• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

jinsk8r

Thanks bồ....sao mà trong cái cook đó có cái rom open4file nó ko hoạt động....nó nổi x đỏ...

Ps: mình tìm trên dd này cỡ 5 cái như open4file mà sao ko cái nào ăn....do là ko thích hợp hay là do cái v50 này ko xài đc cái đó vậy???
Bạn xem có apply cái nào tên kiểu như "Open System files" ko? Cái đó cũng là Open4all đó, có khi bạn applied nó rồi cũng nên ^^!

llTuyetTinhCocll

Bạn xem có apply cái nào tên kiểu như "Open System files" ko? Cái đó cũng là Open4all đó, có khi bạn applied nó rồi cũng nên ^^!

Có, cái đó thì có.....bạn biết ở đâu có rom này mà tiếng việt hem??? toàn tiếng anh hok biết nó có tác dụng gì ráo trọi à.....

Mà sao kỳ....bữa hôm anh Minh fash cho minh thì ứng dung trong thẻ nó vẫn còn.....vậy mà bây giờ nó mất ko còn gì luôn.....cài lại vật vã.....

Ps: nếu muốn giữ pm trong thẻ lai thì sao????

Kenji1992

Có, cái đó thì có.....bạn biết ở đâu có rom này mà tiếng việt hem??? toàn tiếng anh hok biết nó có tác dụng gì ráo trọi à.....

Mà sao kỳ....bữa hôm anh Minh fash cho minh thì ứng dung trong thẻ nó vẫn còn.....vậy mà bây giờ nó mất ko còn gì luôn.....cài lại vật vã.....

Ps: nếu muốn giữ pm trong thẻ lai thì sao????

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=169947&d=1271767257
http://www.mediafire.com/?wm3khnm2hmd
http://www.mediafire.com/?ynnmjqyn2wm
bạn đow 3file này về và chép đè vào thư mục RM-356 và flash lại thử xem nhá

llTuyetTinhCocll

Bạn nói rõ hơn xí đc ko ken.....ý mình cần là:

Ví dụ mình chọn 1 bản cook bất kỳ....thì phải làm sao để khi flash nó ko đụng gì tới cái thẻ của mình.....chứ từ khi flash xong mình phải ngồi cài đặt pm này nọ tới hơn 2 tiếng....mà chưa xong nữa.....hix....

Kenji1992

Bạn nói rõ hơn xí đc ko ken.....ý mình cần là:

Ví dụ mình chọn 1 bản cook bất kỳ....thì phải làm sao để khi flash nó ko đụng gì tới cái thẻ của mình.....chứ từ khi flash xong mình phải ngồi cài đặt pm này nọ tới hơn 2 tiếng....mà chưa xong nữa.....hix....
mình flash thì thẻ nhớ vẫn bt mà , chương trình hok bị mất . chỉ bị mất những ứng dụng đc cài trước đó thôi , dữ liệu vẫn bình thường
bạn cứ flash bản của mình gửi đi , dùng ổn định lắm . có hack nữa
bạn cài cái [DOWNLOAD][/DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?dinj4wgongz vào và cài đặt bt sau khi flash . sau khi cài đặt xong bạn copy tất cả các file mà bạn mún cài đặt vào thẻ nhớ\ThinkChange\E hoặc thẻ nhớ\ThinkChange\C ( E là thẻ nhớ , C là bộ nhớ máy )

llTuyetTinhCocll

mình flash thì thẻ nhớ vẫn bt mà , chương trình hok bị mất . chỉ bị mất những ứng dụng đc cài trước đó thôi , dữ liệu vẫn bình thường
bạn cứ flash bản của mình gửi đi , dùng ổn định lắm . có hack nữa
bạn cài cái [DOWNLOAD][/DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?dinj4wgongz vào và cài đặt bt sau khi flash . sau khi cài đặt xong bạn copy tất cả các file mà bạn mún cài đặt vào thẻ nhớ\ThinkChange\E hoặc thẻ nhớ\ThinkChange\C ( E là thẻ nhớ , C là bộ nhớ máy )

Đúng rồi.....thì ý mình là vậy mà tại mình ko ghi sao cho rõ á....ứng dụng thì mình toàn để trên thẻ....trừ 1 số pm buộc trên máy thôi....nó đều mất tuốt.....cả game nữa...dữ liệu như hạc hình phim thì ko sao....nhưng ý mình muốn là ứng dụng ko mất cơ....

jinsk8r

Đâu phải cài trên thẻ là nó ở tất cả trên thẻ đâu bạn ^^

Ví dụ như Windows nhé, khi bạn cài 1 soft vào ổ E: chẳng hạn, thì đa số các file chạy đều ở E:, nhưng settings, userdata, registry thì nó ở C: (ổ HĐH) hết ^^

llTuyetTinhCocll

Đâu phải cài trên thẻ là nó ở tất cả trên thẻ đâu bạn ^^

Ví dụ như Windows nhé, khi bạn cài 1 soft vào ổ E: chẳng hạn, thì đa số các file chạy đều ở E:, nhưng settings, userdata, registry thì nó ở C: (ổ HĐH) hết ^^
Vây5 là mỗi lần flash mỗi lần cài lại ứng dụng hử???? có cách nào cứu hem???

