• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

TungBach

mình cũng muốn up bản mình lên nhưng đó là dựa trên bản 24/10 của mathanh mình chỉ bỏ cái màn hình organe, thêm cái báo ứng dụng của jack,8 trang ký tự, và cái mới khám phá là chạm màn hình lên đèn như v51. nếu up lên có lẽ vi phạm bản quyền của mathanh. nếu bạn muốn cook cái chạm màn hình thì mình chỉ trên đây đc rồi. bạn down bản c6 v20 của TùngBach về giải nén vào private\10282BC4 lấy cái folder "rule" bỏ vào bản n97mini của mathanh theo đường dẫn như cũ là ok !

cái đó mình đưa lên topic này rùi mà, cần gì dow cả FW vậy ông bạn :D

thanhhaifire

cái đó mình đưa lên topic này rùi mà, cần gì dow cả FW vậy ông bạn :D

tại vì bản n97mini phải bấm phím cứng mà mình hỏi quài ko ai chỉ hết thấy v20 c6 nó khắc phục đc nên thử bỏ vào, chứ hùi trc c6 chạm vào là nó vào lun tung ah.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

pac tùng cho hỏi cái widget thời tiết bản 11/11 của JackPham tên gì vậy ? tìm nãy giờ ko thấy, có cái widget mà nó ko có HCM

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

v20 ngon rùi bị mỗi cái radio thui dùng cái phầm mềm return lại mới đc post trên forum ý, là xong !

tieutieumy

mình cũng muốn up bản mình lên nhưng đó là dựa trên bản 24/10 của mathanh mình chỉ bỏ cái màn hình organe, thêm cái báo ứng dụng của jack,8 trang ký tự, và cái mới khám phá là chạm màn hình lên đèn như v51. nếu up lên có lẽ vi phạm bản quyền của mathanh. nếu bạn muốn cook cái chạm màn hình thì mình chỉ trên đây đc rồi. bạn down bản c6 v20 của TùngBach về giải nén vào private\10282BC4 lấy cái folder "rule" bỏ vào bản n97mini của mathanh theo đường dẫn như cũ là ok !

vậy thì bác úp folder đó lên cho ae đi chứ tải về ruì giải nén 2.3 lần nữa thì thui rồi

TungBach

vậy thì bác úp folder đó lên cho ae đi chứ tải về ruì giải nén 2.3 lần nữa thì thui rồi

bộ đó mình úp ở bài #296 trang 30 rùi mà :(, chẳng ai đọc gì cả. đến khi nói thì lại đi xin >:)

ohannguyent

TungBach ơi có bản mod nào giông phần mềm gọi thông minh của C6-V20 không?

cái này chưa ai hoàn thiện đc, tách ra thì có rùi nhưng ko tương thích với fw nên gây lỗi nhiều lắm. Muốn sài, hay hơn hết nên jaf bản C6_v20 đi sẽ có!

tantu

Bản mod đèn phím trở về V51 của bạn có thể dùng để mod vào C6-V20 được ko vậy TungBach

ngyntom

TungBach cái bàn fim quay so của c6v20 mình đưa vào n97mini đc k TungBach mình nhớ lúc trước cũng có nhưng jo đâu mất tiêu rồi

minhthang_46dt1

sửa file \Resource\apps\Autolock.mif

Tình hình là không được bác tungbach ơi. E đã lấy cả file autolock.mif thay vào mà không được.
Cái bản của bác mathanh có cái thanh trượt ngang mở khóa và nhận cuộc gọi hình mũi tên em nhìn k thích lắm nên định thay mà mò mãi không ra bác xem giúp em với.
Tiện thể bác có bộ mod phần mềm quản lý tin nhắn conversation không cho em xin để xóa nó cái. E xóa mà vẫn còn cái biểu tượng hộp hội thoại trong tin nhắn.
Có bản e dùng để xóa thì khi xóa xong lại không vào được phần tin nhắn hic.
bác có bản nào để xóa chuẩn up cho em với nhé. than'k

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Tình hình là không được bác tungbach ơi. E đã lấy cả file autolock.mif thay vào mà không được.
Cái bản của bác mathanh có cái thanh trượt ngang mở khóa và nhận cuộc gọi hình mũi tên em nhìn k thích lắm nên định thay mà mò mãi không ra bác xem giúp em với.
Tiện thể bác có bộ mod phần mềm quản lý tin nhắn conversation không cho em xin để xóa nó cái. E xóa mà vẫn còn cái biểu tượng hộp hội thoại trong tin nhắn.
Có bản e dùng để xóa thì khi xóa xong lại không vào được phần tin nhắn hic.
bác có bản nào để xóa chuẩn up cho em với nhé. than'k

oh bạn xóa bằng tay đi bộ mod bên trên thây còn cái mũi tên thay cái này ở trong ........app\ telgesturecontrols.mif

Hey tungbach còn mod ko hiện cái báo lỗi (camera đang sử dụng) ko để dùng cho bản C6 mới nhất ấy nhé

minhthang_46dt1

oh bạn xóa bằng tay đi bộ mod bên trên thây còn cái mũi tên thay cái này ở trong ........app\ telgesturecontrols.mif

Hey tungbach còn mod ko hiện cái báo lỗi (camera đang sử dụng) ko để dùng cho bản C6 mới nhất ấy nhé

Ok mình đã sửa xong rồi dù sao cũng cảm ơn bạn.
ah tiện cho mình hỏi trong phần music của mình có phần (tìm trong l.trữ nhạc) chẳng biết tại sao mình cứ bấm vào là nó lại đẩy ra. Bạn biết cách khắc phục k giúp mình với.