• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

vnsuluoc

Làm sao chọn play Folder trong Music player của máy ??

Các bác cho em hỏi, e muốn dùng phàn mềm music player của N95 8G để nghe nhạc vì em có thể chính tiếng to nhỏ và chuyển bài bằng điều khiển của tai nghe được.
Còn nều dùng phần mềm khác nghe nhạc như Juke box thì không chuyển được.
Nhưng mà bình thường em copy thương mục nhạc vào E /Sound /Digital rồi sau đó vào Music player phần Music để Refresh trên máy.
Nhưng mà e không biết cách nào để nghe được thương mục nhạc mình mong muốn vì ( trên E /Sound /Digital em copy 10 thương mục nhạc , nhưng Refresh trên máy thì mạy tự trộn tất các bài hát vạo một thương mục chung )
Trong Juke Box mình có thể chọn Play Folder.
Con music player thì kô có mục đó.
Có chương trình nghe nhạc nào ngoài Musicplayer mà mình có thể dùng điểu khiển của tai nghe ( Headset) điều khiển kô nhỉ ?
Bác nào biết cách giải quyết thì tư vấn giúp em với.

Các bác cho em hỏi, e muốn dùng phàn mềm music player của N95 8G để nghe nhạc vì em có thể chính tiếng to nhỏ và chuyển bài bằng điều khiển của tai nghe được.
Còn nều dùng phần mềm khác nghe nhạc như Juke box thì không chuyển được.
Nhưng mà bình thường em copy thương mục nhạc vào E /Sound /Digital rồi sau đó vào Music player phần Music để Refresh trên máy.
Nhưng mà e không biết cách nào để nghe được thương mục nhạc mình mong muốn vì ( trên E /Sound /Digital em copy 10 thương mục nhạc , nhưng Refresh trên máy thì mạy tự trộn tất các bài hát vạo một thương mục chung )
Trong Juke Box mình có thể chọn Play Folder.
Con music player thì kô có mục đó.
Có chương trình nghe nhạc nào ngoài Musicplayer mà mình có thể dùng điểu khiển của tai nghe ( Headset) điều khiển kô nhỉ ?
Bác nào biết cách giải quyết thì tư vấn giúp em với.

Có cách này nè, bạn vào đọc rồi rút ra cách làm nhé:)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=429949&postcount=326

Không thì tạo từng playlist riêng cũng được:)

Khong nữa thì đầu tư con tai nghe Bluetooth:)

Không nữa thì không có:D

tal0v3t

hic...người ta đã ghi là Music Library..có hiểu tiếng anh ko thế hả..lại còn hỏi sao nó lẫn với nhau =))..muốn từng thể loại thì tạo playlist ra..chứ chơi cái kiểu chạy từng thư mục..thì là 2lúa rồi

vnsuluoc

tạo play list thì mất công quá, vì các folder bài hát mình chia sẵn trong máy tình rồi,
Chẳng nhẻ cứ copy hết vào Music library rồi lạ ngồi chọn từng cái cho vào Play list ??

skyraider84

MÌNH DÙNG CÁI ACTIVE FILE THEO LINK CỦA KOJIRO , CHỌN PHIÊN BẢN CUỐI CÙNG THÌ ĐÃ TÌM ĐƯỢC CÁI adatserver.exe . MÁY MÌNH LÀ N-95 8GB ĐÃ HACK PHONE

Zenki

Super V.I.P
MÌNH DÙNG CÁI ACTIVE FILE THEO LINK CỦA KOJIRO , CHỌN PHIÊN BẢN CUỐI CÙNG THÌ ĐÃ TÌM ĐƯỢC CÁI adatserver.exe . MÁY MÌNH LÀ N-95 8GB ĐÃ HACK PHONE

Hic....Mình dùng ActiveFile tới 1.30 đây mà còn tìm không ra nữa :( Cái này hên xui có máy có máy không hay sao êh :-? Hic

Anh làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm em được kô ạ? em gà về cái này lắm ạ

ậc bác đọc bài trả lời bên trên của tui đi có hướng dẫn đó. Mấy cái này tự mày mò là chính chứ mà trên diễn đàn post nhiều quá rồi. Bạn chịu khó tìm đi, đừng lưởi:)

Hic....Mình dùng ActiveFile tới 1.30 đây mà còn tìm không ra nữa :( Cái này hên xui có máy có máy không hay sao êh :-? Hic
Active File 1.30 không có chức năng kill process thì dù có tìm thấy cũng chả ăn thua gì:| bản 1.27 tìm cũng thấy, chủ yếu là tùy từng máy mới có, chưa nghiên cứu rõ về file đó do đâu mà có...

