• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

Anther1991

Bạn chịu khó tìm đi. Mỗi cái mỗi hỏi. Nó ở dưới cách topic của tui vài topic đó.

spirit

bác cho xin mấy file trong e:\patches với.mình lở tay làm mất luôn rùi

Anther1991

Bạn vào Z:\data copy thư mục patch vào ổ E rồi sửa tên thư mục thành patches là được

Anther1991

Thêm tính năng cho Colorful Bubbles nhé. Bạn tải file này về chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại sẽ có thể bật tắt bluetooth chỉ với việc ấn giữ phím 0.
Download

joeD

bạn ơi có thể add oratsu icon iphone big vào cook được không vậy bạn galabuon có bản oratsu icon iphone big đẹp lắm bạn có thể cho ra 1 cook mới có icon giống vậy được không

daugiang1987

bạn có thể cho mình xin bản theme và hiệu ứng nói trên để mình cook vào fw vì mình sử dung 5530

Anther1991

bạn ơi có thể add oratsu icon iphone big vào cook được không vậy bạn galabuon có bản oratsu icon iphone big đẹp lắm bạn có thể cho ra 1 cook mới có icon giống vậy được không
Đã cập nhật

bạn có thể cho mình xin bản theme và hiệu ứng nói trên để mình cook vào fw vì mình sử dung 5530

Đã thêm link theme và effect bên trên ;;)

Cập nhật thêm hs Tornado, tích hợp tính năng bật tắt bluetooth bằng ấn giữ phím 0

Chỉnh sửa cuối:

joeD

bạn ơi có thể làm bàn cook Colorful Bubbles không có kiểu menu extreme được không cứ đễ bình thường là đẹp rồi kiểu sắp xếp này chẳng đẹp tí nào cả thấy rối quá tại sài 58k quen rồi không quen kiểu sắp xếp menu này tốt nhất là sài bình thường

Anther1991

bạn ơi có thể làm bàn cook Colorful Bubbles không có kiểu menu extreme được không cứ đễ bình thường là đẹp rồi kiểu sắp xếp này chẳng đẹp tí nào cả thấy rối quá tại sài 58k quen rồi không quen kiểu sắp xếp menu này tốt nhất là sài bình thường

Bạn xài kiểu Xtreme đi, quen nó rồi sẽ thấy mê nó lun đó. ;;)

joeD

có thể là hơi phiền nhưng mả mình mong bạn có thể làm riêng cho mình bản cook mà không có kiểu menu extreme và sài themes cua nokia được không tại vì mình cũng đang sài bàn cook colour của bạn thấy cái themes làm máy hơi chậm.. giống như bản #6.1b sài rất là good tốc độ rất nhanh tài vì kiểu oratsu có icon không được đẹp nên mình mới chuyển wa bản này nhưng chỉ không thích kiểu menu extreme thôi phiền bạn có thể giúp ;;)

JokerB

Nói chung bản v2 này chạy tốt, mỗi tội là nên việt hóa hết, như HS orange đó, vẫn còn là tiếng anh :p
À ngoài cái đấy thì theo cảm nhận của mình, theme bubbles này k đẹp =))

Anther1991

có thể là hơi phiền nhưng mả mình mong bạn có thể làm riêng cho mình bản cook mà không có kiểu menu extreme và sài themes cua nokia được không tại vì mình cũng đang sài bàn cook colour của bạn thấy cái themes làm máy hơi chậm.. giống như bản #6.1b sài rất là good tốc độ rất nhanh tài vì kiểu oratsu có icon không được đẹp nên mình mới chuyển wa bản này nhưng chỉ không thích kiểu menu extreme thôi phiền bạn có thể giúp ;;)

Bạn tắt hiệu ứng theme đi sẽ nhanh lên đáng kể đó.
Nói chung bản v2 này chạy tốt, mỗi tội là nên việt hóa hết, như HS orange đó, vẫn còn là tiếng anh :p
À ngoài cái đấy thì theo cảm nhận của mình, theme bubbles này k đẹp =))

Tornado nào giờ có mấy ai Việt Hóa đâu ông, tui định Việt Hóa khổ cái ko có thời gian. :(
Theme thì tùy ý mỗi người thoy. Ko thích theme này thì cài theme khác. Quả thật theme này ko đẹp bằng mấy bản cook trước của mình, nhưng chẳng lẽ có mấy theme đó dùng hoài.;;)

cuongvt112

Bản này có HS Iphone đẹp quá, nhưng cho mình hỏi khi chọn HS khác, không phải là OranTsu thì còn Icon Iphone không ? Hay chỉ khi chọn HS OranTsu thì mới có Icon Iphone ?

joeD

HS orange bạn có thấy hơi kì không khi mà trên thanh orange có tin nhắn rồi thì cần j phải làm thêm 1 cái icon tin nhắn ở dưới kia nữa phím dialler cũng vậy đã có phím tắt là dialler rồi mà trên thanh orange cũng có nữa thấy hơi dư ra mà lại không xóa được mà sao không để thanh danh bạ hay là icon danh bạ vào thanh orange còn icon tin nhắn thay bằng icon music thấy co logic hơn không
ủa mà sao bạn không làm mấy cái HS thành icon Ip lun đi cho no đồng đều hết với lại cái themes bạn bi người khác nói là không được đẹp thì tại sao không để thành themes mặc định của nokia lun đi rồi themes vừa nhẹ vừa nhanh máy khỏi sợ ai chê đúng không

Anther1991

Vậy mình thay cái nút tin nhắn trên dialer thành menu hé. ;;)
Nút menu nè:

Trông "ngầu" hơn hẳn ;;)
Đã sửa link :))

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

bác Anther có thể thêm 1 bản nữa là biểu tượng 4 cái ở dưới của HS OraTsu nhỏ lại và có chữ ở dưới được k :)
Nếu được thì tuyệt quá