• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tonytrung235

các bác có bị gì ko ... format ố E trên điện thoại 1 phát là đựoc ngay mà .. e đây format 2-3 lần rồi ... ok mà ...
vao tool=> utilites => Memory

option => format mas memory là xong mà ...

có gì đâu mà ko đựoc... e đây cũng xài n95-8gb

longs

Bạn có test thử LANDSCAPEPRO chưa,mình thấy nó xoay được đó nhưng 0 có CRACK nên nó chỉ cho chạy thử thôi,bạn tìm hiểu thử coi nếu được thì share cho mình với ha...

Với lại cách bật đèn Flash làm đèn pin cho 5700 hôm bữa mình làm được rồi nhưng sau khi Format xong thì cách đó 0 xài được nữa rồi,chụp tấm hình xong way wa thì 0 sáng nữa,làm 10 lần thì chỉ sáng được 1 lần thôi,còn lúc trước thì lúc nào cũng sáng hết.Bó tay !!

Mong bạn giúp đỡ !!
:((8-|
THANKS !!!

mrtien169

Hiện nay e đã có data của Đà Nẵng rồi, nhưng làm sao để nó hiện lên PM đây (cóp vào thư mục nào đó). Thanks a........

Chỉnh sửa cuối:

namhunghihi

Bạn có test thử LANDSCAPEPRO chưa,mình thấy nó xoay được đó nhưng 0 có CRACK nên nó chỉ cho chạy thử thôi,bạn tìm hiểu thử coi nếu được thì share cho mình với ha...

Với lại cách bật đèn Flash làm đèn pin cho 5700 hôm bữa mình làm được rồi nhưng sau khi Format xong thì cách đó 0 xài được nữa rồi,chụp tấm hình xong way wa thì 0 sáng nữa,làm 10 lần thì chỉ sáng được 1 lần thôi,còn lúc trước thì lúc nào cũng sáng hết.Bó tay !!

Mong bạn giúp đỡ !!
:((8-|
THANKS !!!

LANDSCAPEPRO cái này mình cũng đã thử rồi bạn à. Nếu bạn thích pm nick chat cho mình mình send cho bản Đặc Biệt hehe. Còn chuyện đèn flash thì chác chắn do bạn xoay không đúng chứ không liên quan đến format máy đâu. Nick chat mình nè: kiepngheo_luonbenanh@yahoo.com chỉ có send bằn cách này thui chứ qua email mình chịu nha!!! :D

Máy em bị mất tai nghe và cái tai nghe của N82 nghe cũng chán quá các bác có thể tư vấn xem N82 dùng tai nghe gì là hay nhất không?Em nghe nói là dùng tai nghe E838 của sony.Em nhờ các bác chỉ giúp

Bạn mua tai sony inbud đó, giá 150K nhưng chỉ dùng phần 3.5, còn ở HN thì ra Lê Duẩn làm cái tai sony TQ 70K nghe cũng rất phê:)

toan1101

rốt cuộc đem lên NOKIA CARE cài font để đọc web tiếng việt

sao khi bị hành nữa ngày

kết quả là con số 0 , vẫn ko đọc đc

đem hỏi nó sao N81 đọc đc , Ê61i đã cài font sao đọc ko đc

câu trả lời là : " tại N81 có tiếng việt , Ê61i ko có tiếng việt , nên ko đọc đc "

ngtammy

3250 bị rớt xuống đất

Em co con 3250 bị rớt xuống đất bây giớ nó bị liệt các phím nghe nhạc camera chỉ quay được một bên là chụp được còn bên kia thì bó tay không có cảm giác gì hết quay sang nghe nhạc thì không được rung đo thì vẫn tốt nhưng không rung được. Em tháo ra chùi socket rồi mà không được đi mua dây nguồn về thử nhưng mua không có (botay.com).bác nào biết chỉ giúp em với:((.thank

tal0v3t

cái nì có lẽ ko phải do đứt dây nguồn đâu bạn ...........có lẽ phần cảm ứng từ của máy đã die...xui cho bạn.......mình dùng 3250 mà...ném chó mấy lần có làm sao đâu...vẫn dùng ngon như thường

namhunghihi

Mình cũng bị như bạn vậy đó Slick bây giờ sign in không được nữa .. Bây giờ chuyển sang IM+ mà dùng bạn à. Slick bị lỗi rồi hay sao ý:D:D:D

Đọc tên topic " rớt xuống đất" đã định nói là.. nhặt lên dùng tiếp rồi :)) làm gì có liên quan đến cảm ứng gì ở đây á? Mang ra tiệm đi thoai, chắc nó gãy hoặc lệch than mấy phím rồi:|

Anhtoitb

3250 vốn nổi tiếng là cục gạch ném gà gẫy chân mà của bác mới rớt xuống đất đã bị vậy thì tội quá. Bác mang ra hiệu để người ta kiểm tra giúp xem có đúng là lệch các than phím hay không?

Cách lấy lại unlock code trên S60:)

Nhiều khi bạn thay đổi lock code của chiếc điện thoại bạn đang sử dụng và không thể lấy lại code trừ khi format máy. Nhưng giờ đây bạn có thể yên tâm với cách làm sau:)

- Yêu cầu: Bạn phải có một chiếc điện thoại khác giống như chiếc điện thoại bị mất lock code hoặc chí ít hai máy phải sử dụng cùng một loại thẻ nhớ, cùng hệ điều hành.
- Tháo thẻ nhớ của máy mất unlock code ( gọi là máy 1 nhá ), cắm sang máy còn lại ( máy 2 đi :D ).
- Trên máy 2 với thẻ nhớ của máy 1, cài phần mềm FExplore hoặc Xplore bản mới nhất thì càng tốt.
- tạo thư mục E:\System\Recogs và chép file the-nokia-unlock.mdl được đính kèm phia dưới vào thư mục đó.
- Tháo thẻ nhớ từ máy 2 và cắm lại vào máy 1, đợi 120 giây để cho fiel vừa chép hoạt động.
- Tháo pin và tháo thẻ nhớ của máy 1 ra sau đó lắp lại pin vào máy 1. Bật máy lên. Lúc này code của máy đã trở về mặc định là 12345 rồi đó.

Mình không chắc cách này thành công hết trên cả dòng S60 nói chung. Các bạn test hộ nhé:)
Nhắc các bạn là cách này chỉ áp dụng cho các máy có thể tháo thẻ nhớ ra mà không cần tắt máy ( hot swap ).

LyT4mHo4n_ LeD Mobile

Chỉnh sửa cuối:

MrSky12

em liều mạng làm theo hướng dẫn ồy.làm 2 lần thì ko đc cả 2.sau khi lắp thẻ vào máy 1 thì máy load đc mấy s rồi tắt luôn.bật lên vẫn thế.mấy điều kiện bác đưa ra đều đủ cả.2 con N73 thường y hệt nhau.ko đc

vanchinh

xin giúp đỡ về 61i

mình đang sài con 61i mà không biết cách để kết nôí với wifi có bạn nào biết cách chỉ mình vơí.xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.