• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

linhphuong_ts

Cái này thật sự ko lớn hơn âm mặc định của máy bác ơi,ko bít mấy dòng máy khác thì sao chứ mình test trên N81 thì thấy vậy,ở đây ko phải mình chê bài của bạn,mà mình muốn hỏi là nếu xài âm mặc định của máy có bị ảnh hưởng gì kô,vì khi mình chỉnh các tần số max hết thử so với âm mặc định thì ngang nhau ==> ko lẽ âm mặc định của máy là tất cả đều chỉnh max:-?Đọc bài trên thấy chỉnh tần số cao wá mức giới hạn của nhà sản xuất (vì ko bít giới hạn của nó là bao nhiêu) sẽ ảnh hưởng đến loa nên mình cũng hơi tèo :D.Mong các bác cho mình xin ý kiến đễ dùng như thế nào là tốt nhất.

N96 có một thời gian đồn đại là sẽ ra N96-2 thêm flashxenon tồn tại luôn cùng với Flashled dual. Nếu có phiên bản này thật thì chắc Nokia sẽ xem lại cái pin:)

Một vài hình ảnh được cho là của N96 xenon:D

Mình theo dõi cái này cũng khá thường xuyên để nó ra cái hốt luôn:D nhưng xem chừng vẫn ko có gì mới. Đèn flash kép hiện tại của N96 cũng đc đánh giá là đem lại hiệu quả khá tốt khi chụp trong bóng tối.. Chưa cầm tận tay nên chỉ nêu những thông tin nhận đc:D

Zenki

Super V.I.P

Hình chụp với N95-8G, FW mới nhất, chế độ mặc định

Hình chụp với N82, chế độ mặc định

Em không biết hình chụp ở N96 như thế nào :D

tsthanhhai

Hình như cách này trên sw-box có hướng dẫn thì phải. Ko bít bài viết đó có hải của zenki ko? Thanks 4 share

Zenki

Super V.I.P
Cái này thật sự ko lớn hơn âm mặc định của máy bác ơi,ko bít mấy dòng máy khác thì sao chứ mình test trên N81 thì thấy vậy,ở đây ko phải mình chê bài của bạn,mà mình muốn hỏi là nếu xài âm mặc định của máy có bị ảnh hưởng gì kô,vì khi mình chỉnh các tần số max hết thử so với âm mặc định thì ngang nhau ==> ko lẽ âm mặc định của máy là tất cả đều chỉnh max:-?Đọc bài trên thấy chỉnh tần số cao wá mức giới hạn của nhà sản xuất (vì ko bít giới hạn của nó là bao nhiêu) sẽ ảnh hưởng đến loa nên mình cũng hơi tèo :D.Mong các bác cho mình xin ý kiến đễ dùng như thế nào là tốt nhất.

Các tần số trong EQ đâu phải chỉnh lên max là nghe to hơn đâu bạn :D Giống như ở loa nhà mình thôi, có chỉnh Bass, Treble v....v.... vặn bass với treble lên hết cỡ thì loa đâu có to hơn đâu.

Hình như cách này trên sw-box có hướng dẫn thì phải. Ko bít bài viết đó có hải của zenki ko? Thanks 4 share

Bài mình post có ghi rõ nguồn ở cuối bài viết đó bạn :)

Hình chụp với N95-8G, FW mới nhất, chế độ mặc định

Hình chụp với N82, chế độ mặc định

Em không biết hình chụp ở N96 như thế nào :D

Chó nhà bác à:D Đẹp thế.;;)

Hai ảnh cho thấy rõ sự khác biệt, bức tường màu trắng ( màu thật ) trên ảnh của N82, còn N95 thì chả phân biệt màu gì...Còn mắt đỏ thì mắt chó còn đỏ thế kia:p

MinhThang

Manager
:(:)(:)(( hu hu khổ quá, em biết rồi, trước khi up fw lên em vẫn hack đc bằng cách này mà, nhưng sau khi up fw thì đến bước 4 em vào C/sys va không thấy có thư mục bin nào cả, các bác giúp em với

Không biết bạn hack bằng cách nào bạn thử tạo thư mục bin xem có được không?

nguyenpa

Super V.I.P
Nếu bạn có thể thấy các thư mục ẩn và vào được thì chắc chắn hack được, nếu bạn cài hellocabie vào thẻ thì sẽ ko thấy thư bin trong c/sys mà thấy thư mục bin ở thẻ nhớ :(

thienduong852

hôm qua vào quán cafe wifi ngồi,ban đầu mình lấy con N95-4 ra connect thử thì nó báo "no gate way reply".thế là thôi mình cất máy đi.Khoảng hơn 1g sau lấy ra thử lại thì nó vào mạng ầm ầm(ko chỉnh sửa gì hết).chọn địa chỉ web xong click connect là nó hiện ra trang web đó luôn.Cho nên mình nghĩ ngoài những lý do nêu trên chắc hẳn nó còn phải có 1 lý do nào khác nữa trong việc có thông báo"no gate way reply" như vậy.Không biết bác nào từng bị thế này chưa.

phuthinh

mình bị hoài có sao đâu..đôi lúc lướt web nhiều nới nó thế..khởi động máy lại là ok..

hpnc_45

Khôi phục danh bạ giấu bởi smartguard

Ông anh mình có 1 chiếc e71 dùng smart guard để giấu danh bạ nhưng lúc mở ra thì chỉ loading cả ngày không xong! Ai biết cách nào khôi phục lại được xin mách giúp với! thanks rất nhiều!

nguyenvansang

Well-Known Member
Ko bít có ai bị trường hợp giống của mình ko. Trước kia mình có dăng kí dịch vụ GPRS của Viettell. Dùng 1 thời gian thì chán hủy đi ko dùng nữa. Hôm vừa rùi vừa up lên V30 xong. Tất cả mọi thứ đều dùng ok ko sao cả. Tóm lại là ngon hết. Nhưng mà hôm qua mình đăng kí dịch vị GPRS lại thì đăng kí thì đc nhưng mà khi tổng đài gửi cấu hình lại để lưu thì máy mình lại báo là" Ko thể mở tập tin, tập tin ko đc hỗ trợ" :-??. Mình đã gọi điện lên tổng đài bảo họ kt lại và gửi cấu hình lại nhưng ko đc. Có bác nào gặp trường hợp này chưa giúp em với. Chỗ em thì rất ít Wlan mà em lại bận ko fai luc nào cũng đi caffe đc. :(

Mình thấy cấu hình cài đặt thì nó có sẵn mà. Đâu phải cài. À hay là bác Change Code sang châu âu rồi ;;) . Thế thì làm = tay cũng được mà. Các thông số thì bác vào Web của viettel mà xem. ok! Hay mượn máy của ngừoi khác mà xem

nguyeneel

N95 & E71 nên chọn cái nào

Xin được mọi người góp ý về việc chọn cái nào giữa 2 cái trên ( N95 va E71) , vì mình đang đinh mua một con mà thấy cái nào cũng hay :D ko biết chọn con nào . Bác nào có kinh nghiệm xin cho mình ý kiến . Thanks =D>

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.