• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

mobviet

đúng rùi đó bạn, mình cũng úp lên như bạn nhưng rất chậm và chụp ảnh rất tệ.
Bạn mang ra nokia care nhờ chạy lại PM cũ thui.

nhgiang_cva

0550094 là code của mình. Theo bảng mã code là: N81 2gb Silver Vietnam.

Chắc là phải đổi sang code châu âu mới up được. Nhưng mà chỉ sợ đổi code xong, ko đổi lại được, làm mất warranty thì chết.

Các đại ca tiếp tục giúp em. Thanks for all the replies so far.

vokhang

0550094 là code của mình. Theo bảng mã code là: N81 2gb Silver Vietnam.

Chắc là phải đổi sang code châu âu mới up được. Nhưng mà chỉ sợ đổi code xong, ko đổi lại được, làm mất warranty thì chết.

Các đại ca tiếp tục giúp em. Thanks for all the replies so far.

cứ đổi sang code châu âu và up thử đi bạn.. đổi đi thì phải đổi lại được chứ. cứ tự tin.:D

vokhang

Em up online = phần mêm firmware 3.0633.69.00 cho E 61i, chả hiểu sao up xong máy chạy chậm hẳn. Có bác nào biết tại sao và cách giải quyết không, vui lòng chỉ cho em với.
Tks all.

khi úp xong bạn 4mat máy luon đi nhé. vì nó sẽ có 1 số phần mềm cài sẵn vào firmware mà mình cũng ko dùng đến. remove tất cả xem sao bạn.

nhgiang_cva

Result: đã up thành công lên v20.0.056. FP2, va nhiều tính năng khá hay. Thanks mọi người đã giúp đỡ. Em đã biết nhiều hơn 1 chút về Symbian. Hehe.

Ps: em hỏi thêm 1 chút: cái product code sau khi upgrade FW xong rồi, đổi lại thành cái cũ, có vấn đề gì ko? Sau này muốn downgrade xuống bản cũ, chắc là đổi về code cũ, rồi dùng NSU để downgrade thôi nhỉ?

vokhang

Result: đã up thành công lên v20.0.056. FP2, va nhiều tính năng khá hay. Thanks mọi người đã giúp đỡ. Em đã biết nhiều hơn 1 chút về Symbian. Hehe.

Ps: em hỏi thêm 1 chút: cái product code sau khi upgrade FW xong rồi, đổi lại thành cái cũ, có vấn đề gì ko? Sau này muốn downgrade xuống bản cũ, chắc là đổi về code cũ, rồi dùng NSU để downgrade thôi nhỉ?

nếu thank thì kick nút thanks để tỏ tấm chân tình bạn nhé :D. ban up cong rồi thì đổi product code lại bình thường. ko ảnh hưởng gì hết. nhưng mà NSU dùng để úp firmware. chứ không có downgrade bạn nhé. nhưng chẳng ai úp xong mà lại muốn down về đâu. vì firmware mới bao giờ cũng fix những lổi cũ, và sẽ có thêm ứng dụng mới.

vokhang

Mấy anh cho em hỏi.Reintall lại bằng cách nào.Dùng ct gì ạ.Em xài NSU ko cho Reintall.

được mà bạn. nếu bạn dùng NSu để update, và firmware của bạn là mới nhất thì NSU vẫn cho bạn reinstall mà.

jaychan

Lỗi của sim !

không biết ai có bị trường hợp như mình ko , mình dùng sim Mobifone , ko bít sao mà mình gửi tin nhắn gửi hoài không đi , mình tưởng máy mình bị lỗi nên thử dùng sim khác thì gửi đi cho nên mình lấy sim bị lỗi bỏ vào máy khác cũng gửi kô đi lun , có nghĩa sim có vấn đề , không bít có ai gặp trường hợp như mình , có cách khắc phục thì chỉ mình với , mình muốn gọi tổng đài hỏi nhưng kô bít số

