• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

hai3942

Song vấn đề cái Camera là cũng quan trọng lắm đấy bạn ạ! N78 thú thực mình ko thích kiểu dáng vì nó giống N73 trước đây. Mà mình thì ko thích N73 rồi!
Quả thạt pin em N82 chuối thật. Mình dùng tiết kiệm mà 1 ngày đã hết rồi :mad:)
- theo mình Camera trên điện thoại chỉ cho vui, mà chụp hình 5 chấm hay 3 chấm trên điện thoại cũng khác biệt là mấy, để chụp thật sự thì dù PnS rẻ tiền mình cũng thấy hài lòng hơn.:)

hai3942

N85 pin trâu + Oled xài biết bao giờ cho hết pin, chả chán cho N96 màn hình tổ chản mà pin chỉ 950 mAh lại còn cõng thêm Dua ARM 9 264MHZ thì hỏi thử sao không mau tèo pin, có tiền nhứt định không mua N96, ai cho thì lấy!=))

vuthuhh

Theo mình nghĩ thì như thế này:
Để xác định được vị trí bạn đang đứng thì cần 2 yếu tố:
1- Hình ảnh về bản đồ (khu vực bạn đang đứng)
2- Vị trí của bạn (Sử dụng hệ thống định vị toàn cầu - GPS)

Yếu tố thứ 1 bạn phải có là 1 kết nối internet (WIFI, GPRS....). Nhưng vì nếu bạn sử dụng khi đứng 1 chỗ thì chẳng nói làm gì. Vấn đề là khi di chuyển cơ, vì thế, để đảm bảo cập nhật được thông tin từ internet lúc di chuyển, bạn nên dùng GPRS (vì nó visible bất kì chỗ nào có sóng GSM mà). Để khắc phục việc tốn chi phí vào kết nối GPRS, nokia đã đưa ra dịch vụ Nokia-Ovi kết nối qua WIFI cho tốc độ nhanh hơn GPRS. Tại Hà Nội và HCM có tổng cộng 3000 điểm rồi nhưng có vẻ như vẫn là chưa đủ :)
Vì thế, để đảm bảo cho việc sử dụng GPS, máy bạn cần có thiết bị GPS (tích hợp sẵn trong máy hoặc mua ngoài) và 1 kết nối GPRS.

Rõ ràng chưa bạn!? :)

có bán thiết bị GPS hả bạn. co e65 của mình có lắp đặt được không và cho minh hỏi chi phí hết bao nhiêu

MinhThang

Manager
- theo mình Camera trên điện thoại chỉ cho vui, mà chụp hình 5 chấm hay 3 chấm trên điện thoại cũng khác biệt là mấy, để chụp thật sự thì dù PnS rẻ tiền mình cũng thấy hài lòng hơn.:)

Nếu nhìn chất lượng ảnh chụp trên máy thì đúng là không chênh lệch bao nhiêu,Nhưng khi bạn rửa tấm hình đó ra mới thấy được sự khác biệt của 3.hay 5.

vnpt1706

hai3942 nói như thế riêng cá nhân mình thì không đồng tình (ai nói chụp ảnh trên Đt chỉ để cho vui và 3 hay 5 chấm thì không khác là mấy).Nói như thế có vẽ như hai3942 "hơi bị lụm cụm". camera tích hợp trên ĐT ngày càng được cải tiến ,nên ít ai sử dung KTS hơn .Mình thường đi du lịch không đem theo máy ảnh nè ! (lý do vì ĐT của mình có thể thay thế KTS).Đơn giản!

Nếu nhìn chất lượng ảnh chụp trên máy thì đúng là không chênh lệch bao nhiêu,Nhưng khi bạn rửa tấm hình đó ra mới thấy được sự khác biệt của 3.hay 5.

Đồng ý kiến với bác Thắng !

Last edited by a moderator:

didadi

E65 đổ bệnh!

Con E65 của E ko biết làm sao mà khi đang nghe nhạc nó lại cứ nhảy lên dòng chữ "Speak Now"(giống như quay số bằng giọng nói) làm Pause nhạc luôn,lại phải nhấn Play mới chạy tiếp đc mới chán chứ!Có ai bít máy E làm sao ko?Help me!

cuongbep

Hỏi Cách Kết Nối Tai Nghe Bluetooth Với ĐT

Các bạn cho mình hỏi, bạn mình dùng con N81 8G. Mới mua cái tai nghe Bluetooth (Của hãng gì ấy, mình ko nhớ tên, hình như ko quan trọng). Nhưng làm sao để kết nối đc Tai Nghe Bluetooth Với N81 vậy các bạn. Mình chưa dùng nên ko biết bày cho bạn ấy thế nào cả. Với lại ở xa nhau nữa chứ. (Khác Thành Phố) Các bạn giúp mình với. (Máy để ngôn ngữ Tiếng Việt nên hướng dẫn cho mình luôn bằng TV thì hay biết mấy)
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
À mà cho mình hỏi luôn Cho N95 8G luôn. Thxxx!!!

