• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Xem video = core thì hình tiếng chạy ko khớp tý nào cả. Đã test thử rồi! XEm Divx thì lâu rồi ko có coi nhưng chắc nó hỗ trợ thêm định dạng mà SmartMovie ko thể chơi được như Divx50 chẳng hạn

Kojiro

Super V.I.P
Mình sử dụng Nokia Software Updater để update FW . Mình nghĩ nó đã down FW về và ở chỗ nào đó của ổ C nhưng hok biết nằm ở chỗ nào vì mình cần tìm và giữ lấy nó đề phòng cần up lại FW vì sắp tới máy của mình sẽ cài lại win nên sợ mỗi lần up FW sẽ phải down lại như thế thì lâu quá

Hồi đó có lấy 1 lần để lưu mà quên mất ở đâu rùi. Search cũng k thấy, theo mình nhớ thì nó nằm trong C:/Documents and Settings/... rồi có Nokia gì đó, bạn nên search trong khu vực này, từ khóa là "RM-theo máy bạn". Tìm ra nhớ báo mình luôn nhé (làm tư liệu). À nhớ bật chế độ xem được file ẩn trên PC nhé, nó là folder ẩn.

eragon8687

Nokia E 61i loa trong nhỏ

Em E 61i của em đang chạy bình thường , hôm qua táy máy em up len fw 3.0633.69.00 thì loa trong của em rất bé, đi ngoài đường không nghe được cái gì cả. Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ em cái ah
E cảm ơn :D

vnsuluoc

Symbiban hay Windows mobile??

Xin chào mọi người!!
e đang phân vân là kô biết nên chọn E90 (symbian ) hay Htc Touch Pro ( Windows mobile).
Nhu cầu chính của em là : vào mạng, xem phim , nghe nhạc, đọc truyện, và chơi game, chat.
E biết nhiều đại cao thủ trong diễn đàn Nokia là bậc thầy và có nhiều kinh nghiệm với các hệ điều hành khác nhau.
Theo các cao thủ, thì nếu so sánh Symbian và Windows moible thì điểm mạnh yếu ở đâu ạ.
Mong được nghe y kiến của các cao thủ.
Xin cảm ơn và chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

tlong_hau

Chọn HTC đi bạn: nếu như sở thích của bạn là thế thì đúng là HTC với lại nó đang là mốt đóa
mình đã từng dùng windows mobile ( dùng 02 và dùng n73 là symbian) thì đánh giá như sau:
xét về điểm mạnh thì windows mobile hơn hởn đối với Symbian nhưng sử dụng khó hơn so với Symbian. Nhưng windows mobile về độ ổn đinh lại ko bằng Symbian. windows mobile có nhiều ứng dụng hơn . Nhất là về internet là thế mạng của nó .Tốc độ của HTC hơn hẳn E90 nên chạy ứng dụng rất lụa ....
Về nghe nhạc thì HTC ăn đứt E90 ( E90 ko được hỗ trợ gì về nghe nhạc ) trong khi HTC có windows media của windows mobile 6
còn nhìu nữa nhưng mình bận tí có gì bạn cứ hỏi mình sẽ phân tích nữa hehee

tlong_hau

Mình vào pda.vn tới trang chon kinh connect thì nó báo như vậy là sao mấy bạn ? Mình sài N95-2

Mình bị giống hệt bác này mặc dù đã chỉnh trong realplayer :( chand ghê

recamaiyeu

VoIP cho Nokia E51

Mấy anh chị có ai biết cách thiết lặp gọi VoIP có thể gọi bằng thẻ Ring voiz trên E51 không giúp em với em bó tay với khoảng nay2

tlong_hau

Các bác xem hộ em quả Pin cho N73 này

Các bác đã từng dùng loại BM-6P. Cho em ý kiến về quả Pin này ( tất nhiên ko phải là hàng chính hãng)
Em mua lại của 1 người quen . Anh í bảo là hàng xách tay từ HungGary ... nên Mua lại về dùng ( pin mới chưa dùng). Nhưng chưa dám dùng vì hok biết chất lượng thế nào ( anh í bảo ko thích thì đem chả anh í cũng được nên tham khảo các bác trước gùi mới dùng: )

các bác ai biết qua loại này thì cho em í kiến nhé
à nếu nên dùng thì Pin mới ( chưa dùng lần nào) thì mấy lần đầu nên xài thế nào để pin được tốt
cảm ơn cả nhà

boredom293

cài JRE rùi cài cái J2MEwirelessToolkit vừa giả lập dc các pm .jar vừa mò mẫm lập trình dc

toan1101

Vấn đề WiFi trên điện thoại?

tình hình là đang xài con I-O DATA AirPort WN - G54/R2

đang xài bình thường với 2 con laptop , ko có vấn đề gì cả . có điền số DNS ,đang xài mạng FPT

giờ mới mua đc cái đt Nokia E61i N81 , lấy em nó ra mở wifi lướt web chơi thì nó thông báo 1 câu " Web : No gateway reply . "

trong khi ra quán cafe , chỗ làm , nhà bạn , ..... lấy cái E61i N81 ra xài bình thường ,ko bị cái thông báo như đang ở nhà .

các bác hướng dẫn em chỉnh sao để cái đt lên web đc nhé

theo em nghĩ là phải điền số DNS trên cái nokia

em cám ơn nhiều nhé

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là đang xài con I-O DATA AirPort WN - G54/R2

đang xài bình thường với 2 con laptop , ko có vấn đề gì cả . có điền số DNS ,đang xài mạng FPT

giờ mới mua đc cái đt Nokia E61i N81 , lấy em nó ra mở wifi lướt web chơi thì nó thông báo 1 câu " Web : No gateway reply . "

trong khi ra quán cafe , chỗ làm , nhà bạn , ..... lấy cái E61i N81 ra xài bình thường ,ko bị cái thông báo như đang ở nhà .

các bác hướng dẫn em chỉnh sao để cái đt lên web đc nhé

theo em nghĩ là phải điền số DNS trên cái nokia

em cám ơn nhiều nhé

Mình cũng thế, ở nah2 có wifi mà chẳng dùng được. toàn ra cafe lên net ko à, nó cũng "No gateway reply" dù search ra :( Bó tay.

fick3n

Các bạn xóa filereserved.bin ở thư mục sau:
Mã:
C:/private/102072c4/reserved.bin

File này để dành cho FOTA update nên các bạn có thể xóa đi mà dế yêu ko bị trục trặc ji cả. E đã làm thử và máy N73 ME vẫn chạy ngon.
Chúc các bro tăng thêm dc 4,5Mb trống cho ĐT.

mình dùng N91, sao không tháy cái foder C:/private/102072c4/reserved.bin như bạn nói vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.