• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

Anther1991

Muốn truy cập đồng hồ thì ấn ở góc trên bên phải màn hình là có rồi. Đâu cần cái đồng hồ trong "Ứng dụng" làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Bản cook này đánh dấu cách làm việc mới cuả mình sau "cơn khủng hoảng" ;;). Hy vọng bạn hài lòng với nó. Các mod đã được sàn lọc kỹ nhằm đảm bảo mức ổn định cao.

CFW Colorful Bubbles:

Click vào nếu không nhìn rõ hình
Change log:
Tính năng:
Tắt âm chụp hình/ quay phim khi chọn âm loại 1
Music Player chỉ quét thư mục E:\Music (được tự tạo nếu chưa có)
Gallery không quét thư mục E:\Hidden (được tự tạo nếu chưa có)
7 homescreen:
• Finger Use
• Basic
• Thanh Danh Bạ
• Full Page
• Satio
• Vodafone
• Orange
Tùy chọn xoay màn hình trong trình duyệt web dù đã tắt chức năng xoay
Tắt cảnh báo Java
Ram trống 62,4 MB sau khi khởi động
Cài được 99% phần mềm mà không cần apply patch Install Server
Tùy chọn Tapping Control trong Cảm biến trọng lực
Tăng số lượng tin nhắn có thể lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
Mod phục hồi download khi gặp sự cố trong quá trình tải dữ liệu
Âm lượng cuộc gọi mặc định nấc 9, loa ngoài mặc định nấc 5
Thời gian sáng màn hình giảm xuống còn 20 giây
Không gửi tin nhắn chào mừng đến Nokia
Hiệu ứng theme: Speed v2
Theme: Anther :))
Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth
Gỡ đi QuickOffice ko bản quyền
Sử dụng kiểu sắp xếp Xtreme Menu
Đổi vòng tròn chỗ ứng dụng đang chạy thành Orange Circle
Hình boot mới
4 shortcuts mặc định: SMS, Menu, Trình phát nhạc, Cài đặt.
Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Dung lượng ổ C sau khi flash khoảng 81,7 MB
Tên bluetooth mặc định là: My 5800 Xpress Music
Hiệu ứng mặc định bật
File manager có thể xem thư mục hệ thống
Tăng thời gian ghi âm từ 1 tiếng lên 12 tiếng

Chương trình cài sẵn:
• Memcheck
• File Browser
• Rompatcher
• Conversation
• Bluetooth Switcher
• Từ điển được cài tiếng Việt

Tốc độ:
Đồng bộ cache ở tất cả các ổ
Ngăn Camera ngốn Ram
Tăng tốc khởi động
Tăng kích thước Heap

Lỗi được sửa:
Trình ghi âm mặc định của máy không thể ghi âm cuộc gọi
Mất từ điển T9 khi gõ tiếng Việt có dấu
Hãy kiểm tra xem máy bạn có mắc phải lỗi này ko nhé. Nếu có thì hãy flash ngay bản CFW này thôi ;;)

Download Colorful Bubbles
Download Theme
Lưu ý: Lúc flash, dù điện thoại của bạn màu gì thì cũng chọn Vietnam Red nhé. Như vậy bạn sẽ không cần phải đổi tên các file.

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Bạn có thể "thủ" sẵn 1 file sis của chương trình đó trong thẻ nhớ để cài ;;) . Mình cảm thấy Auto Install hơi rắc rối nên ko cook vào.

d3ad

Tùy chọn xoay màn hình trong trình duyệt web dù đã tắt chức năng xoay => bác Anther ơi, cho hỏi là cái này có áp dụng được với các phần mềm duyệt web khác như Skyfire, Opera không vậy?

Anther1991

Không bạn ạ. Vì tùy chọn Xoay trong các trình duyệt đó là do người lập trình của chúng mới có thể tạo ra chứ không thể có được bằng các mod của Firmware.

randoms

Sao lai cho ra bản chiếc lá cuối cùng rồi à bạn ơi? Mà đợi mãi nokia chẳng cho ra cái gì mới nữa nhỉ chán quá.

Anther1991

Định nghỉ cook vì xót cho chiếc điện thoại flash ko biết bao nhiêu lần. Rồi lại "ngứa tay" nên cook tiếp nhưng với tần suất ra CFW ít hơn trước;;)

Anther1991

Flash nhiều thì 1 lúc nào đó sẽ ko flash được nữa do hư rom. Điện thoại mà hư rom thì thành cục sắt. :-?

natan

Anther1991 cho mình xin file cook orgran dc không vậy,mình không mún file tổng hợp đâu:p

joeD

Các mod đã được chọn lọc kỹ nhằm đảm bảo mức ổn định cao.
CFW Colorful Bubbles:

Click vào nếu không nhìn rõ hình
Change log:
Tính năng:

Chương trình cài sẵn:

Tốc độ:

Lỗi được sửa:

Download Colorful Bubbles
Download Theme
Lưu ý: Lúc flash, dù điện thoại của bạn màu gì thì cũng chọn Vietnam Red nhé. Như vậy bạn sẽ không cần phải đổi tên các file.

