• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

Đã flash thử #15, nói chung là cái knectic scrooling ko được mượt mà cho lắm ...............lần đầu tiên flash mà đã thành công mặc dù phải nhấn nút nguồn 3 lần ............nhung mà bấm vô cái " chủ để " để thành đổi themes thì nó cứ tự reset hoài , ko biết là bị cái giống gì
:))

flats lại 1 lần nữa sẽ hết đó.đấy là lỗi khi bạn flats FW với JAF

htyhung

Bạn xem lại file Firmware đi, cái đó là Navifirm chứ đâu phải Firmware. FW là file ROFS2.V20 ấy

Hì, mình gửi cái đó để bạn down những thứ cần thiết về mà, mình up file ...rofs2.v17 đó lên đây rùi nè http://www.mediafire.com/?c3ydki5yjtz , nếu có thể thì bạn remove những cái không cần thiết mình với nhé, làm sao cho nó tăng nhiều ram ấy...mình dùng opera toàn bị Dump Ram ^^~.

jinsk8r

Hì, mình gửi cái đó để bạn down những thứ cần thiết về mà, mình up file ...rofs2.v17 đó lên đây rùi nè http://www.mediafire.com/?c3ydki5yjtz , nếu có thể thì bạn remove những cái không cần thiết mình với nhé, làm sao cho nó tăng nhiều ram ấy...mình dùng opera toàn bị Dump Ram ^^~.
Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?tdm0yxwetwm chỉ add hack thôi nhé ^^ (Patches bạn tải ở post 1 nhé)

simhoang

Máy của e là 5800 black và e đã down fw của 5800 vietnam black về. Nhưng của e là RM-356_40.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx chứ không fải là 356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx như file cook. vậy bây giờ e fải down bản 5800 read hay blue (để có C01) hay e đổi tên file từ C01 thành C03 là được?

shake2008

Bản CFW#2, mình muốn thay đổi font chữ mà không được, vào fontrouter man nó báo là khong tìm thấy file và bạn phải cài fontrouter LT, khi e cài fontrouter lên thì nó báo đã buit in rùi, e đã flash lại mà vẫn vậy. hixhix

Chỉnh sửa cuối:

Tojido

bản firmware C.hF PLUS chính thức là bản cuối cùng của mình, bản này mình add thêm ứng dụng cho đầy 33/33mb và 11/11mb ;;)
download tại đây: http://www.mediafire.com/?sharekey=a9ca7e96788c487e7432d3c9683f450a43ec223b3374f64f647226d9f56e5e5d >:)
xem trước các thay đổi bằng cách down về Change Log.rarScreen Shot.rar nhé (sorry mình viết bằng tiếng anh các bạn cố dịch nha :ar!)
bật mí: 26 thay đổi + 22 ứng dụng được thêm \-/

jinsk8r

Úp úp mở mở thế :( lắm bản cuối cùng thế. Ông ko có screenshot với changelog TV tôi ko up lên trang 1 nữa ;;)

Bản CFW#2, mình muốn thay đổi font chữ mà không được, vào fontrouter man nó báo là khong tìm thấy file và bạn phải cài fontrouter LT, khi e cài fontrouter lên thì nó báo đã buit in rùi, e đã flash lại mà vẫn vậy. hixhix
Mình vẫn mở BT nhé, chép font vào vẫn đc nhé :)

trandang_TSTU

Máy của e là 5800 black và e đã down fw của 5800 vietnam black về. Nhưng của e là RM-356_40.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx chứ không fải là 356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx như file cook. vậy bây giờ e fải down bản 5800 read hay blue (để có C01) hay e đổi tên file từ C01 thành C03 là được?

Bạn đổi đuôi C01 thành C03 là ok. Nhưng mình khuyên bạn lên để nguyên .rofs3 của bản Black thì sẽ được theme đẹp hơn vì .rofs3 của bản cook dành cho 5800 red cho vô nhìn xấu lắm! Mà cũng chỉ mất đi vài ứng dụng ko đáng kể.

Tojido

Úp úp mở mở thế :( lắm bản cuối cùng thế. Ông ko có screenshot với changelog TV tôi ko up lên trang 1 nữa ;;)
chán đời ngịch add thêm mấy cái ứng dụng cho full 44mb đấy mà :)) cái này ai thích thì down thui khôg cần thiết phải cho lên trang đầu đâu ôg ạ >:)

Black_Cat999

Nếu như muốn chèn ngôn ngữ tiếng Hoa vào trong Firmware thì làm thế nào , tiện thể mấy pác làm dùm 1 cái luôn được ko , để cho những ai muốn xài 2 ngôn ngữ như Việt Hoa có thể tiện lợi hơn , khỏi phải cài những chương trình fonts chữ tiếng Hoa , mà cài xong cũng chưa chắc xài được ..........

chamnv

Tiếng Anh chạy OK

Mình cũng đang dùng Tiếng Anh nhưng không tài nào sử dụng được cái 8 icon này. Cứ chọn xong thì khi quay trở lại nó lại ra cái Full Page.
Sửa làm sao nhỉ?

jinsk8r

Mình cũng đang dùng Tiếng Anh nhưng không tài nào sử dụng được cái 8 icon này. Cứ chọn xong thì khi quay trở lại nó lại ra cái Full Page.
Sửa làm sao nhỉ?
Mình đã test tất cả HS với T.Anh và T.Việt, đều ok (TV thì ko có mấy icon ở dưới của Omnia) Bạn flash lại xem sao :)

ke0kul

cao thủ nào cho hỏi vì sao flash bằng JAF thì bị báo searching for found.......not found vậy?
mặc dù hùi trước đã từng flash bằng JAF 1 vài lần OK roài =.=!
nếu các cao thủ ko có hướng giải quyết thì có lẽ em đành setup lại cái winXP thôi! :((

simhoang

bấm và giữ nút nguồn lâu lâu tí cho khi nào nó tìm thấy rồ thả cũng chưa muộn đâu bạn!

hanguyen2811

Cho hỏi có bản nào chỉ add hack xoa' may cái game help music store mặc định trong máy không(share cho mình với)

MrAlexx

cao thủ nào cho hỏi vì sao flash bằng JAF thì bị báo searching for found.......not found vậy?
nếu các cao thủ ko có hướng giải quyết thì có lẽ em đành setup lại cái winXP thôi! :((

Bấm theo thời gian nhé. Nó sẽ nhận ở đúng giây thứ 3. Cứ giữ, đếm nhẩm 1,2..3. Đến đúng 3 là thả :D

galabuon

có nhiều nguyên nhân

- usb ko phải cổng nào xài cũng dc, giống lappy của mình 3 cổng thì chỉ có 1 cổng có khả năng search .. found. nếu xài usb cắm mặt trước máy ko dc, thì xài usb phía sau.
- cài drive Nokia đầy đủ. nghĩa là khi bật phone lên sẽ nghe tiếng như khi bạn cắm 1 ổ usb vào máy. nếu bật lên ko nghe gì thì cũng chưa ok.

chamnv

Cái theme #18 ấy, nó cái phần khởi động khá hay ( như chạy OS DOS ngày xưa).
Làm cách nào để copy cái đó ra được các bác nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.