• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

datvt

Mình cũng thử thẻ 4GB cho N73ME mà không format được thẻ ----> xài 2 cái 2GB vậy :D

cofer

Bạn tìm lại trong diễn đàn có đó, nhưng phần mềm bắt buộc phải sign để chứng nhận chứng chỉ IMEI hoặc là bạn phải hack phone.Hoặc bạn dùng blacklist đi. Thân

nhunguyen12

vậy là máy không có khả năng format cho thẻ hả? hay là format bằnng PC rồi format lại bằng mobile được không bạn?

Zenki

Super V.I.P
vậy là máy không có khả năng format cho thẻ hả? hay là format bằnng PC rồi format lại bằng mobile được không bạn?
Máy tự format thẻ được chứ bạn. Không biết bạn trên bị lỗi gì chứ đt nào mình thấy dùng thẻ nhớ đều dùng format thẻ được mà.

quangvinhvn

Thử format bằng PC trớc,sau đó gắn vào phone,khởi động lại là sẽ có các folder hệ thống thôi mà.

venusian

Moderator
cho mình hỏi tí trên thị trường bây giờ thẻ 4G xịn là bao nhiêu tiền vậy mọi người. Đang tính mua một cái nhưng ko bít bao tiền.

O2_Atom

Cảm ơn bác nhiều lắm, thật là đơn giản=D> tuy nhiên mấy cái menu như "Search Content", "Calendar", "WLAN Scanning" hay "Share Online" là ko change được đúng không bác?

Em lại hỏi về cái Nokia Maps của N95. Em ko mặn mà, mà cũng ko có ý định dùng GPS, nhưng có thể tải bản đồ về chạy offline ko ạ. Khi cần tìm đường đi đâu đó thì search qua bản đồ đó mà ko cần bật GPS? Em vừa vào nghịch cái Maps nhưng trước sau nó cứ đòi go online chán quá:mad:)

nguyenpa

Super V.I.P
Máy nghe gọi bình thường, biết sẽ phải đem bảo hành -> nhưng sợ bị làm trầy mày :((

Zenki

Super V.I.P
Cảm ơn bác nhiều lắm, thật là đơn giản=D> tuy nhiên mấy cái menu như "Search Content", "Calendar", "WLAN Scanning" hay "Share Online" là ko change được đúng không bác?

Em lại hỏi về cái Nokia Maps của N95. Em ko mặn mà, mà cũng ko có ý định dùng GPS, nhưng có thể tải bản đồ về chạy offline ko ạ. Khi cần tìm đường đi đâu đó thì search qua bản đồ đó mà ko cần bật GPS? Em vừa vào nghịch cái Maps nhưng trước sau nó cứ đòi go online chán quá:mad:)
Search content, WLAN Scanning hay Share Online thì không thay đổi được. Còn bạn muốn bỏ đi cho gọn thì làm được.

Còn Nokia Maps hình như không chạy Offline được, phải Onl = WIFI hoặc GPRS để download bản đồ về rồi nó mới hoạt động được.

Bạn cảm ơn bằng nút Thanks nhé :p

Zenki

Super V.I.P
Máy nghe gọi bình thường, biết sẽ phải đem bảo hành -> nhưng sợ bị làm trầy mày :((
Đem ra Care thì không sợ đâu bác. Trước khi để máy lại cho Care bảo hành nó kiểm tra máy trước kỹ lắm, nó xem tình trạng vỏ máy thế nào, có trầy xướt gì ở đâu không rồi nó sẽ ghi lại, còn nếu sau khi bảo hành xong mà trầy thì nói nó được :D

Chỉnh sửa cuối:

phhuy

Member
vẫn up bình thường và vẫn hack đc bt.ko xảy ra gì cả dùng ổn định lắm bạn ah:)máy mình up bản v839 này là lần thứ 8 roài(vì tính hay tò mò nên ko chịu đc)cứ có firm mới là up up ^^

dylan_150cc

bạn yêu cầu đổi ngay máy khác
máy mới mua mà, tôi luôn trung thành mua hàng chính hãng cũng chỉ để đc phục vụ vậy thôi.

Máy đem ra nokia care để bị luộc đồ lúc nào không hay à:-?? Quyền lợi khi mua máy có BH là được yêu cầu đổi máy mới tương đương với tình trạng máy bị lỗi:)

kevin0108

Xin lổi mình có 1 so sánh thế này nha , sau khi tìm hiểu và sử dụng các điện thoại trên , mình có ý kiến tồng quán (nhưng em không thiên vị đt nào hết nha )thế này:

