle thì co khả năng như vậy,dùng Box để fix lại nhe.Chuc bạn thành công.

leduchanh

Em nâng cấp Online dùng Nokia Software Updater. Bác cho hỏi nâng cấp dùng Box là thế nào? Thanks!

duylong187

cho em hỏi cái .. sao cái n95 8gb của em ko có rung là sao nhỉ .. mặc dù là máy mua mới ... đã chỉnh vibratin on rồi .. máy made in finland luôn

Mình nghĩ có 2 cách:
1. Lấy tay đập mạnh vào thân máy, sau đó vào profile thử lại xem có rung chưa, vì có thể chấu tiếp xúc của cục rung trong máy không ăn=D>
2. Đem đi bảo hành tại chỗ bán nếu còn hạn bh:-??
3. Update firmware lại vì có khả năng os của máy bị lỗi gì đấy. Có thể format lại thử trước bằng lệnh *#7370# pas=12345

duylong187

Minh da lam nhu cach tren nhung ko hieu sao chi con 50s nua la Finish thi bong nhien DT ngu luon. Lay ra khoi dong thi chi thay Rung len 1 cai va den ban fim tren sang, con lai tat ca deu ko len. Mong moi nguoi giup do con N95-8G toi nghiep cua E

Bạn đã thử bấm format máy bằng cách bấm giữ luôn 4 phím là : power+*+3+Send chưa? nếu chưa thì thử vọc chơi xem sao.
Cách này không mới nhưng biết đâu hên xui lại được, vì như Korjo đã nói khả năng update firmware không thành công thì phải đi BH rất cao:-?? Chúc bạn thành công;;)

nbgchau

Mình đã download flash file của Nokia N95 8G từ trang soft4mobi rồi, nhưng không biết cách nào up cho con N95 8G của mình, bạn nào biết xin chỉ dùm. Rất cảm ơn

sayonara386

cho em hỏi cái .. sao cái n95 8gb của em ko có rung là sao nhỉ .. mặc dù là máy mua mới ... đã chỉnh vibratin on rồi .. máy made in finland luôn
Mình cũng từng bị vậy, nhưng phát hiện ra là nó không rung đúng lúc mình cắm sạc cho nó. Rút ra thì nó vẫn rung như thường :)

devil13

uhm thêm product code ne...
0557980 :hong kong china
0557978 :taiwan
cho những bạn có nhu cầu về bản tiếng hoa như mình ^^

binhk88

Gmail trên E61i

Mấy hôm nay mình không thể nào check gmail bằng E61i được, mặc dù check trên PC thì ngon lành. Có ai dùng E61i mà bị giống mình không?

NguyenTu

Super V.I.P
bạn vào contact chọn tên người muốn chèn số vào tin nhắn, ấn option rùi chọn send (gần cuối) sau đó chọn via text mess.. là có số trong tin nhắn ngay. sau đó chọn gủi cho người nào là ok

Chính xác phải là Send Business card/via text message mới đúng chứ bạn??

nguyenvansang

Well-Known Member
Có 1 cách khá hay nữa là xài Xung điện(Mình đang học khoa điện tử nên biết chút thui) Bác kẹp 2 chân ngoài cùng của thẻ nhớ vào đôi kẹp nguồn. Đang ko có điện bác tăng đột ngột lên 220v = cách dùng công tắc=> rùi tắt ngay đi=> thẻ nhớ của các pác có thể về như lúc xuất xưởng ngay :)). Khả năng thành công là 25% (như cách cấp cứu người mới chết = xung điện đó các bác:p)

ktakta

N73ME bị hư loa ngòai

Đang chơi game trên N73 thì thằng con nó lại ngậm vào loa ngòai ở phần trên tai nghe, sau đó tui lau chùi thì mất tiếng luôn, chỉ coǹ nghe tiếng hơi nhỏ của loa ngòai dưới cùng(chỗ nói chuyện). Ai biết cách sửa nó không ? Không sửa dc chắc đem ra ngòai nokia care quá, hết hạn bảo hành rồi, ai có thể cho biết giá của loa ngòai đó không?

Cám ơn nhiều

ktakta

chọi xuống đất thử vài phát coi có hết mát dây không (để cao cỡ 1m rồi thả rơi tự do...) máy tui bị mát cái camera thường làm thế, hoặc cầm gõ gõ mạnh vào tường. Không được nữa thì móc $ ra thôi :D

vỡ ra thì làm sao

CongVoi

Super V.I.P
chọi xuống đất thử vài phát coi có hết mát dây không (để cao cỡ 1m rồi thả rơi tự do...) máy tui bị mát cái camera thường làm thế, hoặc cầm gõ gõ mạnh vào tường. Không được nữa thì móc $ ra thôi :D

Trùi nghe bạo lực thế.Theo cách này của bạn không những loa không sửa được lại còn cho cả con máy đi nhập tiệm đò cổ luôn mất :|:|:|:|:|

ptnmylove

ơ hay, máy tui bị hư vẫn thường sửa như thế. Không chịu thì thôi vậy...giúp cho mà còn...

nguyenpa

Super V.I.P
chắc loa vô nước nên đem ra ngoài cho họ vệ sinh, nếu ko hết thì thay thôi, loa ở ngoài rẻ hơn trong hãng nhiều, chất lượng tương đương ~ 50k :D

ktakta

chắc loa vô nước nên đem ra ngoài cho họ vệ sinh, nếu ko hết thì thay thôi, loa ở ngoài rẻ hơn trong hãng nhiều, chất lượng tương đương ~ 50k :D

thank, có thể dùng máy sấy tóc không ?, sấy cho khô

Status
Không mở trả lời sau này.