• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

langthangtronkiep

Bạn phải có đầy đủ 8 file mới flash nhé. Nhớ đổi dòng này cho trùng với FW gốc: FWRM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx mà FW gốc là CO1 thì đổi lại cho trùng, như hình trên thì có lẽ bạn cài bản JAF bị lổi rồi.

8 file mà bạn nói là những file nào hả bạn? Theo như hướng dẫn bên bõ COOK FW thì mình đổi tên file là RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20. Vậy vây giờ phải đổi lại như thế nào hả bạn, đổi file này hay file RM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx?????

daugiang1987

8 file mà bạn nói là những file nào hả bạn? Theo như hướng dẫn bên bõ COOK FW thì mình đổi tên file là RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20. Vậy vây giờ phải đổi lại như thế nào hả bạn, đổi file này hay file RM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx?????

- Bộ FW đầy đủ gồm 8 file, 2 file đó chỉ là 2 file mình dùng để cook thay đổi fw bạn down bản đầu tiên của mình thì đủ 8 file đấy sau đó chép đè 2 file cook vào nếu dùng các bản cook up sau này (ngày 18 và ngày 22-07) rồi flash.
- Còn FLASH bạn làm theo hướng dẩn như trên của KYDKYLIN là được.
- Bạn dùng win 7 (32bit) thì down bản JAF này về rồi làm theo như trên là được:

Chỉnh sửa cuối:

langthangtronkiep

- Bộ FW đầy đủ gồm 8 file, 2 file đó chỉ là 2 file mình dùng để cook thay đổi fw bạn down bản đầu tiên của mình thì đủ 8 file đấy sau đó chép đè 2 file cook vào nếu dùng các bản cook up sau này (ngày 18 và ngày 22-07) rồi flash.
- Còn FLASH bạn làm theo hướng dẩn như trên của KYDKYLIN là được.
- Bạn dùng win 7 (32bit) thì down bản JAF này về rồi làm theo như trên là được:

Bản JAF của bạn mình down về và cài như hướng dẫn rồi, nhưng khi mở Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT lên thì ko được, mở Launch JAF thì báo lỗi P-KEY dongle not detected.Please insert activated dongle....

daugiang1987

Bản JAF của bạn mình down về và cài như hướng dẫn rồi, nhưng khi mở Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT lên thì ko được, mở Launch JAF thì báo lỗi P-KEY dongle not detected.Please insert activated dongle....

Mình xài win7 vẩn cài và sử dụng bình thường mà. Bạn có extract file jaf1.98.66beta5 theo đường dẩn C\Programfile\ODEON\jaf không vậy. Bạn tắt các chương trình diệt virus đi bấm phải vào file Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT chọn properties mở tab combatibility đánh dấu chọn vào ô Run this program in compatibility mode for chọn windows XP (Service Pack 3) nhấn apply-ok. Ngoài ra bạn phải cài thêm chương trình Nokia PC suite chưa. Trời ui hướng dẩn chi tiết vậy mà làm không được nữa thì bó tay.

chip_dep_zai

hiện found và chạy flash tiếp là sao hả bạn.nó tự chạy hay mình phải làm gi hả bạn.mình đến đấy rồi nhưng nó ko tự chạy bạn à

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

hiện found và chạy flash tiếp là sao hả bạn.nó tự chạy hay mình phải làm gi hả bạn.mình đến đấy rồi nhưng nó ko tự chạy bạn à

Hiện found là như thế nào bạn phải nói cụ thể mới biết được chứ. Flash là phải up lại, flash FW từ đầu nhé bạn.

chip_dep_zai

Hiện found là như thế nào bạn phải nói cụ thể mới biết được chứ. Flash là phải up lại, flash FW từ đầu nhé bạn.

