• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

thanhtamlx

To Kidkylin:
Để cài CFW bằng JAF thì làm thế nào? Mình đã down bản CFW 8 hs Omnia Style - 5800 v51.0.006 - by Anther - V1.rar về rùi nhưng chưa biết cài sao đây.
Máy mình 5800 VN Black cài bản CFW này chắc được nhỉ?

kidkylin

To Kidkylin:
Để cài CFW bằng JAF thì làm thế nào? Mình đã down bản CFW 8 hs Omnia Style - 5800 v51.0.006 - by Anther - V1.rar về rùi nhưng chưa biết cài sao đây.
Máy mình 5800 VN Black cài bản CFW này chắc được nhỉ?

giải nén và chép đè các file cook của Anther vào FW gốc. Sau đó bỏ FW vào đường dẫn và flash theo thứ tự hướng dẫn.

trielectric

Bước thứ 3 down FW và các file can thiệp bằng phần mềm gì ? Và down ở đâu vậy bạn ? Nhà mình không có kết nối mạng thì phải làm sao đây !?

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Bước thứ 3 down bằng phần mềm gì ? Và down ở đâu vậy bạn ? Nhà mình không có kết nối mạng thì phải làm sao đây !?

bạn cần down pm nào , JAF hay navifirm , nếu chưa có bạn phải ra net tải đầy đủ về mới tiến hành flash được

namhunghihi

mọi người cho e hỏi tí, sau khi úp xong xuôi hết rồi e bật máy nó chỉ rung 1 cái rồi tắt máy lun rồi, vậy là die rồi hả mấy bác :((

GER2407

mọi người cho e hỏi tí, sau khi úp xong xuôi hết rồi e bật máy nó chỉ rung 1 cái rồi tắt máy lun rồi, vậy là die rồi hả mấy bác :((

cũng có thể là die do bản cook bị lỗi, bạn tìm bản cook khác Flash lại thử xem.

namhunghihi

cũng có thể là die do bản cook bị lỗi, bạn tìm bản cook khác Flash lại thử xem.

vậy bây h úp lại nhưng có 1 bước là bật máy, nhưng mấy ko bật được nên ko úp típ được, đem ra care nó có sữa được ko bạn

GER2407

vậy bây h úp lại nhưng có 1 bước là bật máy, nhưng mấy ko bật được nên ko úp típ được, đem ra care nó có sữa được ko bạn

Bạn Flash rùi mà ko nhớ hử? Muốn Flash thì bạn phải tắt điện thoại cơ mà như thế cũng là dead phone đấy. cái này chưa cần phải ra care đâu. Bạn thử với bản cook khác đi, hay thử luôn với bản FW gốc ý.

namhunghihi

Bạn Flash rùi mà ko nhớ hử? Muốn Flash thì bạn phải tắt điện thoại cơ mà như thế cũng là dead phone đấy. cái này chưa cần phải ra care đâu. Bạn thử với bản cook khác đi, hay thử luôn với bản FW gốc ý.

Mình tắt đt rồi, nhưng trong bài hướng dẫn úp FW thì có 1 bước là bấm phím nguồn 1 2s ấy, giờ máy mình ko bật nguồn được nữa, vậy thì làm sao làm được bước đó, đem ra care sữa có lâu ko bạn

GER2407

Mình tắt đt rồi, nhưng trong bài hướng dẫn úp FW thì có 1 bước là bấm phím nguồn 1 2s ấy, giờ máy mình ko bật nguồn được nữa, vậy thì làm sao làm được bước đó, đem ra care sữa có lâu ko bạn

Trùi....Bạn ko thử à? Mình cũng từng Flash những FW bị kiểu đó mà, Flash FW khác vẫn bình thường mà, những lỗi phần mềm này thì chưa cần mang ra care đâu bạn ạ, care đông người đợi thì lâu, lại để máy lại nữa thì cũng chán.

cutun233

cái này dang làm thì bị tuột cáp có bị sao không vậy
có bị chết máy ơ bứoc nào không

GER2407

cái này dang làm thì bị tuột cáp có bị sao không vậy
có bị chết máy ơ bứoc nào không

Ko sao đâu bác, sợ bản cook bị lỗi ko lên máy thôi chứ, còn tuột cáp ta làm lại. :D

bonten91

sao trong cái phone model mình ko thấy RM-504 của 5530 vậy? nếu chọn giống như trong ví dụ liệu có dc ko?

GER2407

sao trong cái phone model mình ko thấy RM-504 của 5530 vậy? nếu chọn giống như trong ví dụ liệu có dc ko?

Sao lại ko có hả bác? 5530C-2 to đùng đấy thôi.

dangshiva

Bạn ơi mình đã làm xong hết các bước flash cho x6 xong no bao thanh cong nhưng khi khởi động máy màn hình không hiện lên dù máy vẫn rung khởi động

hoangtuong

mình thì bị cái mối ấn nguồn mà chả hiểu nó báo kiểu này là thế nào mình đã thử ấn nguồn 2 > 3 s rùi mà nó vẫn báo vậy nè :pRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data... rùi chả chạy cả làm mấy ngày rùi bác nào có cao kiến j giúp em với