• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

JokerB

hehe đã xong, mượn tạm hình của bác Jin để minh họa.
Mình đã sửa bản cook v4.0 của Anther như sau:

+ Mặc định ngôn ngữ sau khi Flash là tiếng việt, ngày giờ là 01/08/2010 9h:00
+ Fonts mặc định là Font Cartoon :p
+ Mặc định theme là của bác Jin

+ Thay hiệu ứng theme = hiệu ứng sấm chớp, mưa gió của bác Jack Pham
+Sửa âm thanh khởi động ở mức 8 :p

Chết quên link download
Link download

Anther1991

Xin giới thiệu bản cập nhật Colorful Bubbles. Change log nhỏ thôi: Tăng thêm Ram. Dưới đây là dung lượng Ram trống khi đang chạy SPB Mobile Shell (bản gốc, máy chạy ở Homescreen Basic, tắt hiệu ứng Theme):

Đã cập nhật link bên trên

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

mod tăng thêm Ram là mod ở chỗ nào vậy bác Anther? à bác biết mod để xoay ngang máy nhanh hơn không?
Thấy 5230 nó xoay nhanh lắm mà k hiểu sao máy mình xoay mãi mới đc, k biết có phải do cảm biến k nữa :(

Anther1991

Mod tăng ram mình sẽ nói sau. Còn mod xoay ngang màn hình nhanh hơn thì mình chưa thấy, chỉ thấy mod tăng độ nhạy xoay màn hình. Lắc 1 cái là nó đã xoay, quay ngược điện thoại xuống nó cũng xoay, xài khó chịu lắm ;;)

kitafung

Cám ơn chủ thớt đã mod HS Saito Transparent cho mình, mình đang xài bản CW này của bạn. FW chạy mượt lắm bạn.

Anther1991

thế thì chia sẻ mình cách chỉnh để tăng độ nhạy đi :p

Bạn tải cái này về giải nén rồi chép vào rofs2 nếu muốn cook, chép vào C: rồi khởi động lại nếu muốn test thử
Download

@: Các bạn có thích hs basic và finger use với các icon bên dưới kiểu như vầy hem

Nếu thích thì các bản cook sau mình tích hợp vào luôn. Bạn nào muốn cài liền thì tải file sau về, giải nén chép vào C:\Private, chuyển sang homescreen khác Basic và Finger Use, apply patch C2Z, rồi chuyển lại 1 trong 2 hs Basic hoặc Finger Use là có icon mới.
Download

cuteshark

Anther1991 ơi, có thể làm cho mình một cái CFW # 4 bản nâng cấp của Anther nhưng hình gif khởi động và shutdown la hinh chu Nokia mặc định được không Anther! Mình làm hoài mà không được. Cám ơn Anther nhiều!

Anther1991

Bạn dùng Nokia Editor extract file có chữ rofs3 ra rồi vào thư mục rofs2 xóa file resource\apps\SplashScreen.mif xong repack lại là được hà. ;;)

JokerB

Anther ơi, cái xoay nhanh màn hình tốt lắm :p có lẽ tại cảm biến máy mình kém nhạy quá nên sài như thế là vừa xinh :( , hiz kệ đến lúc nào mà k chịu đc thì mang ra care, còn nhiều bh mà =))

Anther1991

Ac, ko chịu được thì xóa đi rồi khởi động lại là xong, mang đi care chi mắc công ;;)

cuteshark

cám ơn Anther nhiều lắm, vậy mà mình cứ loay hoay extract cái rofs2 không hà, đúng là gà thiệt...

joeD

bạn ơi cho mình hỏi cái này nha cái FW cua 5233 có tới 8 file tổng cộng 120 mb lận thì làm sao flash lên được

Anther1991

bạn ơi cho mình hỏi cái này nha cái FW cua 5233 có tới 8 file tổng cộng 120 mb lận thì làm sao flash lên được
Trong CFW của 5233 có bao nhiều file thì bạn chép đè bấy nhiêu rồi flash là được.

@: Xin giới thiệu bản update V6 của Colorful Bubbles. Change log:
Cải thiện khả năng quản lý Ram
Giảm hoặc loại bỏ hiện tượng vỡ hình khi tua video
Homescreen finger use và basic đổi 4 icon nokia bên dưới thành icon iphone
Xóa My Nokia và Ovi Contacts
Tăng âm khởi động
Tăng tốc độ hiển thị

Đã cập nhật link bên trên

Chỉnh sửa cuối:

joeD

ủa bạn ơi sao cái finger use không add thêm phím số vào sẵn lun đi không có phím số thấy bất tiện quá với lại cái navigator bar nữa không có phím số ag mình có thêm ý kiến này thanh cơ bản của 58k thì bạn nên để như mặc định nokia đi cho no đúng chất 5800 chứ làm vậy thấy mát chất hết

JokerB

Anther ơi, up lên mediafire đi, Fileden bị làm sao rồi, down mãi k đc :(

Anther1991

ủa bạn ơi sao cái finger use không add thêm phím số vào sẵn lun đi không có phím số thấy bất tiện quá với lại cái navigator bar nữa không có phím số ag mình có thêm ý kiến này thanh cơ bản của 58k thì bạn nên để như mặc định nokia đi cho no đúng chất 5800 chứ làm vậy thấy mát chất hết
Bạn có thể xem cách thêm thủ công ở đây. http://www.pdaviet.net/showthread.php?92085-Thêm-option-Telephone-vào-HS-Satio-(Navigation)-)

Anther ơi, up lên mediafire đi, Fileden bị làm sao rồi, down mãi k đc :(

Bạn đổi trình duyệt hoặc paste link vào trình download xem. Mình ấn vào là down ;;)