N82 Black có thể nói là một trong những chiếc đt toàn năng và chức năng cũng như phần cứng đỉnh hiện này , các mặt ưu thì các bác biết rồi phải không ? còn nhược điểm là chính xác về pin thôi vì quá nhiều tính năng và phần cứng quá mạnh nên pin yếu là đương nhiên ,nhưng chỉ thời gian đầu thôi vì chọc máy thôi còn lại nếu xài bình thường , sử dụng hết các chức năng luôn (mỗi thức khoảng 20 phút , kể cả nghe nhạc , xem phim hay , chat , game và GPS , xoay màng hình hay soạn thảo văn bản.,wifi ......khoảng 10 ứng dụng nửa )thì là 2 ngày đúng mới sạc lại , lưu ý các bác đừng sử dụng usb để tại nhạc hình nha , mà tháo thẻ nhớ ra mà làm , nhiều bạn than hết pin là do cắm cáp usb nó ngốn pin kinh lắm đó, còn vụ loa ngoài và tai nghe với lại vỏ Black của N82 thì không có vụ nghe nhỏ hay không hay nha , chính xác là rất hay nếu biết chỉnh vì Nokia không bao giờ làm mất thương hiệu N đâu qua tai nghe thì ok , nhưng do để giảm giá thành sản phẩm nên Nokia mới làm vậy và nokia cũng biết rằng khách hàng sẽ tự trang bị thêm tai nghe của máy khác như N81 hay N95 vỏ phiên bản đầu khá dỏm còn black bàn phím bằng nhựa không phải kim loại , nhạy , bấm nhẹ và tạo cảm giác hơn và chất liệu vỏ tốt hơn nha (có nhiều bạn tưởng lầm như nhau )vì các bác cư nghỉ xem tại sao lúc đầu Nokia không ra 2 màu đi (cũng có nhiều bạn thích màu bạc mà đó )và pin cũng như thế nokia đoán trước người dùng sẽ trang bị thêm pin dự phòng vì đây là bí quyết kinh doanh mà sau khi thu lợi nhuận khổng lồ từ N82 thì nokia mới hoản chỉnh hơn N82 đó , nokia có một chiến lược kinh doanh khá hay , như vậy các bác có hiểu tại sao doanh số của nokia luôn luôn đứng đầu rồi đó. Kết luận về N82 : mọi thứ đều good nếu bạn có ý định sử dụng đt này lâu dài thì đây là sự lựa chọn hoàn hảo nhất , khó lổi thời và giá cả giờ thì quá xứng đáng rồi

N95-8g cái này khỏi nói , các chức năng như N82 nhưng là nắp trượt nên độ bền chắc chắn không bằng N82 (có nhiều bạn đã than phiền khó lấy ra vào khi mặc quần zin bó vì nó cứ trượt lên xuống hoài , không nắp đậy ống kính ,bộ nhớ là flash 8g nhưng nếu chết thì như thế nào mà sửa? wifi và gps chậm hơn nhưng không nhiều so với N82 nha ,có ưu điểm là màng hình lớn nhưng độ phân giải bằng N82 suy ra N82 sẽ đẹp hơn vì N82 nhỏ hơn (cái này tự hiểu nha) phong cách đúng pro hơn vì nắp trượt sang hơn đẹp nữa , kết luận :như N82 luôn nhưng các bác nào có tiền và xu hướng xài và đổi đt ,chơi đt thì quá good, thiết kế nghiêng về chơi game nha
IPhone các bác quá rành về em này rồi thì phải , lướt web cảm ứng thì vô đối nha , các ưu và tính năng không nói nữa nhưng chắc chắn ít hơn N82 và N95-8G nha , pin không cao vì cảm ứng mà nên yếu là đương nhiên về giao diện đẹp nhất và dễ dùng nhất ,nhưng về HDH thi vẩn chưa đủ qua được Sysmbian vì hãng trái táo chỉ ra mắt 2 sản phẩm thôi , phong cách thì hơn hẳn N82 và N95-8G nó quá đẹp nhưng cầm cảm giác không chắc chằn ,nhưng tính năng ngoài web ra thì nó dễ làm người dùng chán tuy nó giải trí rất cao, nghe nhạc đỉnh , xem phim quá nét như HDDVD nhưng pin thấp quá cả dòng IP 3G mới ra có cải thiện nhưng vẫn chưa đủ ,còn về phần mềm thì cộng đồng IP hiện nay khá đông không thua gì Nokia nên các pm hổ trợ cũng nhiều rồi nhưgn HDH còn phải khắc phục khá nhiều lỗi nữa,giá cả IP thỉ không đáng mua tí nào (quá cao so với những thứ nó đem lại ) ,kết luận nó cũng thuộc 1 kết luận như N95 nhưng nó dành riêng cho những ai nghiền lướt web+nghe nhạc+xem phim và chỉ nhiêu đó mà 11 triệu .
N79 và N85 :N79 chính xác dành cho nữ , phong cách của nam thể hiện sự mạnh mẽ qua góc cạnh màu sang trọng mà N79 lại tròn tròn bầu bầu giống N85 , theo các trang web Nokia nước ngoài hì N79 và N85 là có xu hướng cho nữ hơn , và 2 con này thì pin tốt hơn N82 nhưng phần cứng vẫn không bằng nha , chức năng thì có thê nhiều hơn vài tính năng nhưng không cần thiết bao nhiêu nổi bật là phím điều hướng thôi và phát sóng radio nhưng ngốn pin kinh lắm à , nói chung không có gì nổi bật hết mà N85 ngoài các thứ đã nói thi N85 sử dụng màng hình OLED , nên màng hình sẽ đẹp hơn và chi tiết hơn N82 và N95-8g hay N79 , đặt biệt N79 bàn phím nói chung khó bấm vì đa số là chìm từ số đến các phím chức năng và phím 5 chiều quá chìm mà phím giữa quá cao , kết luận không đáng mua , giá tiền không đáng ,mà giờ hàng xách tay N79 ở châu âu về VN giá còn thấp hơn N82 nữa kìa (www.dienthoaigiatot.com)
N96 em này giống N95-8G nhưng cũng không đáng mua vì chỉ có thêm chức năng xem TV thôi , và pin thì quá chuối 950 mAL

