• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

taiphong

bạn có thể mua cái Tenda, cái này là bộ phát wifi có thêm 4 cổng (chia mạng) bạn lấy mạng từ modem đưa vào đầu vào của cái Tenda này thì bạn có thể thu được wifi trong phạm vi tầm 100m, cái Tenda này khoảng 350K đến hơn 400K tùy chỗ bán nữa, khi đi mua cứ hỏi mua bộ phát wifi Tenda là người ta bán cho, ở HN bạn nên qua Litek đường mới Kim Liên mua, ở đây là rẻ nhất (trừ chợ zoi)
bạn cũng có thể mua USB wifi, nhưng mạng dùng k ổn định lắm, USB wifi và USB bluetooth ở các hàng linh, phụ kiện máy tinnhs bán rất nhiều
p/s: cái Tenda này chỉ có tác dụng phát wifi nha bạn, bạn vẫn phải có modem bình thường

q630666

bạn có thể mua cái Tenda, cái này là bộ phát wifi có thêm 4 cổng (chia mạng) bạn lấy mạng từ modem đưa vào đầu vào của cái Tenda này thì bạn có thể thu được wifi trong phạm vi tầm 100m, cái Tenda này khoảng 350K đến hơn 400K tùy chỗ bán nữa, khi đi mua cứ hỏi mua bộ phát wifi Tenda là người ta bán cho, ở HN bạn nên qua Litek đường mới Kim Liên mua, ở đây là rẻ nhất (trừ chợ zoi)
bạn cũng có thể mua USB wifi, nhưng mạng dùng k ổn định lắm, USB wifi và USB bluetooth ở các hàng linh, phụ kiện máy tinnhs bán rất nhiều
p/s: cái Tenda này chỉ có tác dụng phát wifi nha bạn, bạn vẫn phải có modem bình thường
Chuẩn không cần chỉnh.Nhà mình đã có modem roài tiếc tiền mua modem khác thì dùng cái này chuẩn.Cho mình hỏi thêm là không biết để ở tầng 1 thì tầng 3 bắt đc không nhỉ.cách khoảng 20m nhưng mà lại phải xuyên be tông. Giúp cho chót :p

taiphong

bắt thì chắc là được, nhưng theo mình bạn nên cho lên tầng 2, ngày trước mình để tầng 3 xuống tầng 1 bắt ngon, rồi tự nhiên lại k bắt được, có lẽ do cản trở bởi kính và betong. chứ phạm vi hoạt động của nó khoảng 100m mà, bạn cứ đặt tầng 2 cho an toàn, bạn chỉ cần mua dây dài chút rồi lấy đầu ra của modem cho vào đầu vào của Tenda là ok

italadin

tình hình là cái dt của em bị thế này : nó hay bị trắng màn hình ( bấm bấm vài nút chứ ko trượt) bị 1-5s là lên lại, mấy đứa bạn kiu ko phải bị cap mà bị phần mềm nên em dùng phần mềm update của nokia up lên. kết quả lên N80 IE nhưng... vần bị cái màn hình, giờ thêm cái pin nữa hic hic ... có ai giúp em ko ?

habaolinh

Super V.I.P
tình hình là cái dt của em bị thế này : nó hay bị trắng màn hình ( bấm bấm vài nút chứ ko trượt) bị 1-5s là lên lại, mấy đứa bạn kiu ko phải bị cap mà bị phần mềm nên em dùng phần mềm update của nokia up lên. kết quả lên N80 IE nhưng... vần bị cái màn hình, giờ thêm cái pin nữa hic hic ... có ai giúp em ko ?

Máy bạn là bị cáp chứ ko phải do phần mềm, còn nếu hao pin thì formảt lại máy đi, nhớ tắt Wifi khi không dùng đến nhé.

khoanguyen2512

Thanks các pác ! Hóa ra tại trước em cài Module Fix nên ko có fần tick những item nhỏ đó. Bây h thì ok rùi . Thanks các bạn đã giúp !
Ah cho e hỏi Man Kojiro tý ah : Em đang định Up FW em N95-1 lên ver 31 nhưng đang băn khoăn sợ ko hack được. Thấy bác hack được rùi vậy phiền bác hướng dẫn em với hoặc cho e đường link để e tự tham khảo cũng được ạ ! Thanks bác trước nhé

ANHTUAN9791

Thanks các pác ! Hóa ra tại trước em cài Module Fix nên ko có fần tick những item nhỏ đó. Bây h thì ok rùi . Thanks các bạn đã giúp !
Ah cho e hỏi Man Kojiro tý ah : Em đang định Up FW em N95-1 lên ver 31 nhưng đang băn khoăn sợ ko hack được. Thấy bác hack được rùi vậy phiền bác hướng dẫn em với hoặc cho e đường link để e tự tham khảo cũng được ạ ! Thanks bác trước nhé

Bạn xiin cer cho Imei của bạn đi rồi mình hướng dẫ cho!Mình cũng dùng N95-1 FW v31.0.017 đã hack ngon lành!Con máy này dùng ngon đấy chỉ có chút vấn đề về Pin thôi!Có j thì cứ Buzz mình nha!Mình cũng rất vui khi được giúp đỡ a_e!

huyquang521987

5320 lỗi cần giúp

máy của mình bị lỗi j đó mà phím* không sử dụng được,thào pin khởi động lại thì nó dùng được nhưng một lúc sau thì khóa phím mình`mở khóa không dc.mình hay sử dụng cáp nối để cài pm,ko biết nó có ảnh hưởng đến nút * không nhỉ.các bác giúp em với.mình toàn phải dùng tai nghe để mơ khóa,mình đã thử format lại mà dùng dc một lúc sau dó lại bị như cũ.là sao vậy
:-??

padydohv

Hỏi về ram n96 ?

không hiểu sao ram n96 mình dùng fomat xong cài j taskman hay xplore lúc nào cũng chỉ cao nhất là 50mb.trước dùng n85 ram là 60mb.n95 8gb ram là 89mb sau khi cài 2 soft trên.do hệ điều hành hay do ram vậy các bạn

Ram n96, n85 và N95 8G đều là 128mb. Nhưng do chayj phiên bản hệ điều hành khác nhau nên nó có các process khác nhau làm cho ram khác nhau.
Mà ram bác xem bằng handy taskman là ram onboot.
N95 8G ram on boot là 90mb.
N85, N96 là 80mb

brightstart

Hỏi về phím End của E63

Hôm nay cài Handy Shell lên con E63 cho thằng bạn, đã set là khi ở màn hình chờ (Standby) mà ấn phím End (Red-End k.e.y đó, phân biệt với Green-Answer k.e.y) thì sẽ kích hoạt Handy Shell (cách này xài trên E71 vô tư) thì mới biết là phím End của E63 còn có chức năng như phím Power là bật màn hình lựa chọn Switch Off + các Profile, do đó ko thể nào set để kích hoạt Handy Shell được, cực kì khó chịu. Ai biết cách xóa cái chức năng như phím Power của phím End trên con E63 này chỉ giùm mình với! Đa tạ!

kp_enter

mình nghĩ là ko thể bạn à :| nó là phím nguồn của điện thoại nên đâu thể thay thế hoặc bỏ đi đc. Mình cũng thấy hơi bất tiện khi cài các pm cho Ê63 vì hầu hết đều ko sử dụng đc chức năng phím tắt của pm (nếu có)

kp_enter

cho mình hỏi tốc độ đọc của thẻ Micro SDHC thường ghi là 80x,130x... là sao vậy. Nó có liên quan gì đến class 4,class 6 ko :-??

khamphaTG

ấn nút home thì Jbtaskman hay Handy đều hiện lên thôi mà. Chứ can thiệp nút nguồn làm ji`

Jesse

Kết nối trực tiếp E63 với PC như thế nào?

Mấy bác kết nối cổng USB của E63 với PC để sao chép dữ liệu bằng đường gì vậy ?

em thì cứ tháo thẻ nhớ ra rồi cho vào card reader. Thấy bất tiện quá, lâu ngày dễ làm sứt nắp đậy thẻ nhớ ra. (Vì em lên trang web của Nokia thì thấy E63 hiện tại chưa có cáp tương thích).

Ko biết có loại cáp nào kết nối trực tiếp với PC được ko mấy bác?

Nếu có, mong mấy bác giới thiệu giúp em.

Xin cảm ơn !

chieuta

Sao mình dùng Vinaphone vẫn lấy mail yahoo được nhưng dùng mobilefone thì bị báo không lấy mail được.

Status
Không mở trả lời sau này.