• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Trước hết mình xin lỗi vì đã tạo 1 chủ đề để xin ý kiến về 1 vấn đề đc xem la "xưa như trái đất của chúng ta".
Thực sự là mình đang rất là thắc mắc về cái việc cài GPRS cho máy của mình. Mình đang xài con N95-1 FW 30.0.0.15, hàng xách tay Singapore, mình đã thử đủ mọi cách từ gửi tin nhắn cho tổng đài (mình đã gửi cho nhìu tổng đài) đến việc lên trang chủ của MOBIFONE đăng kí trực tiếp, tất cả đều gửi tin nhắn báo hệ thống cài đặt cho mình và mình đã SAVE lại hết (nói chung tất cả đều ổn giống như trong hướng dẫn cài đặt), nhưng kết quả là khi kết nối thì máy cứ báo là "packet data not available, check network service". Vậy là sao ha các bác ? Hay là máy mình có vấn đề, mà theo mình bít thì cái này là do nhà cung cấp dịch vụ chứ ko phải do phần cứng của máy mà.
À quên, SIM của mình đã kích hoạt dịch vụ GPRS rồi nhé, mình gửi tin kích hoạt lần nữa thì tổng đài báo là "SIM của bạn đã đăng kí dịch vụ rồi, ko cần đăng kí nữa".
Xin các bác cho ý kiến giùm, ko có GPRS ko đăng kí hay up phần mềm gì đc cả !!!

Nếu Sim bạn đã đăng ký GPRS rồi thì bạn phải hủy đăng ký GPRS rồi đăng ký lại = con N95 thì mới hoạt động được.

KJR nói đúng đó, đã xài máy có WLAN rồi thì dùng GPRS làm gì nữa cho tốn tiền hở bạn?

IceBreaker

Hix, bít là vậy rùi, nhưng mà ko lẽ có gì lại phải ra quán nước hết sao. Ủa mà hủy cái đk GPRS cho SIM làm sao vậy ZENKI ? Chỉ mình với, phải lên web của MOBIFONE phải ko ?

nguyenquocbaao

mấy cái 5500 và 5700 này thì có ghi GPS nhưng toàn phải kết nối qua bộ GPS bằng BT thì phải.Thế thì có cũng như kg vì bộ GPS thì quá mắc tại việt nam

tal0v3t

hihi..Mobi nhiệt tình..gọi đến tổng đài bảo ng ta cắt cho free mà ..service thì Mobi nhất

huynhphan

sao ko thấy link vậy Kojirro

sorry.spam để thấy link.bò qua cho mình nhé..

QUÁ TUYỆT VỜI.THANKS BRO KOJIRO,ĐÃ NHẤN THANKS RỒI.NHƯNG VẪN MUỐN THANKS CHO BRO BIẾT.CÓ GÌ DEL DÙM MÌNH NHA.

Zenki

Super V.I.P
Hix, bít là vậy rùi, nhưng mà ko lẽ có gì lại phải ra quán nước hết sao. Ủa mà hủy cái đk GPRS cho SIM làm sao vậy ZENKI ? Chỉ mình với, phải lên web của MOBIFONE phải ko ?

Đúng rồi đó bạn. Lên web vào phần cài đặt tự động hủy đăng ký GPRS rồi sau đó đăng ký lại là được :D

hoangnet2004

Hỏi về camera phụ N93i

Tình hình là con N93i cua em bây giờ camera trước khi mở nó không hiện lên hình mà mình thử bấm nút chụp thì vẫn nghe thấy tiếng khi chụp, nhưng vào gallery cũng không thấy hình nào cả, Còn camera chính thì vẫn bình thường, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em là nó bị hư phần cứng hay firmware, cám ơn rất nhiều.

Thử mở camera chính rồi switch sang camera phụ xem sao. Cái này ko thể biết được lỗi cứng hay mềm thông qua bài viết của bạn được.

hoangnet2004

N93i không switch sang camera phụ được bác vì khi xoay màn hình thì camera chính hoạt động, không thể switch được, chỉ khi nào để vị trí máy bình thường thì mở được camera phụ hoặc xoay màn hình ngược lên trên thì mở phụ mới được, khi mở nó vẫn có option và exit , chụp thì vẫn nghe tiếng--- tội cái là không hiện hình mới khổ em,

huynhphan

Tình hình là như vậy:hôm qua làm trơn tru lắm,làm 1 phát ra ngay.hôm nay cũng làm y như vậy.Nhưng 4 5 lần đều ra 0KB.Phải có 1 lỗi gì đó,nhưng gà mờ như mình thì chỉ biết trơ mặt ngốc ra nhìn thôi.Và hiện tại bác Kojiro và mọi người vẫn chưa tìm ra lý do vì sao như vậy.Đành chờ cao thủ ra tay thôi,chắc kiểu này chỉ chờ quả táo rơi trúng đầu kiểu Newton quá,ăn may thì tìm ra đc lỗi và fix...hic...hic

thanhnam711

8 chấm? nghe ghê nhỉ. thực ra chất lượng hình ảnh sau khi chụp còn phụ thuộc vào độ phân giải màn hình nữa. màn hình 262k màu mà chụp hình 5 chấm cũng thua chụp hình 2 chấm mà 16 triệu màu. chất lượng số "chấm" (không nói cái bọn < 2chấm nhé:D)chỉ khác nhau khi rửa ảnh thôi, mà xem trên đt là ổn rồi, từ trước đến h mình chưa rửa ảnh lần nào, chắc cũng nhìu bạn tương tự mình. nói chung là nokia vô đối, bền, đẹp, chạy ứng dụng khỏe. đang me con n96 mà chắc không kham nổi, chắc chờ một thời gian cho nó rẻ xuống rồi tính

ligle

Mình mới down được phần mềm AnsweringMachine, the như hướng dẩn thì nó sẽ trả lời tự động sau thời gian mình cài đặt trước bằng file *arm nhưng mình làm đúng tất cả theo hướng dẩn, vẩn không có tiếng trả lời chỉ nghe tiếng bíp...bíp..., bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với! thanks!!!!

Mình cũng đang sử dụng pm này, nhưng vẫn bị tình trạng như bạn, không sao khắc phục được, hix hix,...

toan1101

nếu không kết nối đc thì phải thiết lập IP cho máy vào : setting/connect/access point/ bạn chọn vào cái mạng wifi của bạn rồi ấn phần option/advance setting/Ivp 4 rồi nhập IP và các thông số của mạng wifi vào là ok.

làm theo cách của bác em đã online đc:D

thanks bác nhìu

8 chấm? nghe ghê nhỉ. thực ra chất lượng hình ảnh sau khi chụp còn phụ thuộc vào độ phân giải màn hình nữa. màn hình 262k màu mà chụp hình 5 chấm cũng thua chụp hình 2 chấm mà 16 triệu màu. chất lượng số "chấm" (không nói cái bọn < 2chấm nhé:D)chỉ khác nhau khi rửa ảnh thôi, mà xem trên đt là ổn rồi, từ trước đến h mình chưa rửa ảnh lần nào, chắc cũng nhìu bạn tương tự mình. nói chung là nokia vô đối, bền, đẹp, chạy ứng dụng khỏe. đang me con n96 mà chắc không kham nổi, chắc chờ một thời gian cho nó rẻ xuống rồi tính

Lúc N96 rẻ chắc có N98 rồi mất:| Touch screen:O

Status
Không mở trả lời sau này.