ht8xlove

Có 1 cách , lần đầu làm hơi lâu và phải chịu khó một tý nhưng từ lần thứ 2 chỉ cần coppy 1 phát là xong . Cách đó là dùng xplore coppy tất cả những jì bạn cài vào ra thẻ nhớ (những file và thư mục mà khi bạn cài ứng dụng vào thì nó sinh ra ý ) . Sau khi flash lại coppy vào vị trí cũ ,khởi động lại máy là xong . Cách hay hơn ,dùng siscontents bung hết những app bạn muốn cài ra (sis,sisx thôi nhá ) cái nào nằm ở resouse thì bỏ chung vào resouse , private vào private , sys vào sys , system vào system ........... Xong xuôi rồi ,Coppy nó vào thẻ nhớ . Sau khi flash xong , dùng xplore coppy hết nó vào c hoặc E là tùy nơi bạn muốn cài . (lưu ý : cái app nào bắt buộc cài trên c thì phải coppy vào c . Xong xuôi rồi khởi động lại máy là ok .

randoms

Có 1 cách là sau khi Flash thì bạn cài lại các soft. mà nói thật sao bác cài lắm vậy e chỉ cài đến chục cái là nhiều rồi.

jinsk8r

@tuyettinhcoc: Dùng Auto Installer, tham khảo thêm "Đường dẫn các file để backup thủ công" trong box này nữa là perfect :)

@Randoms: Nhiều người cài apps wa' trời luôn :)) như mình cài gần 100 cái rồi ấy =))

llTuyetTinhCocll

Có 1 cách là sau khi Flash thì bạn cài lại các soft. mà nói thật sao bác cài lắm vậy e chỉ cài đến chục cái là nhiều rồi.

Hix, để mình sơ bộ cho bạn heng:
1. xplore
2.ttpod
3.smartsetting
4.r.viewer
5.Smovie
6.Jbak task
7.mc clear
8auto pro5
9.auto theme
10.nhắc nhỏ đa năng
11.x-mod.....khoảng tới số 30 cho pm và nếu đủ thì 40 cho cả pm và game..... thì bao nhiêu đó mà ngồi cái rồi setup thì tốn thời gian lắm cơ

@tuyettinhcoc: Dùng Auto Installer, tham khảo thêm "Đường dẫn các file để backup thủ công" trong box này nữa là perfect :)

@Randoms: Nhiều người cài apps wa' trời luôn :)) như mình cài gần 100 cái rồi ấy =))

Hix....cái này mình có tham khảo lâu rồi á....nhưng khi dùng nó cứ sao sao.....chậm và ko biết nó có theo ý mình ko....

panrai

Super V.I.P
1. xplore
2.ttpod
3.smartsetting
4.r.viewer
5.Smovie
6.Jbak task
7.mc clear
8auto pro5
9.auto theme
10.nhắc nhỏ đa năng
11.x-mod.....khoảng tới số 30 cho pm và nếu đủ thì 40 cho cả pm và game..... thì bao nhiêu đó mà ngồi cái rồi setup thì tốn thời gian lắm cơ

Hix....cái này mình có tham khảo lâu rồi á....nhưng khi dùng nó cứ sao sao.....chậm và ko biết nó có theo ý mình ko....

mình đã thử như bạn nói,nhưng 1 số thì có thể mình làm tốt đc còn 1 vài thứ ko biết bỏ làm sau nữa nên khi mở máy lên thì ko đc gì hết

galabuon

ai biết cái hẹn giờ mà khi mình tạo cái mới nó tự lấy giờ hiên hành khỏi gõ nhiều, chỉ cộng thêm vài phút

còn cái hẹn giờ của máy thì chán quá cứ lấy 9h00.

thx

Tojido

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

ai biết cái hẹn giờ mà khi mình tạo cái mới nó tự lấy giờ hiên hành khỏi gõ nhiều, chỉ cộng thêm vài phút

còn cái hẹn giờ của máy thì chán quá cứ lấy 9h00.

thx
Muốn cập nhật giờ hiện hành phải có GPRS để update giờ thế giới, mà GPRS ở VN thì chậm như rùa bò =.= trễ tầm 1-2p. Chưa kể nếu có người chưa cài GPRS hoặc GPRS lỗi thì cũng ko cập nhật đc :|

galabuon

Muốn cập nhật giờ hiện hành phải có GPRS để update giờ thế giới, mà GPRS ở VN thì chậm như rùa bò =.= trễ tầm 1-2p. Chưa kể nếu có người chưa cài GPRS hoặc GPRS lỗi thì cũng ko cập nhật đc :|

cái Alarm Manager 1.5.6 của s60v1 đã làm chuyện này từ lâu, khi hẹn báo giờ mới nó tự lấy giờ hệ thống nằm trong máy chứ đâu. mình muốn cọng thêm 5p, 10p, hay cả ngày thì tùy. s60v5 cứ lấy 9h00 làm mình phải chỉnh rất oải

n78nokia

1. xplore
2.ttpod
3.smartsetting
4.r.viewer
5.Smovie
6.Jbak task
7.mc clear
8auto pro5
9.auto theme
10.nhắc nhỏ đa năng

He he mình có cách này không biết bác TTC sài được không nhé. Nếu được thì thanks mình cái cho zui. Sau khi cài hết phần mềm vào máy rùi bác dùng chức năng Back up của điện thoại trong File Manager đó. Nó có phần back up file đã cài đặt trong Application (tyu nhiên 1 số chương trình sau khi back up thì restore lại không được). Ngoài ra khi back up nếu nhiều file cũng khá là lâu nhưng còn hơn cài lại từng cái một

binzhaha

các bạn cho hỏi
giả sử bây giờ mình up 1 FW đã mod thì khi khi mình up fw mới từ nokia lại trở về như cũ hả