• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongdien

Minh đang dùng bản 15.5 thấy cũng tốt, nhưng tin nhắn blutoot nó vẫn vào mục tin nhắn chứ không vào thẻ nhớ hay mình làm chưa đúng. Từ điển cũng không thấy và mình muốn dùng font chữ mặc định của nokia thì làm thế nào mong các bạn chỉ giúp

Anther1991

mình dùng bản 15.5 thấy rất tốt, tuy nhiên máy khi quét nhạc thì ko quét dc bài nào. Phải để file nhạc trong thư mục nào vậy
Trong E:\Music đó bạn @_@

Minh đang dùng bản 15.5 thấy cũng tốt, nhưng tin nhắn blutoot nó vẫn vào mục tin nhắn chứ không vào thẻ nhớ hay mình làm chưa đúng. Từ điển cũng không thấy và mình muốn dùng font chữ mặc định của nokia thì làm thế nào mong các bạn chỉ giúp
Bạn vào đây xem nhé, bài #56. Mình nghĩ cái này cũng hiển thị font mặc định lun đó @_@

Chỉnh sửa cuối:

Tojido

mình dùng bản 15.5 thấy rất tốt, tuy nhiên máy khi quét nhạc thì ko quét dc bài nào. Phải để file nhạc trong thư mục nào vậy
tạo 1 thư mục tên là Music ở trong thẻ nhớ của bạn, sau đó chép tất cả các loại nhạc vào trong đấy nhé :D khi quét nhạc sẽ ra nhanh hơn :D
tin nhắn bluetooth mình đã add theo mod firmware của jin :|
từ điển không thấy là sao bạn :| trong organizer nhé :|
muốn font mặc định thì
c1: bung file rofs2 gốc ra -> tìm folder fonts -> copy toàn bộ đè lên thư mục font bản rofs2 của mình :| -> repack và flash lại ! sr nhé vì nhiều người thích font đấy nên mình sẽ không làm font mặc định
c2: làm theo cách ở trên của anther1991 đó ^

bản #15.5 thì ram trống khoảng bao nhiêu khi khởi động và khi đã vào tin nhắn,danh bạ,lịch,nhật ký vậy các bác! Và camera đã ngon nhất trong các bản chưa vậy! 5800 e vẫn quan tâm đến camera vì chụp nó thua n73 nhìu wá!! Thanks!!!
camera bản nào cũng như nhau !
khởi động đã tắt các ứng dụng (tin nhắn, danh bạ, lịch,....) để nhanh hơn rồi nhé :D làm ơn đọc kĩ phần change log :|

Chỉnh sửa cuối:

simhoang

bản #15.5 thì ram trống khoảng bao nhiêu khi khởi động và khi đã vào tin nhắn,danh bạ,lịch,nhật ký vậy các bác! Và camera đã ngon nhất trong các bản chưa vậy! 5800 e vẫn quan tâm đến camera vì chụp nó thua n73 nhìu wá!! Thanks!!!

dungutc

camera nói nhiều rồi mà bạn! 5k8 chup khi ánh sáng đủ thì good! nhưng khi thiếu ánh sáng thì khỏi nói luôn! mod kiểu gì thì mod thôi bạn ạ! không cải thiện được là mấy đâu! kiếm cái máy ảnh KTS chụp choa lành;;);;);;);;)

cuongdien

Cảm ơn Tôjido và các bạn. Chất lượng chụp hình thì minh thấy bản #15.5 tốt hơn so với #5, chụp cung 1 khung cảnh thì được 2M và 1,5M. Không biết các bạn test so với các bản khác thế nào

hotmit2

Bản #15.5 các bác có cài được ovi store không? Khi mình kích hoạt chức năng effect trong theme thì phần tìm kiếm trong danh bạ không dùng được nữa, chỉ gõ được một từ thôi à?

Tojido

Bản #15.5 các bác có cài được ovi store không? Khi mình kích hoạt chức năng effect trong theme thì phần tìm kiếm trong danh bạ không dùng được nữa, chỉ gõ được một từ thôi à?
1- có dùng được ovistore
2- không hề có lỗi như bạn nói :|

bosscarrot

Bạn cho mình font Carton trong CFW#2 by Jinsk8r@sympviet được không bạn. Mình tìm không thấy.

cuongdien

Mình flash bản CFW#2 mà sao lại không mở được rompatcher nên không cài gì được. Các bạn giúp mình với, cảm ơn.

Tojido

Mình flash bản CFW#2 mà sao lại không mở được rompatcher nên không cài gì được. Các bạn giúp mình với, cảm ơn.
nhữg câu hỏi như này từ sau nên bị mod del bài vì đã có qá nhiều câu như thế này rồi :|
rompatcher hoạt độg khi có thư mục patches ! bạn đã có thư mục patches trong ổ E chưa :|

htyhung

Bạn gửi link download bản RM-428 cho mình rồi mình add hack vào cho.
Thân!

Bạn qua topic Tổng hợp Mod|Cook FW mình có post rồi đó nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod|Cook-FW
Cảm ơn bạn nha, mấy hôm rồi mình không online được, mình down bằng Navifirm http://www.mediafire.com/?zggnjlnzzhd . Bản giúp mình chèn hack vào với nha. Bạn cho mình yahoo thì tốt :D

jinsk8r

Bạn cho mình font Carton trong CFW#2 by Jinsk8r@sympviet được không bạn. Mình tìm không thấy.
Bạn dùng X-Plore copy Font từ Z:\Resource\Fonts hoặc vào Box Theme > Topic FONTViet by chungviet ấy, tìm font Cartoon nhé
Cảm ơn bạn nha, mấy hôm rồi mình không online được, mình down bằng Navifirm http://www.mediafire.com/?zggnjlnzzhd . Bản giúp mình chèn hack vào với nha. Bạn cho mình yahoo thì tốt :D
Bạn xem lại file Firmware đi, cái đó là Navifirm chứ đâu phải Firmware. FW là file ROFS2.V20 ấy
Vậy máy mình có vấn đề rồi, ovi store cài vào luôn báo lỗi update error, để flash lại thử xem...:(:-?
Bạn hạn chế post những post kiểu này nhé. Ko giúp gì đc cho bạn và cho mọi người.

kaizvn

có bản mod nào ko cần hack, chỉ cần remove mấy cái ovi contact, ovi map, ovi store gì gì... tăng RAM, bộ nhớ trong không :(....

mình chỉ cần remove giùm mình mấy cái đó với lại tăng RAM là đc rồi >_<!

page

cho tớ hỏi tí nếu cứ flash nhiều thì có ảnh hưởng gì tới máy ko nhỉ.

Black_Cat999

Đã flash thử #15, nói chung là cái knectic scrooling ko được mượt mà cho lắm ...............lần đầu tiên flash mà đã thành công mặc dù phải nhấn nút nguồn 3 lần ............nhung mà bấm vô cái " chủ để " để thành đổi themes thì nó cứ tự reset hoài , ko biết là bị cái giống gì
:))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.