• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

ngyntom

Anther1991 cho mình hỏi cái này,thấy bạn tuỳ chỉnh nhấn giữ phím 0 bậc blutooth làm bằng cách nào vậy bạn?thanks

joeD

hic em cài vào mà sao ko đọc được nhạc trong thẻ nhớ ?? cứ báo bộ nhớ đầy ??:((

vậy là bạn phải format lại thẻ nhớ lăn máy mình bị vậy mấy lần rồi đó là do CT không tương thích với máy làm ra đó mặc dù trước đây bạn sài không bị vậy nhưng không có nghĩa là sau này cũng không bị vậy cho nên rút kinh nghiệm chỉ cài CT nào có ích thôi chứ không phải thấy hay là cài

Anther1991

Để cải thiện giao diện của Colorful Bubbles, mình đã thay theme cũ bằng theme Aeon PdaViet. Thật may tên Colorful Bubbles vẫn còn đúng với theme này và bộ icon của theme này cũng khá hợp với bộ icon Iphone trong các Homescreen. Sẵn việc đổi theme, mình đổi luôn hs Navigation trong suốt mới. ;;)

JokerB

Mình mạn phép Anther sửa 1 chút bản cook 4.0, đó là:
+ Thay hiệu ứng speed = hiệu ứng sấm chớp, mưa, lốc,.. của Jack Pham
+ Mặc định ngôn ngữ sau khi Flash là tiếng việt :p

Link download, click here

Anther1991

+ Hiệu ứng mưa lốc bạn tự thay nhé, mình sợ chậm máy thêm nên ko dám cho vào.
+ Xài tiếng Anh đi bạn, cho nó sành điệu tí. ;;)

JokerB

vẫn nhanh lắm bạn ạ
hehe, định việt hóa bản Tsunami nhưng mà k biết làm thế nào, cho mình hỏi là muốn việt hóa thì việt hóa mấy tệp .r01 và .r96 đúng k :)

Anther1991

Việt hóa tệp r01 bạn à. Thoy để mình nhờ nhóm SymPviet Việt hóa. ;;) Nếu bạn muốn tập Việt hóa thì qua bên box Phần mềm Việt hóa xem hướng dẫn rồi Việt hóa các phần mềm đơn giản trước như Phone Torch chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

à việt hóa thì mình cũng biết chút ít vì khi dùng s60v2 cũng hay việt hóa trên phone hoặc dùng UltraRSC trên PC, để thử xem sao :D, chắc tệp .r01 thì cũng k khó, sợ tệp .app thì hơi cực thôi :D

joeD

bạn ơi sao cái navigator bar ban không add thêm 3 cái icon vào để có thể bấm được bàn phím số mình sài thấy bất tiện lắm khi mà không có bàn phím số mình cũng đã cài CT moreicon vào rồi nhưng mà cũng không được bạn có thê nào giúp mình được không với lại cái HS finger use bạn có thể thay bằng 4 iocon Ip ở dưới màn hình được khôing icon mặc định của nokia xấu quá không được đẹp còn HS orange của bạn hôm bửa là icon tin nhắn g bạn thay là icon menu bạn có cách nào sữa lại mà không cần flash không chẵng hạn như add file nào đố vào private júp mình với
ờ quên bạn ag cái icon music trên thanh orange mình sài không có được khi nghe nhạc thì prev hay next không được bạn ag bạn thư test lại đi

joeD

:Dủa đâu có liện quang j tới đâu bạn vậy bạn có thể làm lai HS finger use icon Ip được không bạn làm nó giống như HS oratsu đó cho đẹp icon mặc định của nokia xấu wa ag làm lai đi ha năn ní đó :D

JokerB

Xin hỏi Anther là mình muốn thay theme mặc định thì mình thay 2 tệp .mbm và .mif ở resource\skins\20FA2CD6 nhưng lại k đc :(
vậy phải thay thế nào mới đúng :(

JokerB

à mình biết cách thay rồi :D
mình sài UltraRSC việt hoá tệp Tornado.r96 nhưng thấy nhiều string quá :( nản, đến phải sửa con N70 cùi để dùng Mobilhex sửa cho quen, dùng Ultra khổ quá :(

Anther1991

:Dủa đâu có liện quang j tới đâu bạn vậy bạn có thể làm lai HS finger use icon Ip được không bạn làm nó giống như HS oratsu đó cho đẹp icon mặc định của nokia xấu wa ag làm lai đi ha năn ní đó :D

Thì bạn nói cái Navigation ko có phím telephone đó.
Mình đang nhờ Mathanh làm cái finger use Icon Ip. Chờ xem sao đã. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Anther cho mình hỏi chút là mình thay theme nhưng sau khi flash thì khởi động lại mới có theme là lỗi tại sao vậy?
thứ 2 là mình cho startup_tone ở c:\\boot và tạo thư mục boot rồi ném startup_tone vào đấy nhưng k hiểu sao lại k đc :(

Anther1991

Ủa, vậy trước khi khởi động lại, máy của bạn hiện theme nào?
Mình chưa đổi trực tiếp trên điện thoại bao giờ, chỉ đổi qua CFW thoy. Mình nghĩ là dùng X-plore hay filebrowser tạo rồi chép tập tin vào C:\\boot. Xong copy file 101F8763.txt trong Z:\private\10202be9 sửa đường dẫn lại rồi chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại. ;;)

JokerB

à mình nhầm, phải sửa là z\\boot vì mình cook lại mà =)) flash xong nó vào z chứ đâu vào c, bảo sao k chạy âm thanh, đang cắt đoạn "Ố ồ ô" của bài worldcup 2010 làm starup nhưng nghe chuối quá :(

Cái theme thì mình dùng xóa theme cũ ở private\10207114resource\skins sau đó dùng siscontent bung theme mới, chép lại vào, vậy mà khi flash xong nó chạy theme gì trắng trơn, chắc là theme mặc định của nokia khi k có theme nào cả :(
mình restart thì theme mình sửa mới apply :p

JokerB

à rồi đã biết nguyên nhân tại sao :D, quên k sửa ở 101F876F.txt
:p dùng theme của Jin làm mặc định thôi =))