E71 quá đẹp về tính năng thì khuyên 1 điều nếu thật sự cần và giúp được công việc là 1 sự lựa chọn hay nhất nhưng về giải tri` thì chuối quá chỉ tương đối tốt thôi vẫn thua xa dòng N ,và giá nó down nhanh vì mục đích kinh doanh mà nokia không cho ra những sự kết hợp của E và N vì như thế sẽ dẹp hãng sớm ,có như không

Nhận xét Nokia , chiến lược kinh doanh của Nokia rất hay và lạnh lùng , nói về các điện thoại kinh điễn thì Nokia đứng đầu và doanh số đt , còn sony thì có chiến lược khác mà theo nhiều chuyên gia kinh tế nhận xét là thua nokia khi ra quá nhiều sản phẩm và giá quá cao để tạo cảm giác tò mò cho người tiêu dùng và để rồi down giá khủng khiếp vì sony đánh vào tâm lý người dùng mà , sony ra các điện thoại thiên về giải trí (khác với đa phương tiện nha)có thiết kế đẹp nên mau lỗi thời rớt giá chóng mặt,còn về công nghệ thì Nokia chưa chắc luôn đứng đầu nhưng nokia biết cách thể hiện nó từ từ và chinh phục người tiêu dùng

Vậy sau cùng bạn sẽ chọn đt nào ? theo các diễn đàn của chính Nokia tạo ra thì N82 dường như được 1 sự ưu ái cũa hãng Nokia cho đến thời điễm này , cả về tính năng , phần cứng nữa và kiểu dáng (phong cách), bạn thử suy nghĩ xem cả 3 thứ ấy đều có bàn tay của Nokia nhúng vào khác hẳn so với các đt khác

Đây là các đánh giá và dựa theo các diễn đàn của nokia trên thế giới , và chính mình cũng test kĩ như nói ở trên đó , phải mất rất nhiều thời gian đễ mình nghiên cứu và đọc dịch các tài liệu và diễn đàn trên thế giới, mình không thiên vị đt nào hết và bất cứ hãng nào , giờ mình đang sở hữu các đt trên và đã test kĩ và xài nữa nên đã cho ra kết quả như vậy ;;)

Còn mình nếu cho mình chọn mình sẽ chọn N82 Black + tai nghe N95 + thẻ 8G + 1 pin dự phòng như vấy còn gì bằng , ka ka ka

giangne

Cần lời giải đáp

Máy n82 của em fw mới không hack được. Nhưng em đã có file cer. Vậy xin hỏi các bro là có thể hack được không. chứ em muôn lúc nào cài phần mềm lai phải sign. Thank

Zenki

Super V.I.P
Máy n82 của em fw mới không hack được. Nhưng em đã có file cer. Vậy xin hỏi các bro là có thể hack được không. chứ em muôn lúc nào cài phần mềm lai phải sign. Thank
N82 FW v30 ngoài cách dùng file .cert thì ko còn cách nào để cài PM cả. Hack phone thì impossible luôn :D Chỉ dùng file .cert cài PM vọc chơi thôi chứ ko hack và can thiệp hệ thống được đâu :D

anhthudi

N82 rất ok. Ngoài ưu điểm về đèn flash và chất lượng ảnh, thì GPS của N82 bắt rất nhạy. Tôi để N82 trên bàn làm việc cách cửa sổ 1m mà GPS vẫn bắt sóng tốt. Một lần ra ngoài đảo, ngồi ở bàn uống bia, tôi lấy N82 ra nghịch; ban đầu tôi đánh dấu vị trí mà tôi đang ngồi, sau đó 10 phút tôi yêu cầu GPS tìm ra vị trí mà tôi vừa đánh dấu. Máy báo là tôi đang cách vị trí cần tìm 1m (mặc dù tôi ngồi yên bên bàn bia, kô di chuyển. Không biết có máy báo có đúng không, chử độ nhạy 1m thi kinh khủng quá).
Garmin TX cài vào trên N82 hoạt động rất ngon, chỉ tiếc là tôi mới có map của châu Âu thôi, chưa tìm ra map của châu Á.
Bác nào cần thẻ SDHC 8Gb hay 16Gb thì bảo em, tháng 2/2009 em về VN em xách tay về cho.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.