linhvnvip

mình nói N95 nghe nhạc bèo bởi vì trước kia mình đã từng dùng qua N91 8G + tai nghe sennheiser px200 .... phải nói là nghe nhạc như bay luôn , và bây giờ mình dùng N95 8G + tai nghe sennheiser px200 thì thấy chất lượng âm thanh cũng bình thường lắm , âm thanh của N81 nghe còn hay hơn N95 , mình là người khó tính trong việc nghe nhạc cho nên nhạc của mình cũng ko có bài nào bit rate dưới 128kbs mà Equaliser mình cũng biết sử dụng khá thành thạo ======> cho nên chất lượng âm nhạc của N95 minh vẫn chưa hài lòng lắm , để mà so sánh N91 với N95 về chất lượng âm thanh thì N95 ko thể hơn được (nhưng cũng chẵng nói làm gì vì N91 là máy chuyên về vấn đề nghe nhạc hơn ) , cho nên mình chỉ muốn tìm cách để nâng cấp chất lượng âm nhạc của N95 lên khi còn có thể , mong các pro cũng có cùng suy nghĩ và cùng tìm cách cãi thiện vấn đề này :)

Zenki

Super V.I.P
Khó tính trong việc nghe nhạc vậy bạn chọn mua N95 làm gì :|

Làm thêm cái iPod nữa nghe cho sướng :D

linhvnvip

Khó tính trong việc nghe nhạc vậy bạn chọn mua N95 làm gì :|

Làm thêm cái iPod nữa nghe cho sướng :D

mình chọn mua N95 8G vì quá bị thuyết phục bởi chức năng hay của máy như là chụp ảnh , chơi game , GPS , nghịch phần mềm v..v..... cho nên mới hy sinh em N91 để đến với Nxx khác như N95 8G , chứ thật sự lúc đầu nhu cầu về 1 cái dtdd đối với mình chỉ cần nghe gọi nhắn tin và nghe nhạc tốt là ok cho nên lúc đầu mình chọn mua w800i vì nó là " nư hoàng nhạc số " mà :D , về sau nhiều nhu cầu phát sinh cho nên mình chọn N91 vì bộ nhớ lớn hơn (8G bộ nhớ lúc đấy là quá khũng ) , nghịch được phần mềm .... và thật sự nghe nhạc quá tuyệt vời . Về sau nhu cầu lại phát sinh ....... thế là chọn N95 8G , và bây giờ nghĩ lại khó thấy hơi hơi khó chiệu với chất lượng âm thanh của nó , nhưng cũng ko sao vì bù lại các chức năng khác quá ok . Còn iPod thì quá bất tiện vì ko phải lúc nào cũng đem theo mà dtdd thì lúc nào chẵng phải đem theo bên người (ngay ca những lúc vào wc :D ) , mà theo ý kiến cá nhân thì mình thấy N91 nghe nhạc hay hơn ipod đấy (test qua rồi mới dám nói;;))

MinhThang

Manager
Con E65 của E ko biết làm sao mà khi đang nghe nhạc nó lại cứ nhảy lên dòng chữ "Speak Now"(giống như quay số bằng giọng nói) làm Pause nhạc luôn,lại phải nhấn Play mới chạy tiếp đc mới chán chứ!Có ai bít máy E làm sao ko?Help me!

Cái này có vẻ hơi ngộ đây,phải chờ anh em nào sài E-65 thì mới có thể giúp bạn được.

Kojiro

Super V.I.P

Cái này là chế độ ra lệnh bằng giọng nói, Voice Command. Phím tắt của nó là nút bên phải nhấn giữ nguyên khoảng 5 giây là hiện ra bảng đó. Bạn làm gì đó để dính phím đó nên nó chạy ra là đúng rồi. Mặc định của máy, bạn phải chú ý khi nghe nhạc đừng đụng chạm vào nó là được.

MinhThang

Manager
Cái này là chế độ ra lệnh bằng giọng nói, Voice Command. Phím tắt của nó là nút bên phải nhấn giữ nguyên khoảng 5 giây là hiện ra bảng đó. Bạn làm gì đó để dính phím đó nên nó chạy ra là đúng rồi. Mặc định của máy, bạn phải chú ý khi nghe nhạc đừng đụng chạm vào nó là được.

Chắc là phải bị lỗi gì đó nên mới thường xuyên như vậy chứ, nếu bị dính 1,2 lần rồi hết họ không hỏi đâu.

vnpt1706

Các bạn cho mình hỏi, bạn mình dùng con N81 8G. Mới mua cái tai nghe Bluetooth (Của hãng gì ấy, mình ko nhớ tên, hình như ko quan trọng). Nhưng làm sao để kết nối đc Tai Nghe Bluetooth Với N81 vậy các bạn. Mình chưa dùng nên ko biết bày cho bạn ấy thế nào cả. Với lại ở xa nhau nữa chứ. (Khác Thành Phố) Các bạn giúp mình với. (Máy để ngôn ngữ Tiếng Việt nên hướng dẫn cho mình luôn bằng TV thì hay biết mấy)
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
À mà cho mình hỏi luôn Cho N95 8G luôn. Thxxx!!!
Bạn thử làm như sau:
vào tool\Setting\Enhancement\ Bluetooth handsfree sau đó Active nó lên nhé.

miu170687

Các bạn nên thử nghe E71 bằng sợi P910 đi với trình nghe nhạc MP3 Player ( vì mặc định của E71 là mono nhưng với MP3 Player thì nó phát ra bằng stereo )

xem ra cái trương trình nghe nhạc theo máy cùi bắp wá =)) .Àh mà bạn chỉnh lại các thông số trong trương trình nghe nhạc theo máy chưa ???Chưa thử cái tai nghe P910 như bác nói nhưng đã thử máy E71 với tai nghe MP3 chuyên dụng ...kết quả = sao mà hay hơn dòng N :-/
Thôi dù sao cũng biết bác sài E71 ,máy đó cũng đẹp đó chứ --> rất cá tính :D

Status
Không mở trả lời sau này.