• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

phongialam

Bác này teen quá lười thì viết là lười làm biếng thì là làm biếng, "làm bít, lòm seo.." nghĩa là cái gì? Ngôn ngữ chính thống của quốc gia còn không chịu học lại đi học ba cái thứ lăng nhăng. Thử hỏi làm sao thằng trung quốc nó không có dã tâm xâm lược nước ta một lần nữa.

theo mình nghĩ 4r này là để cùng học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm chứ k fải vào để dòm ngó, xoi mói để bắt giò từng câu từng chữ của ng khác...mình k quan trọng những chuyện đó, đó chỉ là cách viết vui thôi, mình chỉ biết từ khi vào diễn đàn mình đã học hỏi đc rất nh thứ từ các mem khác...
sr vì đã spam

Anther1991

Mình đã đổi file #6 mới rồi đó. Đã "đền bù" như đã nói. Kì này test luôn google map, cài OK rồi. Hy vọng các bạn hài lòng với nó. :D Nếu mún biết change log thì xem ở cuối phần tính năng có thêm vài dòng đó.

Chỉnh sửa cuối:

bocapgiay

bác ơi, sao dung lượng các file sau khi sửa khác nhiều thế =.=" lại có 3 file là sao nhỉ

ngyntom

CHỦ TOP CHO MÌNH HỎI CÁI NÀY NHÉ
1.Ẩn đi Đồng Hồ trong menu vì ko cần thiết
2.Tăng số lượng tin nhắn cho phép lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
3.hời gian đổi hình nền mặc định là 1 ngày. Nếu bạn chọn chế độ hình nền là Slide show thì mỗi ngày
mình cần làm thế nào vậy bạn?thanks

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

bác ơi, sao dung lượng các file sau khi sửa khác nhiều thế =.=" lại có 3 file là sao nhỉ
Thì pác cứ flash đi, hem có sao đâu ;;)

CHỦ TOP CHO MÌNH HỎI CÁI NÀY NHÉ
1.Ẩn đi Đồng Hồ trong menu vì ko cần thiết
2.Tăng số lượng tin nhắn cho phép lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
3.hời gian đổi hình nền mặc định là 1 ngày. Nếu bạn chọn chế độ hình nền là Slide show thì mỗi ngày
mình cần làm thế nào vậy bạn?thanks
1. Là đồng hồ trong mục Ứng dụng đó bạn. Bạn có thể xem đồng hồ ở góc trên bên phải màn hình, nếu muốn mở lên thì ấn vào chỗ đó luôn
2. Lưu tin nhắn đã gửi đó bạn
3. Bạn vào settings --> personal --> themes --> wallpaper sẽ có 3 chế độ ảnh nền: Default là ảnh nền mặc định của CFW, Image là ảnh cho bạn chọn, Slide Show là thư mục ảnh để máy tự động đổi sau 1 thời gian nhất định (tại đây mình cài mặc định là 1 ngày đổi hình 1 lần)

sao mà em cài #5, tắt mở máy lại là mất hs vondafone
Bạn chuyển sang tiếng Anh xem có lại hem

ngyntom

ý mình hỏi là cách cook của bạn kìa mình can thiệp vào file nào?

Anther1991

Mình sẽ cho bạn biết sau khi bản CFW #7 của mình ra mắt. Vì mình đã phải bỏ công tìm kiếm mới có được 1 vài mod đặc thù cho các bản cook của mình. Cái Sent Items có trong tổng hợp mod đó bạn ;;)

@spirit: bạn thử làm lại 2 3 lần nữa nhưng ấn nút nguồn lâu hơn (khoảng 4 giây), trong tình trạng máy tính "khỏe" nhất nhé ;;)

@hope29079: nếu được bạn tải rồi flash lại bản #5 dùm mình nhé, mình đã fix lỗi mấy cái hs

Chỉnh sửa cuối:

hope29079

Mình sẽ cho bạn biết sau khi bản CFW #7 của mình ra mắt. Vì mình đã phải bỏ công tìm kiếm mới có được 1 vài mod đặc thù cho các bản cook của mình. Cái Sent Items có trong tổng hợp mod đó bạn ;;)

@spirit: bạn thử làm lại 2 3 lần nữa nhưng ấn nút nguồn lâu hơn (khoảng 4 giây), trong tình trạng máy tính "khỏe" nhất nhé ;;)

@hope29079: nếu được bạn tải rồi flash lại bản #5 dùm mình nhé, mình đã fix lỗi mấy cái hs

oki ^^! luc bác chưa fix nó cứ bị lỗi hoài

Anther1991

Bạn cài python ở box Ứng dụng Python rồi mới cài và dùng mấy chương trình trên nền python được ;;)

spirit

cuối cùng cũng làm được rồi bác ơi. cài lại nguyên cái win luôn. chắc lỗi kia là do win bị ngu :D

àh mà bác cho hỏi: cái JAF này dùng để up firmware cho bất kì máy nào của Nokia cũng được luôn hả. mấy dòng S60v3 và v5 luôn đc k bác. cũng làm những bước đó để up luôn hả

lbxminh

Tại sao mình cải bản 4 5 và 6 của bạn sau khi flash thì đủ 7 HS nhưng sau khi khởi động lại máy thì mát cái HS Vodafone. Mình đã thử flash rất nhiều lần đều bị không khắc phục được

Anther1991

Bản #5 mình mới fix hôm qua. #6 dùng bình thường mà bạn. Hôm nay mình sẽ fix #4

cuối cùng cũng làm được rồi bác ơi. cài lại nguyên cái win luôn. chắc lỗi kia là do win bị ngu :D

àh mà bác cho hỏi: cái JAF này dùng để up firmware cho bất kì máy nào của Nokia cũng được luôn hả. mấy dòng S60v3 và v5 luôn đc k bác. cũng làm những bước đó để up luôn hả

Pác giống mình lúc trước. Nhưng mình bị ở lúc ấn giữ nguồn 3s, ấn hoài nó ko nhận, cuối cùng cài lại win thì được @@
Uhm, chắc là vậy đó bạn. Điện thoại nào hiện trong list lúc trước khi flash là hỗ trợ.

@: Mình đã fix luôn hs của #4. Giờ các bạn có thể lựa chọn #4 #5 #6 theo ý thích của mình. Thật ra 3 bản này ko khác nhau nhiều, chỉ là mỗi bản hướng tới mỗi lớp đối tượng người dùng khác nhau. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

chán quá 5800 v50 co cái kenitic scroll thì bị tắt mất rồi.làm thế nào để có lại vậy hay là bạn chỉ cho mình cách cook Rom để mình tự làm đi

Anther1991

Chỉ trong mấy trang menu có ít Icon nó mới tắt bởi vì đâu cần KS làm chi. Trong list dài là dùng bình thường mà bạn ;;)
Nếu bạn ko thích thế thì tải file này về rồi chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại
Download

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

may mình ở menu chính không vuốt dc nữa cơ.ko phải là menu con đâu.để mình làm xem sao.cám ơn bạn

Anther1991

Bởi vì Menu chính hiện hết Icon rồi, đâu còn icon nào để mình phải kéo menu để xem đâu. ;;)

dxpro1991

^
Làm thế cũng tiện nhưng buồn buồn mở máy k biết làm gì ngồi vuốt vuốt nó cũng vui, thanks =))

Tình hình là đã chép vào rồi mà nó cũng cứ đơ ra đó =.=

Chỉnh sửa cuối: