• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

duclongnice

Điện thoại Nokia 6120c của tôi mới mua được 3 ngày thì có vấn đề về màn hình: điện thoại vẫn nghe được cuộc gội tới,vẫn sử dụng các chức năng nếu nhớ thứ tự phím bấm, chỉ có màn hình ko hiển thị.Tháo nguồn khởi động lại thì màn hình hiển thị trở lại nhưng chỉ dùng được nửa ngày lại bị lỗi.Tôi mang điện thoại đến Nokia Care 25B Nguyễn Thị Minh Khai TP.Vinh Nghệ An để được nhận dịch vụ bảo hành, khi trung tâm gọi tôi nhận lại máy thì tôi dùng vẫn mắc lỗi màn hình (thử ngay tại trung tâm) và lại nộp lại máy cho trung tâm để bảo hành tiếp.Cứ như thế tôi nhận lại máy 4 lần và phải gửi lại trung tâm tiếp tục sửa ngay tại chỗ, đồng nghĩa ký vào phiếu nhận máy đến 4 lần( có ngày 20/2/09 đến hai lần nhận máy và ký phiếu ).Vậy nhà sản xuất cho tôi xin phép được hỏi Nokia care centre nơi tôi ở( 25B Nguyễn Thị Minh Khai Tp.Vinh Nghệ An) có đủ năng lực bảo hành điện thoại cho tôi không, và làm thế nào để 6120c của tôi được bảo hành, sửa chữa triệt để.Máy chóng bị lỗi đã đành nhưng xin nhà sản xuất đừng để tôi mất niềm tin dịch vụ sau khi mua sản phẩm, nhất là sợ không dám mua máy của Nokia nữa.Chân thành cảm ơn!]
Trên đây là lỗi máy của em, và cũng là mail em gửi đến NOkia careline, qua diễn đàn em thấy mình có thể khắc phục được sự cố trước khi đến cái Nokia care centre để nó vọc nát máy em,các bác cho em một lời khuyên để em cứu con 6120c của em,em chân thành cảm ơn( em không biết lập topic mới ở đâu, chỉ thấy ở đây có 6120,các bác chiếu cố)

q630666

Tình hình là em cài RDaccelerometer (để sư dụng Nokmote, Rotateme cho N95) nhưng đến khi cài Megapymodule thì máy báo lỗi "Update error". Em làm ngược lại cũng vậy.
Các bác cho em hỏi làm thế nào để cài cả 2 kái này vậy ah ?
Bạn gỡ Megapymodule rồi cài lại.Khi cài lại sẽ hiện lên 1 bảng để đánh dấu.Bạn tìm dòng RDaccelerometer và cả dòng keypress bỏ dấu đi là từ giờ ok hết.Cher

tonytrung235

lỗi màn hình 1 là do màn hình .. 2 là cái cáp màn hình .. nếu có người wen làm tiệm điện thoại thì tốt nhất ra mua cáp màn hình thay vào .. thì sẽ ok ^^ ..thay cáp có thể lấy liền .. chỉ tầm 15-20 phút là xong ^^ ..

vinhloc01811

sao kì thế nhỉ? Tôi đã xài qua con 6120C từ năm 2007 mà đến giờ máy có vấn đề gì đâu!!!:|

duclongnice

máy em mới mua được mấy ngày, nếu sửa màn tháo máy thì hết Zin rồi còn gì nữa, em buồn quá, để ngày mai thứ 2 đi làm ghé qua xem máy thế nào, lúc thì báo virut, lúc thì báo lỗi phần mềm, mai chắc báo lỗi màn hình quá, Nokia ca re ơi là ca re, sửa nhanh để em còn về cài lại Slick, không biết quyền lợi người tiêu dùng đến mức nào đây...

tonytrung235

máy em mới mua được mấy ngày, nếu sửa màn tháo máy thì hết Zin rồi còn gì nữa, em buồn quá, để ngày mai thứ 2 đi làm ghé qua xem máy thế nào, lúc thì báo virut, lúc thì báo lỗi phần mềm, mai chắc báo lỗi màn hình quá, Nokia ca re ơi là ca re, sửa nhanh để em còn về cài lại Slick, không biết quyền lợi người tiêu dùng đến mức nào đây...

đem vào care thì nó cũng bung máy thôi .. zin gì nữa .. thời buổi bây giờ mà còn nói chuyện zin với ko zin ..ra care may ra nó bung máy ra rồi nó gắn vào nó dán cho cái tem bảo hành của nó thì cũng thế ...

duclongnice

thế bác cho em hỏi luôn lỗi liên quan đến màn hình thì sửa ngoài giá cả bao nhiêu, từ nhẹ đến nặng:
từ lỏng chân màn hình --> thay màn hình 6120c
các bác chỉ giúp để em ra ngoài hiệu phang luôn đỡ mất thời gian, em cảm ơn!

vuongtrungduong

Tình hình là em cài RDaccelerometer (để sư dụng Nokmote, Rotateme cho N95) nhưng đến khi cài Megapymodule thì máy báo lỗi "Update error". Em làm ngược lại cũng vậy.
Các bác cho em hỏi làm thế nào để cài cả 2 kái này vậy ah ?