Kojiro

Super V.I.P
không biết ai có bị trường hợp như mình ko , mình dùng sim Mobifone , ko bít sao mà mình gửi tin nhắn gửi hoài không đi , mình tưởng máy mình bị lỗi nên thử dùng sim khác thì gửi đi cho nên mình lấy sim bị lỗi bỏ vào máy khác cũng gửi kô đi lun , có nghĩa sim có vấn đề , không bít có ai gặp trường hợp như mình , có cách khắc phục thì chỉ mình với , mình muốn gọi tổng đài hỏi nhưng kô bít số

Tổng đài mobifone số là 18001090.

phuong87

trước tiên kiểm tra coi còn tiền ko nhe.hi thứ 2 nên coi lại số trung tâm tn của mobi
Tại miền Bắc : +84900000012
Tại miền Trung : +84900000012
Tại miền Nam : +84900000018 , +84900800019

thứ 3 có thể do mạng bận.thứ 5 đi lại tổng đài kiểm tra cái sim là chắc ăn.hihi

chúc thành công nhe

jaychan

uhm , thì ra cái trung tâm tin nhắn của mình là 12 (miền Bắc) mà mình kô bít cám ơn bạn nhìu nha

dinhhaiyt

Có cách nào khôi phục lại danh bạ?

Thằng bạn em nó nghịch dùng lệnh *#7370# Format lại máy.Giờ hơn 1000 danh bạ của em mất tiêu,có bác nào chỉ em cách khôi phục lại danh bạ vơi.E xin cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
Thằng bạn em nó nghịch dùng lệnh *#7370# Format lại máy.Giờ hơn 1000 danh bạ của em mất tiêu,có bác nào chỉ em cách khôi phục lại danh bạ vơi.E xin cảm ơn

4mat máy thì bó tay bạn à! Nếu bạn có backup hay còn lưu trong sim thì may ra, không thì... :(

dinhhaiyt

Hic,vậy thì e tiêu rồi.Ngày trước e đọc trên diễn đàn thấy có khôi phục được tin nhắn,liệu danh bạ có cơ hội nào ko bác

kaizuki

1 khi đã làm cái đó thì coi như ko kéo lại dc đâu , nên khuyên anh em nên cho vào Sim máy thì an toàn hơn . Khogn6 thể cứu chứa

MinhThang

Manager
Hic,vậy thì e tiêu rồi.Ngày trước e đọc trên diễn đàn thấy có khôi phục được tin nhắn,liệu danh bạ có cơ hội nào ko bác

Vậy có ai biết cách khôi phục lại những tin nhắn bị xóa mất không nếu có thì viết 1 bài cho anh em tham khảo.Lúc trước mình vô tình xóa mất cái tin nhắn mà 3 năm nay mất ăn mất ngủ đêm nào cũng mơ thấy tn chưa bị xóa.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy có ai biết cách khôi phục lại những tin nhắn bị xóa mất không nếu có thì viết 1 bài cho anh em tham khảo.Lúc trước mình vô tình xóa mất cái tin nhắn mà 3 năm nay mất ăn mất ngủ đêm nào cũng mơ thấy tn chưa bị xóa.

Nếu máy bạn chưa 4mat thì hack phone sau đó truy cập vào thư mục tin nhắn trên máy (trong C:/private/1..484b, nhớ không kỹ lắm :D). Bạn mở từng file tỏng các thư mục từ 1-9, a-e để đọc các tin nhắn trong đó, hơi lâu à nha, 3 năm rồi mà.

nouvu2372

Có 1 chút thắc mắc

máy 81 của mình sau khi up fireware liên bản 20.0.056 thì cài mấy chương trình không được mặc dù đã hack nay mình muốn up lại fireware cũ nhưng không biết phải làm sao,bạn n2o có kinh nghiệm thì giúp mình với=D>

Status
Không mở trả lời sau này.