• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

wimax16vnn

Bạn Tungbach11 ơi, cho mình hỏi chút:
+Mình rất thích dùng Handy Taskman, thế nhưng khi cài Handy Taskman thì không dùng mở khóa mặc định của 5800-C6 được, vậy bạn có thể giúp mình được không?
nhé.

Mình cũng bị tình trạng như vậy?
Tungbach hay cao thủ nào xem có fix dc ko ? thanks :-? :-?

TungBach

Mình cũng bị tình trạng như vậy?
Tungbach hay cao thủ nào xem có fix dc ko ? thanks :-? :-?

chuyển sang sài killme đi, nhanh tiện ưu việt hơn đó các bạn. còn bài wimax16vnn hỏi thêm tiếng việt đã có hướng dẫn ở đường link Nokia Firmware Editor 0.2-Bản Việt Hóa(công cụ) mình dẫn ở trên rùi nhé, các bạn tham khảo thêm. thân !!
p/s: khi đã chuyển sang C6/N97/N97 mini các bạn nên đọc kỹ topic, sẽ thấy nhiều cái lợi đấy ;;) vì thời gian mình không có nên kô trả lời thường xuyên các bạn đc. mong mọi người thông cảm ;;)

wimax16vnn

chuyển sang sài killme đi, nhanh tiện ưu việt hơn đó các bạn. còn bài wimax16vnn hỏi thêm tiếng việt đã có hướng dẫn ở đường link Nokia Firmware Editor 0.2-Bản Việt Hóa(công cụ) mình dẫn ở trên rùi nhé, các bạn tham khảo thêm. thân !!
p/s: khi đã chuyển sang C6/N97/N97 mini các bạn nên đọc kỹ topic, sẽ thấy nhiều cái lợi đấy ;;) vì thời gian mình không có nên kô trả lời thường xuyên các bạn đc. mong mọi người thông cảm ;;)

ko fix dc chắc xài killme vậy
TB fix dùm link down chuyển cache sang E, nó die òi ^^

barracuda

hic cả này hôm nay mất mạng :(( khóc kô ra nước mắt, giờ đền anh em bằng 1 số Mod này :p

update 1 số mod mới ngày 7/9
Mod Trình xem ảnh kô quyét thư mục mình thích
ở file private\10202be9\200009FE.txt nhé

cái này mình đã test kỹ rùi nhé. mình thấy bên namtran cũng có 1 topic mà chưa test, chưa xem nữa kia :p ko bít dùng thế nào

bác ơi sao em ko tìm thấy file này :( em dùng 5233

barracuda

ặc :(( thế sao bản photon có mod mà ko cho đọc video ở folder secret :( có mod nào tương tự ko bác :)

zexuong

TungBach ơi cho minh hỏi là có tắt mặc định được cái flash khi chụp ảnh không. Mình dùng bản C6-5233 chụp ảnh toàn bị lỗi flash, tắt flash đi mới chụp hình được. Mỗi lần vào như thế rất khó chịu

vantrong83

TungBach ơi cho minh hỏi là có tắt mặc định được cái flash khi chụp ảnh không. Mình dùng bản C6-5233 chụp ảnh toàn bị lỗi flash, tắt flash đi mới chụp hình được. Mỗi lần vào như thế rất khó chịu

Đây là vấn đề làm đau đầu toàn bộ những người thích cook FW mà bạn.
Chịu khó tìm hiểu chút đi. Lỗi ý đến hiện giờ vẫn chưa khắc phục được bạn nhé

caotuanan

TungBach : có thể hướng dẫn cách thay bộ icon theme đc k?vì 1 số bản cfw dùng icon N8 khi mình cài theme full sẽ k full đc,rắc rối là ở đấy.thank

ngviethoa

không hiểu sao dùng những cái trên vào CFW C6v20 cho 5233 lại ko dc nhỉ.thay font vào resource mà vẫn hiển thik font cũ

ngviethoa

các bạn cho mình hỏi cách sử dụng file .Lang với.
có down về mà ko biết dùng thế nào,
nghe bảo dùng NFE m,à cũng chịu

shirooo

TungBach : có thể hướng dẫn cách thay bộ icon theme đc k?vì 1 số bản cfw dùng icon N8 khi mình cài theme full sẽ k full đc,rắc rối là ở đấy.thank

Cái đó hình như là do mod menu chứ ko phải do icon, bạn search matrixmenudata.xml rồi thay bằng file gốc xem sao.

ặc :(( thế sao bản photon có mod mà ko cho đọc video ở folder secret :( có mod nào tương tự ko bác :)

bạn dùng photon thì tìm file 102828AC.txt mà sửa theo ý muốn nhá

duoc82

bác bình cho e hỏi bản côk của a mt có hiệu ứng sao bay trong menu nhưng khi đưa cái hiệu ừng đó sang bản khác thì vào menu lại không có là sao

shirooo

bác bình cho e hỏi bản côk của a mt có hiệu ứng sao bay trong menu nhưng khi đưa cái hiệu ừng đó sang bản khác thì vào menu lại không có là sao

chỉ có trong menu khi bạn dùng n97 hoặc cook fw n97