• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v40.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Cái theme #18 ấy, nó cái phần khởi động khá hay ( như chạy OS DOS ngày xưa).
Làm cách nào để copy cái đó ra được các bác nhỉ?
Vào Z:\Boot chép file Startup.gif ra nhé bạn. Mà cái đó nó có 1 cái khung màu xám quanh chữ nokia ko đẹp :p

kuongknight

Hix ko hiểu sao mình tự làm 1 CFW chỉ sửa vài thứ đơn giản như thay effect, mod hình và âm thanh khởi động, tăng cache, hack phone.... flash chay ngon lành! Nhưng ovi store ko vô dc, rồi cài 1 số soft cũng thỉnh thoảng ko vô dc!

your_rules

Có bạn nào mod camera chưa? thử chụp vài tấm hình và up lên cho mọi ng xem thử với

cuongdien

mình download bản #16 mà link die rồi. Các bạn có link nào tải được cho mình với, cảm ơn

avadakedavra799

mình thấy ở trang 1 cái fw #14 có cái " giảm thời gian truy cập ứng dụng" và " tăng tốc mạng" hok biết cái cf#2 có hok ta ??

jinsk8r

mình thấy ở trang 1 cái fw #14 có cái " giảm thời gian truy cập ứng dụng" và " tăng tốc mạng" hok biết cái cf#2 có hok ta ??
Ko có nhé bạn, mấy cái đó ko test được :p
1. Tăng tốc ứng dụng > Chắc chắn disable 1 số dịch vụ chạy nền để tăng ram > Lỗi phát sinh (Như cái file starter_non_critical_1.rsc bữa nọ)
2. Tăng tốc mạng > Phụ thuộc vào tốc độ GRPS nên nếu có tweak mà mạng bạn chậm thì vẫn chậm như thường
Mình cũng có ý định thêm vào nhưng để FW ổ định thì mình đã quyết định ko mod chúng nó :)

Florida

Mình cài bản của trên cùng của bạn jin. Giờ vào 3G nó tự chuyển thành chữ E.
Và cho mình hỏi con nokia 5800 này có quay tự quay màn hình khi mình nghiêng máy sang bên phải không, máy mình chỉ tự quay màn hình khi nghiêng máy sang bên trái
Thanks .

Khoaaa

cho mình xin bản fw khi hardreset ko mất hack và ko mod nha ( có nghĩa là nguyên bản mặc định đó ) thanks

titanworm

cái đó thì chỉ cần bung file rofs ra , add rompatcher vào bản gốc 40.0.005 vậy là dc rùi , xin chi cho file dơnload nua mắc công

jinsk8r

Mình cài bản của trên cùng của bạn jin. Giờ vào 3G nó tự chuyển thành chữ E.
Và cho mình hỏi con nokia 5800 này có quay tự quay màn hình khi mình nghiêng máy sang bên phải không, máy mình chỉ tự quay màn hình khi nghiêng máy sang bên trái
Thanks .
Của mình 3G nó vẫn hiện 3.5G mà, còn nếu có kết nối GPRS thì có thêm 2 mũi tên bên dưới
Edge vẫn hiện chữ E và 2 mũi tên.
cho mình xin bản fw khi hardreset ko mất hack và ko mod nha ( có nghĩa là nguyên bản mặc định đó ) thanks
Bạn tải FW gốc (chịu khó tìm google nhé "Nokia 5800d-1 rm-356 v40.0.005 firmware")
Sau đó vào topic này xem cách mod add (rompatcher+) http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod|Cook-FW
Cách dùng Nokia Editor nếu bạn chưa biết: http://www.pdaviet.net/showthread.php?83599-Nokia-Editor-v0-7-Beta-Tool-cook-rom
-Open file FW (rofs2) rồi nhấn Extract
-Copy file Rompatcher+ từ topic mod/cook vào
-Repack rồi mở thư mục Nokia Editor sẽ có file firmware mới, rename giống file gốc rồi dùng nó để flash

Florida

cho mình hỏi con nokia 5800 này có quay tự quay màn hình khi mình nghiêng máy sang bên phải không, máy mình chỉ tự quay màn hình khi nghiêng máy sang bên trái
Thanks .

jinsk8r

cho mình hỏi con nokia 5800 này có quay tự quay màn hình khi mình nghiêng máy sang bên phải không, máy mình chỉ tự quay màn hình khi nghiêng máy sang bên trái
Thanks .
Không :) (ĐỦ DÀI CHƯA NHỈ?)

cubi11

Bạn jinsk8r cho mình hỏi tý. Mình cũng đã làm giống như bạn bảo nhưng mình cũng có vài chỗ thắc mắc.....vài chỗ mong bạn chỉ giúp mình.
-Mình đã download file Rompatcher+ từ forum mod/cook và mình đã giải nén ra, nhưng khi giải nén thí trong đó có thêm file một tệp tin .rar.Mình không biết là có cần giải nén tệp tin .rar kia ra hay không, hay là để nguyên -Thứ 2 là mình đã giải nén flash lại máy như cách bạn đã chỉ, nhưng khi flash xong mình vào Rompatcher trong phần ứng dụng thì nó dis mình ra....vậy làm sao để bik' máy mình đã được hack

titanworm

nếu bạn down cái rompatch về rùi giải nén ra cái file SIS , rồi dùng phần mềm sis content để giải nén files sis ra , chép từng file vào đúng vị trí trong file rom của bạn , thì bạn flash xong mời dc , ngoài ra tạo 1 thư mục patches trên thẻ nhớ ,chép mấy patch vào đó nữa mới xài dc

jinsk8r

Bạn jinsk8r cho mình hỏi tý. Mình cũng đã làm giống như bạn bảo nhưng mình cũng có vài chỗ thắc mắc.....vài chỗ mong bạn chỉ giúp mình.
-Mình đã download file Rompatcher+ từ forum mod/cook và mình đã giải nén ra, nhưng khi giải nén thí trong đó có thêm file một tệp tin .rar.Mình không biết là có cần giải nén tệp tin .rar kia ra hay không, hay là để nguyên -Thứ 2 là mình đã giải nén flash lại máy như cách bạn đã chỉ, nhưng khi flash xong mình vào Rompatcher trong phần ứng dụng thì nó dis mình ra....vậy làm sao để bik' máy mình đã được hack

1. File rar đó là file patches
2. Sau khi flash xong bạn vào thẻ nhớ tạo thư mục E:\Patches copy file trong file .rar đó vào (dưới CFW#2 có link patches đó)
3. Bạn Mở RP+ rồi Apply + Auto cái Open4All và InstallServer, nếu nó hiện màu xanh và có viền vàng tức là máy bạn đã hack thành công

cubi11

mình giải nén ra không có file sis mà có thư mục thôi, trong topic mod/cook bảo là copy tất cả vào trong roft2

jinsk8r

mình giải nén ra không có file sis mà có thư mục thôi, trong topic mod/cook bảo là copy tất cả vào trong roft2
:) Ý bạn ấy (titanworm) nói là giải nén file .SIS ra mấy cái thư mục đó, bạn copy hết vào ROFS2 là được

cubi11

Thanks các bạn nhìu...mình làm được rồi. Cho mình hỏi thêm có cách nào giúp nó tự tao thư mục patches và app +auto 2 cái file hack khi mình vừa mới flash máy lại ko ???

Status
Không mở trả lời sau này.