@Ps All : Do các bản cook hơi nhiều, ko đủ chỗ trong #1 nên mình đã nhờ a Hân dời bớt sang #2 ở trang 1. Bạn nào cần xem thêm thì quay về trang 1 xem nhé

ANH ỚI CÓ THỂ MOD LẠI BẢN COOK NÀY KHÔNG KIỂU SẮP XÊP Xtreme Menu THẤY KHÔNG ĐẸP TÍ GÌ CẢ KHI CÀI THEMES VÀO THÌ ICON ỨNG DỤNG KHÔNG THAY DỔI MẶC DÙ KIỂU SẮP XẾP CỦ VẨN FULL NHƯNG KIỂU NÀY THÌ CHẢ FULL ICON J CA TỐT NHẤT LÀ MOD NHƯ BẢN #6.1b LÀ TỐT NHẤT TỐC ĐỘ RẤT TỐT NHƯNG PHẤN ROMPACTH THÌ KHÔNG HOẠT ĐỘNG KHI ĐỌC BẢN COOK NÀY MÌNH THẤY RẤT THÍCH NHƯNG CHỈ KHÔNG THÍCH KIỂU SẮP XẾP Xtreme Menu THÔI VỚI LẠI MÌNH RẤT THÍCH CÁC BẢN COOK CỦA BẠN NẾU ĐƯỢC CÓ THỂ MOD RIÊNG CHO MÌNH 1 CÁI COOK NHƯ BẢN NÀY VÀ CÓ CẢ HS ORATSU IP STYLE RẤT CÁM ƠN BẠN CHỊU COI Ý KIẾN CỦA MÌNH

Đừng viết hoa toàn bài nữa nha bạn!! <Caominh171>

Last edited by a moderator:

Anther1991

Khi cài theme, icon ứng dụng ko đổi là do theme chứ ko phải do kiểu sắp xếp menu bạn à. Tất cả các bản cook mình đều cook Rompatcher y chang nhau, Rompatcher trong bản #6.1b ko hoạt động thì thật khó hiểu. Hs OraTsu bạn cài file sis đi bạn, vì nếu cook rồi mà sau này bạn muốn đổi hoặc nâng hs OraTsu khác thì phải flash rất mất công.
Bạn xóa phần quote đi nhé. Nhìn choáng chỗ quá.

trandang_TSTU

Trong các bản này thì bản nào chạy là ổn định và mượt nhất vậy? Mình dùng tiếng Anh thôi!

Anther1991

Colorful bubbles là bản ổn định nhất đó bạn vì là bản đầu tiên mình sàn lọc mod, còn mượt thì bản nào cũng mượt cả. Còn các bản ở #2 đang trong giai đoạn nâng cấp ;;)

@: Mình đã cập nhật thêm homescreen OraTsu mới cho Colorful Bubbles

Chỉnh sửa cuối:

spirit

bác chủ thớt ơi, cho hỏi cái này xíu. lúc trước mình bị lỗi chỗ quay phim đó. lên bảo hành nokia nó nói là lỗi FW, nó cài lại giờ bt rồi
Nhờ b chỉ cách hack phone trực tiếp trên máy luôn dc k (k phải là hack flash như trong bài của b)

và chỉ mình cách cài hiệu ứng themes , tăng bộ nhớ cache trình duyệt lên 10mb cho vào e, xóa 5mb FOTA, cache ram vào c, tăng cache, tăng Heap.. cài HS basic có 4 icon màu nho nho ở dưới đó

minhg chỉ cần hiêu đó vì cài nhiều thì lỗi xảy ra nhìu lắm. mong b chỉ giúp. cái này mình k biết tí j hết :D

spirit

bac cho hỏi flash nhìu có bị hư máy k dzậy. lở hư ram thì sửa sao dzaayjj bác. thíc cái mới mà sợ flash nhìu hư quá :D

Anther1991

Mình đã chọn lọc các mod rồi bạn, cứ flash đi, ổn định lắm. ;;)
Các mod đó mình post bên Tổng hợp mod rồi, ở mấy trang cuối đó. Bạn có thể tự xem và làm theo.