vừa xử lí đc lỗi này,share kinh nghiệm nè : nếu cẩn thận thì nên ghi lại hết trong appManager nó đã hiện là cài những pm nào,sau đó khi cài megapymodule thì xem những pm nó đánh dấu "x" đấy,cái nào đã có trong list cài rồi thì bỏ "x" trc' cái đó,đảm bảo hết đau đầu liền!
chúc vui!

q630666

Hỏi về Wifi

Các bạn cho mình hỏi là nha mình có mạng ,có modem.nhưng không có modem wifi.có loại USB hay thiết bị nào trừ modem wifi (không có điều kiện mua )share mạng wifi từ máy tính ra các thiết bị có wifi khác không?Nếu có thì cho minh hỏi luôn là bao nhiu và mua ở đâu?
Mình thấy chỉ có cách share mạng từ máy tinh qua Blututh.CHo minh hỏi thêm là mua USB blututh ở đâu và bao nhiu đc không?

taotoine68

cho mình hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 xí, accelerometer là phần mềm hay phần cứng của máy. Những máy nào đc hỗ trợ, i450 có accelerometer ko, đang ghiền cái khoản lắc tay đổi nhạc và QUAKE 3 nhưng chả biết đường nào mà lần.

Posted via Mobile Device

fansex

Mua ở mấy chỗ bán đồ vi tính như Phong vũ hay Hoàn Long gì đó nếu bác ở HCM còn bác ở Hn thì tìm mấy chỗ bán đồ máy tính mà mua khoảng trên dưới 200k đối với USB Bluetooth còn cái wifi thì hình như có loại USB wifi thì phải em cũng hem nhớ lắm nhưng hình như là có khoảng 400-500 gì đó bác cứ ra mấy hàng bán linh kiện máy tính lớn lớn hỏi là ra hết chứ có gì đâu^^!

q630666

Bác nào đã dùng USB wifi cho e hỏi thêm là USB wifi và Modem wifi độ mạnh của sóng nó co chenh nhau nhiều không?để ở tầng 1 lên tầng 3 có bắt đc không nhỉ?Minh dung N95

italadin

em mua cục pin mới nhưng kết quả cũng như thế. hồi lúc mới lấy về, xài pm củ thì nghe nhạc được khoản 6 tiếng, còn giờ nghe nhạc thì ... 1h30p hết lun hic hic ...

tonytrung235

up firm thì ảnh hưởng chi đến pin nhẩy ^^ .. cái này lạ nè ..

nếu ko thì format máy .. hay là up lại lần nữa xem có gì khả wan hay ko ^^

MinhThang

Manager
Bác nào đã dùng USB wifi cho e hỏi thêm là USB wifi và Modem wifi độ mạnh của sóng nó co chenh nhau nhiều không?để ở tầng 1 lên tầng 3 có bắt đc không nhỉ?Minh dung N95

Nếu ở tầng 3 thì nên để WIFI ở tầng 2. Mình thì để ở tầng 3 nên khi lên tầng 5 hoặc xuống tầng trệt vẫn dùng tốt. Đang dùng Modem wifi TrenDnet loại 2 ăngten.

lamnt0702

Xin khẳng định 100% up FW lên ko ảnh hưởng tý nào đến pin dùng lâu hay hết nhanh cả :) Có thể vấn đề máy bạn nằm ở chỗ khác,bạn nên mang ra hãng để có câu trả lời thỏa đáng vì bản thân việc up FW là do Nokia làm ra và luôn ủng hộ người dùng update,ko có lý gì FW mới lại làm hết pin nhanh cả :D Chúc bạn may mắn!

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 xí, accelerometer là phần mềm hay phần cứng của máy. Những máy nào đc hỗ trợ, i450 có accelerometer ko, đang ghiền cái khoản lắc tay đổi nhạc và QUAKE 3 nhưng chả biết đường nào mà lần.

Posted via Mobile Device

Cài vào tất nhiên là phần mềm rồi. Samsung kia ko có Accele :)

q630666

Nếu ở tầng 3 thì nên để WIFI ở tầng 2. Mình thì để ở tầng 3 nên khi lên tầng 5 hoặc xuống tầng trệt vẫn dùng tốt. Đang dùng Modem wifi TrenDnet loại 2 ăngten.
A đang dùng modem wifi à.Giờ mà vứt cái modem X5 1 củ rưỡi đi để mua modem wifi thì phí quá với cả không đủ money anh ạ.Chỉ có vài lít mua cái USB wifi nhưng mà e không biết nó có phát đc sóng không hay chỉ thu đc sóng thôi.Và sóng có mạnh đc bằng modem không a?

MinhThang

Manager
A đang dùng modem wifi à.Giờ mà vứt cái modem X5 1 củ rưỡi đi để mua modem wifi thì phí quá với cả không đủ money anh ạ.Chỉ có vài lít mua cái USB wifi nhưng mà e không biết nó có phát đc sóng không hay chỉ thu đc sóng thôi.Và sóng có mạnh đc bằng modem không a?

Hiện nay có rất nhiều Modem wifi đủ mọi loại giá, bạn có thể mua dùng, bảo hành ít nhất là 1 năm, của mình lúc mua 2,5tr bảo hành 3 năm. Phát sóng tốt bán kính 100m.

Status
Không mở trả lời sau này.