hic...người ta đã ghi là Music Library..có hiểu tiếng anh ko thế hả..lại còn hỏi sao nó lẫn với nhau =))..muốn từng thể loại thì tạo playlist ra..chứ chơi cái kiểu chạy từng thư mục..thì là 2lúa rồi

Có thể bạn rất giỏi nhưng bạn nói thế này có nên ko? Bài viết thông tin thì ít mà chê cười thì nhiều....

vuthuhh

mình ngồi cả buổi mà vẫn không làm được, các bạn đã giúp thì giúp cho trót đi

metallica410

Không cài được tiếng việt cho N81-8GB

Tình hình là mình mới format *#7370#, cài lại tiếng việt theo hướng dẫn ở mấy diễn đàn mà không ổn. Mong được giúp đỡ.

Em_be_hu

tạo play list thì mất công quá, vì các folder bài hát mình chia sẵn trong máy tình rồi,
Chẳng nhẻ cứ copy hết vào Music library rồi lạ ngồi chọn từng cái cho vào Play list ??
Bạn có thể làm cách này để tạo play list cho m theo tứng folder:
B1: Kết nối đt với máy tính qua chế độ Mass storage. Sau đó dùng WMP để tạo play list theo từng thư mục có trên thẻ của bạn.
B2: Bạn mở playlisst vừa tạo bằng notepad sau đó nhấn Ctrl+H để thay thế tên driver trong file play list của bạn bằng E:/Sound /Digital/
Giải thích:
nếu bạn có 1 thu mục là E: /Sound /Digital/abc trên thẻ nhớ. Nhưng khi bạn cắm vào máy tính thì nó lại hiểu là G:/ chẳng hạn nên bạn cần phải đổi hết trong play list từ G:/ thành E:/ để điện thoại có thể hiểu dc file nó cần chạy ở đâu.

dzzung34

Cách chống DELETE Icon ứng dụng cài đặt

Có bạn nào biết cách chống xóa mấy ICON ứng dụng cài đặt không chỉ cho mình với ,máy mình hay bị mấy nhóc con nghịch rồi xóa ngoài ý muốn:-??
thank trước nha:D

skyraider84

NHƯNG NÓI THIỆT XÓA NÓ XONG THẤY CŨNG HƠI LO LO :-?? MÌNH ĐANG SEARCH MẤY TRANG NƯỚC NGOÀI COI CÁI FILE ẤY LÀ GÌ , TÁC ĐỘNG GÌ MÁY K . TẠM THỜI MÁY VẪN OK , CHƠI GAME N-GAGE 7H SÁNG ĐẾN 9H SÁNG CÒN 3 NẤC PIN b-)

Có bạn nào biết cách chống xóa mấy ICON ứng dụng cài đặt không chỉ cho mình với ,máy mình hay bị mấy nhóc con nghịch rồi xóa ngoài ý muốn:-??
thank trước nha:D

Dùng advance devide lock bản nào cũng được, dùng 2.0 đi cho mới rồi khóa cài installer vào là xong:)

NHƯNG NÓI THIỆT XÓA NÓ XONG THẤY CŨNG HƠI LO LO :-?? MÌNH ĐANG SEARCH MẤY TRANG NƯỚC NGOÀI COI CÁI FILE ẤY LÀ GÌ , TÁC ĐỘNG GÌ MÁY K . TẠM THỜI MÁY VẪN OK , CHƠI GAME N-GAGE 7H SÁNG ĐẾN 9H SÁNG CÒN 3 NẤC PIN b-)

Tui xóa cả tháng này rồi... Chả bị sao hết nên ko quan tâm nó là gì nữa. Còn chơi game thì tốn pin khỏi nói, chắc vừa chơi vừa cắm sạc. Mà chơi 2 tiếng mà còn 2 vạch pin e rằng pin của bác có vấn đề...

Tình hình là mình mới format *#7370#, cài lại tiếng việt theo hướng dẫn ở mấy diễn đàn mà không ổn. Mong được giúp đỡ.

Nếu lúc trước FW máy bạn hỗ trợ tiếng việt thì khi format làm sao mất được tiếng việt nhỉ:-?? Bác cho thêm 500 thông tin về máy bác, xách tay hay công ty? Hay là bác dùng font tiếng việt?

Status
Không mở trả lời sau này.