• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
ạc mấy bác gặp cái thẻ 16g chưa vậy

SanDisk giới thiệu thẻ MicroSD và M2 16GB
30/09/2008, 08:44

Hôm nay hãng SanDisk một lần nữa lại đưa dung lượng đĩa MicroSD và M2 lên gấp đôi. Phiên bản dung lượng cao MicroSDHC 16GB đã chính thức ra đời. Cùng một lúc, Sandisk cũng cho ra đời luôn chiếc Memory Sticky Micro (M2) dung lượng 16GB. Giá của MicroSD được bán với giá 99.99 đô la, và M2 16GB là 129.99 đô la.

Những chiếc MicroSDHC 4GB và 8GB từ SanDisk hiện nay rất phổ biến trên các thiết bị từ điện thoại, máy nghe nhạc cho đến những chiếc Camera. Còn thẻ M2 được thiết kế dành cho các dòng điện thoại của Sony Ericsson. Cả hai chiếc thẻ nhớ này sẽ lên kẹ của Best Buy vào tháng 10/2008 và kệ của Verizon vào 11/2008.

Với sự ra đời của những thẻ nhớ dung lượng cao, bộ nhớ của các thiết bị công nghệ ngày càng cao hơn thuận tiện để lưu trữ rất nhiều tài nguyên như nhạc, video, bản đồ gps,...
Gửi bởi dihut

Và 1 topic về thẻ 16g của ipsmart

Nếu có thẻ 16g giá ồng dùng được cũng chơi luôn :)) cho cái n95 8g gục đầu trước N95 16 :))

Zenki

Super V.I.P
16 GB MicroSD HC card is working in Nokia-phones

John over at the German Telefon-Treff forums brought great news to us: The 16 GB memorycard´s by Sandisk will work in all Nokia-Phones with SDHC-compability.

That means: Nokia N96 with 16 GB of internal memory + 16 GB MSD-HC card = 32GB of memory in a phone!

Ở Thailand có thẻ 16Gb rồi nhưng Zenki chưa biết có nên mua về lắp vào cho con N95 không nữa :D Để dành tiền mai mốt mua lắp thử xem sao. Nếu được thì N95 chẳng thua gì N95-8G :D

venusian

Moderator
NOKIA N96

Vừa qua cửa hàng Nokia về thấy ở đó có chú N96 nhìn mượt ngon vãi. Giá 14700 ;;) Ko bít có bác nào sử dụng con này chưa nói cho anh em tham khảo với. Mình đang định để dành tiên từ giờ đến cuối năm làm 1 con mà ko bít có đc ko :-?

Kojiro

Super V.I.P
Nhìn thích ghê mà ko biết có mua được ko nữa, 14,7 chai mà mới có 7 xị à :((

Có ai cho mượn tiền mua không nữa, có máy mới ngoáy với a e được :)

Zenki

Super V.I.P
Nhìn thích ghê mà ko biết có mua được ko nữa, 14,7 chai mà mới có 7 xị à :((

Có ai cho mượn tiền mua không nữa, có máy mới ngoáy với a e được :)

Của nó 14 chai mà bác mới có 7 xị thì chắc phải dành dụm hơi lâu đấy :))

miu170687

Tính năng của N96 kô khác N95 là mấy ,kiểu giáng có phần đẹp hơn .Lướt web 3G nhanh hơn ,mà cái này VN chưa có .Nếu có số tiền đó em mua iPhone 3G ,các bác hâm mộ Nokia đừng bùn nhá !

miu170687

Hôm trước em có nghe nói, cài được GPS nhưng ko dùng qua GPRS.... em đang dùng E61i liệu có cài được ko các bác? Bác nào biết xin chỉ giáo cho em với. đa tạ đa tạ

GPRS dùng để load bản đồ trên net về máy thôi bạn àh .Máy fải tích hợp GPS mới định vị được :|

miu170687

Tai nghe sony inbud của dòng W thì nghe khá hay với Nseries nhưng nếu nghe qua BT thì tai nghe Nseries lại hay hơn rõ rệt. Ngoài ra một số loại tai nghe khác nghe cũng đạt yêu cầu lắm. Tai nghe mình zin theo máy luôn, nghe 1 lúc mà tai chảy cả nước:D