Thì đến đoạn ấn nút nguồn chừng 2-3s ay.hic.mình ấn xong nó cũng hiện found như hướng dẫn trên rồi nhưng k chạy tiếp nữa bạn ạ.thế phai làm sao hả bạn.mình đã thử mấy lần rùi

daugiang1987

Thì đến đoạn ấn nút nguồn chừng 2-3s ay.hic.mình ấn xong nó cũng hiện found như hướng dẫn trên rồi nhưng k chạy tiếp nữa bạn ạ.thế phai làm sao hả bạn.mình đã thử mấy lần rùi

Chưa được rùi, làm như bước 5 ở trên nhấn yes xong ấn nút nguồn rồi nhã ra liền nhé bạn làm lại đi nhiều người khi flash củng hay gặp trường hợp này lắm làm một vài lần là quen thôi hà.

hocsinhvien

EM ko hiểu cái này các bác ơi "- Dùng Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe để chạy J.A.F "
Em mở cái Full Emulator thì chỉ ra 1 cửa sổ, chẳng bấm dc gì. Còn JAF.exe cũng ko chạy dc.
Các bác chỉ giúp với

GER2407

EM ko hiểu cái này các bác ơi "- Dùng Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe để chạy J.A.F "
Em mở cái Full Emulator thì chỉ ra 1 cửa sổ, chẳng bấm dc gì. Còn JAF.exe cũng ko chạy dc.
Các bác chỉ giúp với

Bác cài đặt JAF xong thì ko chạy JAF bằng JAF.exe mà chạy bằng file Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT.exe rồi bấm Run để ra như trên hình bài hướng dẫn.

hocsinhvien

Hic, hình như em down FW cho con X6 bị sai rồi, nên bước 3 ko search dc tất cả các files (chỉ dc 1 of 4).
Mà em dùng Navifirm để down FW cũng lờ mờ quá, có nhiều FW cho X6, máy em X6-00 16gb UK 4 black. Em đã chọn 1 cái thích hợp nhất, nhưng có lẽ vẫn chưa chuẩn. Hic hic.

TungBach

Hic, hình như em down FW cho con X6 bị sai rồi, nên bước 3 ko search dc tất cả các files (chỉ dc 1 of 4).
Mà em dùng Navifirm để down FW cũng lờ mờ quá, có nhiều FW cho X6, máy em X6-00 16gb UK 4 black. Em đã chọn 1 cái thích hợp nhất, nhưng có lẽ vẫn chưa chuẩn. Hic hic.

ban vào Navifirm dow bản Rm-559 chọn bản v21 rui sang cột thứ 3 kéo gần hết xuống. hình như việt nam nó nằm ở ô thứ 4, 5 đếm từ dưới đếm lên ấy. bạn test thử xem tn nhé

hocsinhvien

Hic, em down FW VN rồi mà vẫn trục trặc ở bước 3 phần 1. Em ko hiểu lắm.
Phải chọn 4 file MCU, PPM, CNT, APE đúng như các đuôi trong hướng dẫn à. Nhưng sao mở tìm file MCU ra, nó bảo ko thấy file CNT nào (trong khi trong thư mục RM-559 vẫn có file .prd.core.C00). 3 cái sau thì em tìm, và chọn bình thường.
Hay làm sao để có thể đánh dấu ô Change also product code.
Các bác chỉ giùm em, em hack máy mà còn mỗi bước cuối này, làm vẫn chưa dc.

kidkylin

Phải chọn 4 file MCU, PPM, CNT, APE đúng như các đuôi trong hướng dẫn à. Nhưng sao mở tìm file MCU ra, nó bảo ko thấy file CNT nào (trong khi trong thư mục RM-559 vẫn có file .prd.core.C00). 3 cái sau thì em tìm, và chọn bình thường.

download trọn bộ FW về bỏ vào đường dẫn là tự động file .vpl add các file cần flash vào J.A.F cho bạn.

Boy_Dance_2007

Bạn vào đây down file này http://www.mediafire.com/?jumzwomknm4 bỏ vào đường dẫn :
C:\Program Files\ODEON\JAF.SAu đó lúc mở JAF thì bỏ tick ở CRT308,tick vào Manual Flash,Dead USB,Factory.sau đó tick vào use ini,nó hiện ra cái bảng,chọn đt của bạn,xong ấn Flash là tự nó sẽ search các file trong 4 mục MCU,PPM,CNT,APE cho bạn.Đường dẫn các file đó phai đúng nha C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\ Hum qua mình vừa hack con X6 xong ^^ Để ý chỗ cài đè file hack í,lúc mình down trên Navi thì nó có file C04 nhưng file hack thì lại là C01,thế là mình phải xóa file C04 đi,đổi tên file hack thành C04,nếu ko làm thế nó sẽ thành 2 file ^^