• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

ngyntom

có mod menu circle cho c6 này không chủ topic?

mình có mod này chủ topic chưa có có j đưa lên trên nhé,cho mọi người dễ theo dõi:
mod thêm điều khiển tương tác và màn hình xoay tự động.

Private\10202be9\10282df0.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x100058EC
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 15 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x3 int 7 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x100002 int 15 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x100003 int 7 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi ở mấy bản CFW này cái trình nghe nhạc mặc định lúc khởi động là nó vào mục album, và mình nhấn trở về một cái là nó ẩn ra màn hình chủ luôn. Như vậy muốn xem danh sách bài hát thì phải vào Tùy chọn/Chuyển đến thư viện/Trở về/Tất cả bài hát thỉ mới xem dc ds. Như vậy rất bất tiện, có cách nào khắc phục ko?

TungBach

Cho mình hỏi ở mấy bản CFW này cái trình nghe nhạc mặc định lúc khởi động là nó vào mục album, và mình nhấn trở về một cái là nó ẩn ra màn hình chủ luôn. Như vậy muốn xem danh sách bài hát thì phải vào Tùy chọn/Chuyển đến thư viện/Trở về/Tất cả bài hát thỉ mới xem dc ds. Như vậy rất bất tiện, có cách nào khắc phục ko?

cái đấy thì tùy từng bản Mod thôi bạn ah. bản mod của mình kô có như thế. bạn vào đây xem nhé !thân

@ ngyntom : bạn viết rõ tác dụng về mod cho các mem mới dễ hiểu nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

mình sẻ nhờ mod hân gộp bài lại với nhau nếu như bài viết đã có câu trả lời trong vòng 48 tiếng, chỉ gộp câu hỏi lại, câu trả lời vẫn tồn tại, vì chức danh của mình hiện chỉ cho phép xóa chứ chưa cho phép gộp bài, khi các bạn vào xem và tải thì nhớ nhấn =D>=D>=D>THANK cho bạn chủ thớt tungbach11 và có thắc mắc cứ hỏi:D:D:D nếu như tháng sau mình có chức năng gộp bài mình sẻ theo dõi và làm gọn lại:p:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

có đấy, của bạn Mod Menu circle

down về k được pồ ơi,Liên kết bạn chọn không tồn tại trên hệ thống Mega1280

cái đấy thì tùy từng bản Mod thôi bạn ah. bản mod của mình kô có như thế. bạn vào đây xem nhé !thân

@ ngyntom : bạn viết rõ tác dụng về mod cho các mem mới dễ hiểu nhé :D

mình có ghi tác dụng ở phía trên đó bạn,mình muốn đưa lên như của bạn trên trang 1 để mọi ng dễ theo dõi,còn của mình post để tham khảo thôi

TungBach

down về k được pồ ơi,Liên kết bạn chọn không tồn tại trên hệ thống Mega1280

đã sửa link ở trên, ban dow lại nhé. mấy link uploand hôm nay hỏng hết rùi :((

@Mathanh : thansk bác MT. Bác tâm lý cho anh em thật =D>=D>=D>

ducanh2992

bác tungbach ơi, cho em hỏi muốn thay đổi theme mặc định ở FW này thì làm thế nào?

TungBach

bác tungbach ơi, cho em hỏi muốn thay đổi theme mặc định ở FW này thì làm thế nào?
thứ nhất là bạn phải xóa theme của nó đi. trong thư mục theme có 4 theme nhưng chỉ xóa đc 3 còn 1 thêm hiện tại chưa xóa đc.
còn Đây là các theme có thể xóa đc, mình đặt dưới dạng .app, bạn dow về, giải nén ra rồi copy vào thư mục Apps của phần mềm NokiaFirmwareEditorStd rùi vào tool ->Applicati...-> ManagerApp... rùi chọn mấy thêm tương ứng với mấy file mình đưa trên bấm vào delete -> xóa xong theme. Add theme thì bạn dùng phần mềm SISWare gải nén theme cần thêm. copy vào ROFS2.nhớ chỉnh file 10202be9\101F876F.txt dòng cuối cùng 0x14 string "c0ddb4a510e5aaff" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail, phần mình bôi đỏ là UI theme, UI theme chính là tên trong file 10207114\import\UI tương ứng mỗi theme. mình sẽ update 1 bàn đầu đủ hướng dẫn lên trang nhất, kèm theo hình ảnh, bạn đón đọc nhé !

anh7donco

Cho mình hỏi nếu muốn khi cài đặt phần mềm mới thì nó đưa icon ra màn hình menu chính luôn thì phải làm sao?

Ntv_79

Cho mình hỏi nếu muốn khi cài đặt phần mềm mới thì nó đưa icon ra màn hình menu chính luôn thì phải làm sao?

Bạn có thể move hết icon ra ngoài rồi Xóa folder ứng dụng đi.

TungBach

có ai bit cái mod ep tốc độ của máy lên 500/434Mhz không ?
nếu mà ép tốc độ lên nt thật thì máy sẻ rất nhanh hao pin bạn ah. mà thực chất thì cũng kô cần thiết phải nt !

mucelago

Active Member
Có bạn nào làm thành file SIS luôn được không vậy ? máy mình cài FW N97 không có Rompatcher nên không xâm nhập file hệ thống được.

TungBach

Có bạn nào làm thành file SIS luôn được không vậy ? máy mình cài FW N97 không có Rompatcher nên không xâm nhập file hệ thống được.

hi. giờ này là giờ nào rùi mà bạn không jaf 1 bản CFW nhỉ. làm 1 bản CFW nó sẻ tích hợp đầy đủ mọi thứ. bạn sang bên NTV_79 tham khảo bản CFW cho N97 nhé. Thân !

Cập nhật 1 mod mới khá quan trọng cho các Mem nhé. ở # 4

cuongdien

Bạn chủ topic hướng dẫn cách mod thay đổi nhạc chuông mặc định và lưu file ghi âm vào thẻ nhớ sau khi jaf. Cảm ơn

kitafung

Chủ thớt có thể up lên bản mod hoặc bộ cài Rompatch mới dùm mình được không ? Thanks

binzhaha

bạn ơi trc' mình có thấy 1 mod gì mà vô hiệu hóa các ứng dụng hay nói cách khác là làm ẩn đi nhưng chương trình ko cần thiết chỉ cần viết UID nhưng ứng dụng đó vào mà ko nhớ là mod ở file nào ?

à cho mình hỏi nữa là
mình dùng FW update sẵn trong máy 5530 bản 31.0.005
thì có dùng đc mấy mod này ko (mod 4x4 icon chẳng hạn)

kitafung

CHo hỏi mình phải mod file gì để máy sau khi flash ngôn ngữ mặc định là tiếng việt thay vì tiếng anh nhỉ ?

minhthang_46dt1

CHo hỏi mình phải mod file gì để máy sau khi flash ngôn ngữ mặc định là tiếng việt thay vì tiếng anh nhỉ ?

bạn sửa file languages trong đường dẫn resource\Bootdata cái dòng đâu tiên có số 01 là mặc định là tiếng anh dòng cuối là 96 tiếng việt. Bây giờ bạn đổi hai số này cho nhau thì khi khởi động lên nó sẽ là TV mặc định.