• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Loại bỏ nhạc chuông ra khỏi Music Library

Mỗi lần bạn update danh sách các bài hát có trong điện thoại thì các file nhạc chuông MP3 cũng được cho vào danh sách các bài hát. Để tránh điện thoại thêm các file nhạc chuông mà chỉ thêm các bài hát thật sự, bạn làm như sau:

1. Dùng X-plore (hoặc một chương trình quản lý file khác) gom tất cả các file nhạc chuông vào một thư mục.

2. Dùng X-plore chọn thư mục chứa nhạc chuông đó, vào menu File > Attributes, sau đó gán 2 thuộc tính Hidden và System cho thư mục.

Bây giờ bạn vào trình nghe nhạc Music Player và update lại thư viện âm nhạc của mình, các file nhạc chuông sẽ tự động bị loại ra khỏi danh sách các bài hát.

Nguồn: Symbian Blog

mucelago

Active Member
Vậy có cách nào làm cho khi chọn nhạc chuông nó không list luôn các bài hát không bác ? Nokia ngu vụ này quá

xiaohuang

Hì, cuối cùng mình đã có phương án giải quyết. Do cái thẻ nhớ của mình bị lỗi nên cái X-plore không chịu vào, phải format lại thẻ. Giờ thì OK rồi.

Zenki

Super V.I.P
Hì, cuối cùng mình đã có phương án giải quyết. Do cái thẻ nhớ của mình bị lỗi nên cái X-plore không chịu vào, phải format lại thẻ. Giờ thì OK rồi.
X-Plore thì nên cài vào bộ nhớ máy luôn dùng cho tiện :D PM ko thể thiếu mà, vả lại nó cũng đâu có nặng bao nhiêu :D

xiaohuang

X-Plore thì nên cài vào bộ nhớ máy luôn dùng cho tiện :D PM ko thể thiếu mà, vả lại nó cũng đâu có nặng bao nhiêu :D
Mình cũng cài X-plore vào bộ nhớ máy nhưng để cái thẻ nhớ bị lỗi trong máy nên nó không chạy được.

nhunguyen12

thì chỉ có do lỗi của máy hay thẻ nhớ mà thôi, chứ cái đó sao lại cài không được, khi mà FW và chuong trình đâu ảnh hưởng gi nhiều đâu, từ từ hack nha

longdlbc

Samsung Innov8

mình mới tậu con này mà chưa biết cách kết nối với PC. vì mỗi lần mình kết nối PC đầu không nhận được điện thoại. Giúp mình với

AnhPheCT

Cần gì trước khi mua mang máy ra tiệm mua cho nó bỏ thẻ vào đọc được thì mua, ko được tì thôi!!! Đơn giản!!!!

tlong_hau

Dốt cuộc là ở đâu các bác.............. Zin hay ko coi như ko bàn miễn là dùng ngon .. haizzzzzzzzzzzzz

mobileman

nếu chỉ tháo ra rồi cắm lại là nhận là do thẻ đã đặt pass. bạn bỏ pass đi là được nhé

Em_be_hu

Híc đúng là dòng N73 này chuyên hỏng joytick chán quá đi. Nghe nói hàng zin thì chỉ có ra nokia care là ok nhất thôi. Nếu còn bảo hành thì ko mất xiền còn nếu không thì giá khoảng 200-250 (cứ hỏi là thay hàng cao cấp là nó hiểu)

conmanho20022000

mình cũng biết thế, nhưng mình nhờ người mua hộ nên kô thử được. chỗ mình ở kô có thẻ 4G. tiện thể cho em hỏi thẻ MicroSDHC 4GB classic 6 khác thẻ Micro 4GB thường, kô có chữ SDHC kô ạ?

Zenki

Super V.I.P
mình cũng biết thế, nhưng mình nhờ người mua hộ nên kô thử được. chỗ mình ở kô có thẻ 4G. tiện thể cho em hỏi thẻ MicroSDHC 4GB classic 6 khác thẻ Micro 4GB thường, kô có chữ SDHC kô ạ?
MiniSD HC ở đây HC có nghĩa là Higher Capacity tức là sức chứa dữ liệu của thẻ lớn hơn và đọc nhanh hơn đấy bạn :D

nhunguyen12

tôi cũng đang bị nút nghe gọi quá hạn nè, có lẽ nên chọn 1 giải pháp là dùng cài gì đó để sơn lên cho đẹp là ok lại, nên ai khám phá ra thì báo nha, chẳng hạn là dán đề can, nhưng cài này thấy khó chịu, sơn lại,,vvvvv

chipkhan

Nó báo ứng dụng không tương thích mới khổ chứ
Ownskin Animation --> cái này hồi trước nó tự động cài nhưng giờ thì bó tay Y_Y

Status
Không mở trả lời sau này.