Bác xài máy gì thế ???Tai nghe theo máy sao nghe quá Bluetooth được vậy ???:-??

haydetoiyeu

mình cài game không thấy nó chỉ đến cái thư mục thẻ nhớ,thấy lúc cài một số dòng bị trắng,bồ có thể lấy ví dụ và hình cài đặt của game không ,để mình nhìn vào đó ấn,chứ cái của mình không nhìn thấy dòng các dòng sau đó

tal0v3t

đẹp thì đẹp thật..nhưng có tiền em cũng ko mua..:D vì em sẽ đợi đến bản edition của nó :p kinh nghiệm xương máu rùi :( mua 3250 thì mấy tháng sau nó ra 3250XM.......vừa mua N82 đc mấy tháng thì nó ra bản black...hic hic..kay mà ko nói lên lời :D

Zenki

Super V.I.P
mình cài game không thấy nó chỉ đến cái thư mục thẻ nhớ,thấy lúc cài một số dòng bị trắng,bồ có thể lấy ví dụ và hình cài đặt của game không ,để mình nhìn vào đó ấn,chứ cái của mình không nhìn thấy dòng các dòng sau đó

Lúc bạn cài Game có hiện ra hình như dưới không ?

Chọn Memory Card thì Game nó sẽ chạy vào Thẻ nhớ :D

haydetoiyeu

thank bác quá nhiều lun,em cài vào máy chỉ hiện được cái dòng device thui,cài vài trò là dung lượng máy ra đi.hi hi...giờ format máy cài lại cho chắc ...hihi

Bác xài máy gì thế ???Tai nghe theo máy sao nghe quá Bluetooth được vậy ???:-??
N95 8G có tai nghe Jack 3,5. Tai nghe BT Itech R35 Clip:) Do tai mình bé nên phải dùng tai nghe in bud thay thế nhưng khi nào nghe nhạc dance hoặc thử nhạc mới đều dùng tai nghe theo máy. Con tai nghe inbud mua của 1 bác bên tinhte giá 100K nghe cũng được lắm:)

Nói chung là nghe qua BT hay hơn cắm vào máy 20-30%:)

Nếu có thẻ 16g giá ồng dùng được cũng chơi luôn :)) cho cái n95 8g gục đầu trước N95 16 :))

N95 ram có đôi mưoi Mb mà chạy thẻ 16G thì em e rằng pin dùng nửa ngày hết, load ứng dụng, nhạc nhẽo chắc đợi dài cổ quá. Có cái N95-3 thì may ra khênh nổi em nó:p

Bác nào dùng thẻ 4G, 8G cho N95 thì nên cài phần mềm vào bộ nhớ máy nhá, đừng lo về tốc độ vì tốc độ do Ram quyết định, không do bộ nhớ trống của máy quyết định:)

venusian

Moderator
Tính năng của N96 kô khác N95 là mấy ,kiểu giáng có phần đẹp hơn .Lướt web 3G nhanh hơn ,mà cái này VN chưa có .Nếu có số tiền đó em mua iPhone 3G ,các bác hâm mộ Nokia đừng bùn nhá !

Mình thấy mấy người dùng iPhone ai cũng thấy bảo lỗi nhìu. Với lại mỗi người một sở thích riêng. Riêng mình thì mình chọn N96. Nhưng ko bít bao giờ mới có đủ tiền. Chắc đén tết nó giảm giá xuống còn 10tr thì cũng fai làm 1 con xem sao :|.

Mình thấy mấy người dùng iPhone ai cũng thấy bảo lỗi nhìu. Với lại mỗi người một sở thích riêng. Riêng mình thì mình chọn N96. Nhưng ko bít bao giờ mới có đủ tiền. Chắc đén tết nó giảm giá xuống còn 10tr thì cũng fai làm 1 con xem sao :|.

Bạn đợi đến tết xem nó giá bao nhiêu;;) Đến tết này N95 8G còn giá trên 10tr thì lẽ nào N96 lại giảm nhiều thế:p

venusian

Moderator
Em hỏi tí em muốn mua 1 cái tai nghe Sony cho con N82 của em. Hôm trước làm mất rùi bây giò ko có gì để nghe. Thấy mấy bác bảo tai nghe của Sony hay. Vậy mua ở đâu và giá là bao nhieu k vậy ta. :-??

Status
Không mở trả lời sau này.